ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำสปริงโหลดหน่อยครับ ( ไม่ต้องเตี้ยมาก )  (อ่าน 3018 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
แนะนำสปริงโหลด ( ไม่เกิน 20 - 30 mm )  หน่อยครับ ที่ใส่แล้วลงมาเท่ากันทั้งหน้าหลัง

ไม่แข็ง หรือกระด้างกว่าของเดิม  รถ GDA ครับ

จะนำมาใส่กํบช๊อค Kayaba New SR ฟ้า ครับ

ขอบคุณครับ
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
Re: ช่วยแนะนำสปริงโหลดหน่อยครับ ( ไม่ต้องเตี้ยมาก )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 07:55:11 PM »
แนะนำสปริงโหลด ( ไม่เกิน 20 - 30 mm )  หน่อยครับ ที่ใส่แล้วลงมาเท่ากันทั้งหน้าหลัง

ไม่แข็ง หรือกระด้างกว่าของเดิม  รถ GDA ครับ

จะนำมาใส่กํบช๊อค Kayaba New SR ฟ้า ครับ

ขอบคุณครับ
:bbbear_16: ผมมีสปริงโหลด Eibach 1" (25 mm.) ครงคามต้องการ สนใจมั๊ยครับ
นุ่ม หนึบ ไม่ย้วย ไม่กระด้างเท่าสปริงชมพู STi
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
Re: ช่วยแนะนำสปริงโหลดหน่อยครับ ( ไม่ต้องเตี้ยมาก )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:41:38 AM »
รบกวนขอเบอร์ติดต่อ ทาง pm หน่อยครับ คุณหนุ่ม  :bbbear_16:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..