ผู้เขียน หัวข้อ: Mercedes Benz Driving Event @ เขาใหญ่ Benz A250  (อ่าน 6458 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Mercedes Benz Driving Event @ เขาใหญ่ Benz A250
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:26:45 PM »
พอดีมีโอกาสได้ไปร่วมงาน Mercedes Benz Driving Event ที่เขาใหญ่มาครับ เอารูปบรรยากาศงานนิดๆหน่อยๆมาให้ชมกันครับ
เป็นโอกาสดีที่เราได้สัมผัส A250 ตัวใหม่ล่าสุดก่อนใคร ตอนนี้ยอดจองกว่า 400 คันเข้าไปแล้ว
Benz A250 ตัวนี้ทำราคามาเย้ายวนตลาดด้วยราคา 1.89-2.49 ล้านบาท
สมถนะเต็มพิกัดด้วยระบบความปลอดภัยนานานับประการตามสไตท์รถยุโรป
ความสะดวกสบายครบครันตามสไตท์เบนซ์ ยัดเยียดความสบายมาให้อย่างเต็มๆ
ทำเวลารอบสนามโบนันซ่าได้ 1.20 นาที กับความเป็นรถบ้านๆ เครื่องเดิมๆ เกียร์ออโต้ ประกบคู่กับยางถนนธรรมดาที่พวกเราคุ้นเคย มิชลิน PS3 จะเปียกจะแห้งไปได้หมดทุกเส้นทาง

เด๋วนี้ Benz ไม่ใช่รถหรูเพียงอย่างเดียวแล้ว ออกแบบมาให้โดนใจวัยรุ่นอย่างมากเลย

พาหนะของทริปนี้ ไปแบบชิลล์ๆ รอบนึง อีกวันเอาหมูไป ขับกันคนล่ะอารมย์เลย

ทาง BENZ ใจดีเตรียมรุ่น A250 ให้ลองกันหลายคันมาก เรียกว่าได้ขับกันจนอิ่ม ขับกันให้รู้ถึงสมถนะอย่างเต็มๆกันไปเลย

งานนี้โบ๊ทเกย์ถึงกับกรี๊ด แต่จะกรี๊ดอะไรบ้างคงต้องสอบถามกันเอง

1 ในกรี๊ดของโบ๊ทต้องเพราะได้กระทบไหล่นักแข่งหนุ่มๆระดับโลกด้วยแน่นอน

ภายใน A250 เน้นความสปอร์ตแต่ไม่ทิ้งความสบายอุปกรณ์อำนวยความสะดวกครบครันตามสไตท่์รถยุโรปมากๆ

ในห้องเพียงแค่แนะนำตัวและเลี้ยงอาหารเท่านั้น ไม่เสียเวลาในการบรรยายอะไร เน้นให้ลงขับกันเต็มๆทั้งวัน

ภาคสนาม มีเต้นไว้หลบร่ม มีน้ำท่าอุดมสมบรูณ์ไว้คอยบริการไม่ขาดตกบกพร่อง เพื่อผู้ใช้เบนซ์

ชอบสีไหนเลือกขับได้ตามใจชอบ

ชอบสีไหน ถูกโฉลกสีไหนโดนขึ้นไปขับได้เลย

ตกเย็นจัดห้องพักที่คีรีมายาให้พวกเราได้พักผ่อนกันอย่างเต็มที่

ได้กระทบไหล่นักแข่งระดับโลกจากออสเตเลียทั้งที จะไม่ขอลายเซ็นต์มาเก็บไว้ได้อย่างไร

เพื่อไม่ให้เสียชื่อชาว SSS ต้องชิงอันดับ 1 ของวันมาฝากแน่นอนครับ

ไหนๆก็ไปกันหลายคนจะชนะคนเดียวได้อย่างไร ^_^

แต่ยังไงอันดับ 1 ก็มีได้คนเดียวล่ะน๊ะตั้ม อิอิ

และที่แน่นอนขอบคุณอาจารย์อั๋นของพวกเรา ที่แนะนำกิจกรรมดีๆอย่างนี้ให้ครับ

ขอบคุณกิจกรรมดีๆจาก บริษัท เมอร์เซเดส-เบนซ์ (ประเทศไทย) จำกัด ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 08:58:44 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: Mercedes Benz Driving Event @ เขาใหญ่ Benz A250
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:40:47 PM »
สวยครับ ราคาดี เห็นแล้วนึกถึงยุค Baby Benz 190E

:bbbear_34:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคร้าบบ ...

:bbbear_19:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: Mercedes Benz Driving Event @ เขาใหญ่ Benz A250
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 12:57:50 PM »
ว่าแต่โบ๊ทเกย์เค้าปันใจจากซูบารุแล้วมั๊ง .. หายไปเลย

:bbbear_41:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:05:34 PM »
รอ CLA งิงิ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:48:24 PM »
เยี่ยมเลยครับผมเข้าไปดูที่โบนันซ่า เหนขับกันอย่างเมามัน
แต่ต้องรีบไปดูงานต่อ :bbbear_16:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 12:43:30 PM »
เยี่ยมเลยครับผมเข้าไปดูที่โบนันซ่า เหนขับกันอย่างเมามัน
แต่ต้องรีบไปดูงานต่อ :bbbear_16:

ยินดีที่ได้เจอกันน๊ะครับ น่าจะมานั่ง Hot lap ด้วยกัน จะได้มาเมามัน เมารถด้วยกันครับ แถมตกดึกได้เมากันของจริงเลย  :bbbear_34:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:06:22 PM »
ว่าแต่โบ๊ทเกย์เค้าปันใจจากซูบารุแล้วมั๊ง .. หายไปเลย

:bbbear_41:
เค้าไม่ได้หายไปไหนน๊าาา แค่ช่วงนี้เปลี่ยนจากขับ4มาขี่ขับ1ครับ เดี๋ยวงานแทรคเดย์มีนานี้เจอกันครับพี่ปุ๊ย :bbbear_46:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง