ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาก GC3 รถบ้านบ้าน โดนรมยา ภาคสอง หน้า 5-6  (อ่าน 37650 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
 :bbbear_2: ได้รถมาตั้งแต่ กันยายน 54 เพิ่งเคยได้ใช้รถ ขับเคลื่อน 4 ล้อ เป็นครั้งแรก สืบเนื่องจากมีความตั้งใจ อยากได้รถ แรงๆ ขับเคลื่อน 4 ล้อเอาไว้ขับลุยถนน ของกรุุงเทพฯแต่ไม่เอา วีโก้ เลยมีเพื่อนๆแนะนำ  ซูบารุ หารถมาให้ดู ลองนั่ง แล้วซื้อต่อเขาเลย (ใจง่าย โคตะระ) ได้มาปุ๊บก็คลานๆกลับบ้านเลยเพราะว่า ดังมากมายยย  ขับไปขับมา ก็เริ่มรู้สึก ว่าเพราะดีนะ 555 และก็เริ่มคัน ๆๆ และได้มาเจออู่ๆนึงครับ ซิกคอม ราม2  เจ้าของอู่ แนวๆ ขี้โม้ ขี้ยุ บ้าพลัง เซาะกราว์มากๆ คุยกันแล้วถูกใจ ค้นหามานาน คนแบบนี้หายาก ขาดตลาด รีบคบหาไว้ก่อน (ใครสนใจจะคบรีบมาคบนะครับเพราะว่าผมจะเลิกคบแล้ว555) และแล้วรถผมก็เข้าสู่ห้องผ่าตัด ของซิกคอม (เดี๋ยวมาเล่าต่อครับ แม่เรียกไปอาบน้ำแล้ว  อิอิ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 10:00:34 AM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: ฝาก GC3 รถบ้านๆไว้สักคัน นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:14:10 AM »
 :bbbear_34:

ยินดีด้วย สวยครับ รอฟังต่อนะครับ

:bbbear_35:

