ผู้เขียน หัวข้อ: Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF ลดราคา เหลือ 1 ชุดใหญ่ครับ  (อ่าน 7472 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
    ค้ำตัวถัง ตรงกลางรถ ไม่ต้องเจาะตัวถังเพิ่มสมรรถนะของ GC/GF ให้ใกล้เคียง ตระกูล GD ครับ

ตัวถังด้านครึ่งท่อนหลังจะเฟิร์มขึ้น นิ่งขึ้น แบบสัมผัสได้ทันที โดยเฉพาะเวลาเข้าโค้ง

เสริมความแข็งแรงให้ตัวถัง เพราะตัวถัง ตระกูล GC/GF ไม่มี Chassis ตลอดแนวยาว

ของตัวถัง ถ้าเข้าโค้งตัวถังด้านหน้าและด้านท้ายจะนิ่ง แต่จะเกิดแรงบิดเค้นที่กลางลำตัวของรถ

ทำให้ควบคุมรถในโค้งและทางตรง(ความเร็วสูง)ได้ไม่เสถียรเท่าที่ควรจะเป็น  วิศวะกรของ SUBARU จึงเสริม

ความแข็งแรงตรงจุดนี้ให้กับ ตัวถังรุ่นใหม่ๆ ตั้งแต่ตระกูล GD ขึ้นมา ทำให้ตัวถัง มีความมั่นคง แข็งแรง

ขึ้น ทั้งความเร็วสูงและการเข้าโค้งครับ 

วัสดุ แกนกลางอลูมิเนียมเกรดดี แข็งแรง เบา  หูยึดเป็นเหล็กปั๊มขึ้นรูป เกลียวสแตนเลส งานคุณภาพของนำเข้า

จากโรงงานที่ผลิตค้ำส่งทั่วโลกครับ (ไม่ใช่ของจีน)     

จุดติดตั้ง แยกเป็น 2 แนวยึด    1.แนวขวาง   2.แนวเฉียง เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการขับทั้งในสนามและถนน

แบบไม่อยากติดตั้ง โรลบาร์  และยังใช้ที่นั่งด้านหลังได้อย่างสะดวก สามารถวางเท้าได้ไม่อึดอัด ใส่พรมเดิมๆได้ครับ

หรือหากมีโรลบาร์แล้ว จะติดเสริมเข้าไปอีกก็ได้ ไม่กระด้างอย่างที่คิดครับ

แนวที่1. ลดการบิดตัวด้านข้าง (เข้าโค้ง)    แนวที่2. ลดการบิดตัวและการกระพือแนวยาวตามรถ (ทางตรง)

การติดตั้ง ไม่ต้องเจาะตัวถังเลยแม้แต่จุดเดียว มีเพียงการผ่าพรม ประมาณ 5-7 CM ตรงจุดยึดเข็มขัดนิรภัย

ตรงเสา B ด้านล่างซ้าย-ขวาครับ ตรงอื่นไม่ต้อง ที่เหลือใช้จุดยึดของตัวถังเดิมๆครับ ยึดทั้งหมด 8 จุดครับ

- ชุดเล็ก  มี 2 ชิ้น            ราคา      2500   บาท  แล้วแต่จะเลือกว่าชุด 1. หรือ 2.

- ชุดใหญ่ มี 4 ชิ้น          ราคา      4300   บาท จาก 4800 บาท

สนใจสอบถามได้   089-111- 2883  ปอมครับ  ดูของได้ที่  รามอินทรา กม.2 ครับ

ในรูปแรกเป็นโครงสร้างของ GC ครึ่งท่อนหลังจะไม่มีโครงสร้างรับแรงเลย นอกจากตะเข็บตัวถังด้านข้างเท่านั้น

รูปที่ 2 อันกลางเป็นโครงสร้าง GD จะมีแนวโครงสร้างตลอดตามแนวยาวของรถ  ต่อจากตรงกลางรถครับ(ยืมรูปเค้ามาครับ)

รูปที่ 3 โครงสร้างของ GC 2 ประตูและ GD จะมีการเสริมความแข็งแรงตามแนวขวางเพิ่มขึ้นมาครับ (ตรงจุดยึดขาหลังเบาะหน้า คานอันที่สอง ส่วนที่ติดกับจานใส่น๊อต)

รูปที่ 4 เป็นงานทางเมืองนอกแบบเจาะตัวถังครับ (ยืมรูปมาครับ)

รูปที่5+ ของในกระทู้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 09:11:38 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ TMS

• *
  • Popular Vote : 0
  • ศึกษา ลงมือทำ ผิดพลาด เริ่มใหม่
Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF เพิ่มสมรรถนะตัวถังให้ใกล้ตระกูล GD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 07:58:55 AM »
ซื้อมาใส่เเล้วครับ รู้สึกได้เวลาเข้าโค้งเลย เรียกเขาว่า มินิโรบา  :bbbear_30: :bbbear_30:
42 apl 29

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF เพิ่มสมรรถนะตัวถังให้ใกล้ตระกูล GD
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:59:29 AM »
ที่ใส่แล้ว รู้สึกดีขึ้น ...

เพราะยึดเก้าอี้ ให้แน่นขึ้นป่าวครับบบบบ   :bbbear_10: :bbbear_10:

แซวเล่นนะจ๊ะ   :bbbear_44:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:06:31 PM »

ขอบคุณคร้าบ  มินิโรลบาร์   ชอบคำนี้จัง   :bbbear_31:

แหม!  พี่หมอเสือดำก็.... 55555  ขอบคุณครับพี่ที่เข้ามาแซว

กระทู้จะได้ไม่เหงา  ชอบคับๆๆๆ  :bbbear_48: :bbbear_9: :bbbear_34:

• *
Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF ลดราคา เหลือ 2 ชุดใหญ่ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:38:52 PM »
 :bbbear_16:

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Zordor_im
Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF ลดราคา เหลือ 2 ชุดใหญ่ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 02:22:34 PM »
 :bbbear_9:

• *
Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF ลดราคา เหลือ 1 ชุดใหญ่ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:10:32 AM »
 :bbbear_32:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
Re: ค้ำกลางตัวถัง GC / GF ลดราคา เหลือ 1 ชุดใหญ่ครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 09:27:22 PM »
ยังเหลือไม่ครับ ชุดสุดท้าย

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 02:07:21 PM »
ยังอยู่คร้าบ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 01:43:00 PM »
 :bbbear_16:

ออฟไลน์ mr.fatman

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2017, 02:10:16 AM »
ยังอยู่ไหมคับ
99' Subaru Impreza WRX STI Type RA Version6 Limited