ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง turboball bearing ตอนเดินเบากับตอนดับเครื่อง  (อ่าน 5675 ครั้ง)

ออฟไลน์ พะโล้คอขาว

• *
  • Popular Vote : 0
เสียง turboball bearing ตอนเดินเบากับตอนดับเครื่อง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 04:35:34 PM »
ไม่ทราบว่าเป็นเหมือนกันไม๊ครับ VF36 Turbo ball bearing เสียงลูกปืนดังมากเวลาเดินเบา บูสต์ หรือแม้แต่ดับเครื่องแล้วก้อยังดังอยู่ต่ออีกแป๊ปนึง มันดังเป็นปกติหรือมันเสียครับเนี่ย :bbbear_33:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
Re: เสียง turboball bearing ตอนเดินเบากับตอนดับเครื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:49:43 AM »
Turbo ball bearing จะหอนสะส่วนใหญ่เมื่อถึงเวลาอันควร.....ลาโลกนี้ไป
มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย มาไวแต่หอนง่าย
บางทีลองไปเปลี่ยนไปใช้พวกBush baearingจะดีกว่า มาช้าหน่อย แต่ทนกว่า

ออฟไลน์ พะโล้คอขาว

• *
  • Popular Vote : 0
Re: เสียง turboball bearing ตอนเดินเบากับตอนดับเครื่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:32:33 AM »
Turbo ball bearing จะหอนสะส่วนใหญ่เมื่อถึงเวลาอันควร.....ลาโลกนี้ไป
มันมีทั้งข้อดีและข้อเสีย มาไวแต่หอนง่าย
บางทีลองไปเปลี่ยนไปใช้พวกBush baearingจะดีกว่า มาช้าหน่อย แต่ทนกว่า

ขอบคุณครับ ผม shaft ละลายไปแล้วครับ วานนี้เองวันเดียวหลังจากวางเครื่องเสร็จ เซ็งเป็ดจริง :bbbear_41:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 02:30:42 PM »
ขอบคุณครับ ผม shaft ละลายไปแล้วครับ วานนี้เองวันเดียวหลังจากวางเครื่องเสร็จ เซ็งเป็ดจริง :bbbear_41:

เสียใจด้วยครับ บางทีมันมีองค์ประกอบหลายอย่างที่ทำให้เครื่องพังได้ :bbbear_19:
แต่เอาใจช่วยนะครับ ขอให้หายไวๆ กลับมาวิ่งได้ใหม่ ถ้าไม่ติดเรื่องงบก็ทำเครื่องเพื่อไว้เลยก็ดีนะครับ
อีกอย่าง เวลาทำรถใหม่หรือใส่อุปกรณ์แต่งใหม่อย่าลืมจูนกล่องนะครับ

ผมขับ4ปีเปลี่ยนเครื่องไป3เครื่องแล้ว
อย่าท้อครับ เพราะท้อเอาไว้ให้ลิงถือ

ออฟไลน์ intrinsic

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:58:02 AM »
สุดยอดครับ 4 ปี 3 เครื่อง