• *
Re: ฝาก GC3 รถบ้านๆไว้สักคัน นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:58:16 PM »
ต่อๆกันครั้บ (แม่อนุญาติแล้ว)  :bbbear_43:
พอได้รถมาใหม่ๆ ก็ อัดๆๆ มันดีนะ ทรงตัวดี ไม่เคยขับรถคันไหนทรงตัวดีๆแบบนี้มาก่อนเลย (เออ ก็จริง ในชีวิต ขับ ฟิโน, กระบะส่งของ ) เลยถามๆเจ้าของเก่าว่าซ่อมบำรุงที่ไหนเพราะว่าไม่เคยใช้เลย ก็เลยบอกว่า ที่อู่วัชรพล  เคๆพอรถมีปัญหา สตาท์ ติดบ้างไม่ติดบ้าง เลยเขาเข้าไปทิ้งไว้ให้ช่าง ดู ก็เลยได้คุยถึง โมดิฟลายฯลฯ นัดกันว่าจะทำแบบนั้นแบบนี้ ช่างบอกเครื่องที่ใส่อยู่ในรถเป้นเสื้อตัน จากเลกกาซี่  บลาๆๆๆ เราฟังไฟก็งงไป ก้านเหยี่ยว ลูก ข้อ ไรเงี่ย บลาๆๆ เราไม่ค่อยรู้เรื่อง  รอมาเดือนยังไม่มีอะไหล่แต่งอะไรเข้ามาเลย ยังไม่มีขาย ของขาด สั่งอยู่ (บอกว่าของครบๆเดือนสองเดือนก็เสร็จ) ไอ้เราก็ คันๆ รถคันแรกนะ อยาก ขับๆ ก็เลยไปได้ โช้ค เทยิน จากพี่คนนึงมา ขายให้ไม่แพง สไลท์กระบอกได้ เลยซื้อมาใส่ หาเรื่องเอารถออกมาใส่โช้คเองที่ เทยิน พี่ใหญ่รามคำแหง (อยากขับมากๆ) พอเปลี่ยนเสร็จ หัวสั่นหัวคลอนเลย เฮ้ย แม้นเสียหรืป่าวหว่า แข็งมั่กๆ มันยุบตัวบ้างไหม๊เนี่ย  พอออกมาพ้นซอย ซัดๆอัดๆโดดสะพานดู เออ เจงดีอ่ะ   ขับทุกวัน แทนฟีโน เลย อิอิ  ขับไปขับมา เอ๋ น้ำขาดบ่อยอ่ะ สงสัยรถแรงๆนี่คงร้อนน้ำยุบบ่อยๆ ระหว่างนั้น ก็ยังคันๆอยู่(อยากให้เเรงขึ้นอีก) เครื่องเดิม เวอร์ 5 มั้ง เขาบอกกันมาแบบนี่  พี่คนที่ขายโช้คให้บอกพี่ เปลี่ยนแค่ เทอโบก็พอแล้ว พี่ กล่องใบจูนกล่องเอา แค่นี่ก็มันส์แล้ว เครื่องผมโมเยอะ หมดไปแยะ เอาแค่โมนิดๆหน่อยๆก็พอแล้วพี่เชื่อผมเหอะ  เคๆ เชื่อๆๆ  เริ่มหาเทอร์โบ ก็เลยมารู้จักพี่ปู จากการเขามาทักมาคุย แนะนำร้าน ซิกคอม ราม 2 ให้รู้จัก แนะนำแนวทางการ แต่งรถ เสนอราคาจัดหาอะไหล แต่งราคาเบาให้ เราก็สนใจนะ ตั้งใจแอบจิกตั้งเมียค่อยๆซุ้มๆซื้อ ของ (กะว่างั้น) พอดีรถเสีย เรื่อง น้ำหายบ่อยๆ รอบตัด ไมล์ความเร็วไม่ขึ้น  เลยเข้าไปที่ อู่ ซิกคอม เจอพี่ออฟ พี่ปู ร้าน บรรยากาศดีมากๆ ธรรมชาติสุดๆ สายลมและแสงแดด (เออ นี่ร้านนี้หรอ จะโม รถได้ ใจคิดแบบนั้น) เอ๊าลองดูแล้วกัน ก็เริ่มคุยกัน เออ พี่ออฟนี่คุยมันส์ดีนะ รู้เยอะมากถามอะไรรู้ไปหมด 555 (เราไม่รู้เรื่องอะไรเลย)  ปรากฎว่า ออ พี่ ท่อน้ำเทอโบรั่ว หยดติ่งๆเลย เซนเซอร์ไมล์น่าจะเสีย นะ แล้วก็พาเราออกไปซื้อเลย  เชียงกงบางนา ท่อเทอโบ 200 เซนเซอร์ 500 มั้ง ประมาณนี้ รอๆ สองสามเดือน เอ๋ย สองสามวันพี่เขาโทรมาบอกเสร็จแล้ว เลยไปรับรถ หายดีแล้ว (เออ พี่ออฟนีเก่งเว้ย เดาอาการเก่งมาก) อู่นี่ดีอ่ะราคาไม่แพง เลยคุยเรื่องโมๆๆ เรื่องอะไหล่ ไรเงี่ย เลยถามว่าผมขี้เกียจรออะไหล่ หากมีเงินมาซื้อแพงกว่าพีปูหน่อยผมรับได้ ถามว่าหาได้ไหม๊ พี่ออฟบอกเด๋วจัดให้(เลยไม่ได้อุตหนุนพี่ปูเลย ) และวันนึงแกโทรบอกว่า เตรียมเงินเลย ผมจะพาไปซื้อครบๆ เลย ลูก ก้าน ชาร์ป อก ก้าน แคม เด๋วเทอโบหาให้ ครัล หาให้ ก็เล เอาก็เอาอ่ะพาผมไปซื้อเองทุกร้าน ทุกชิ้นจ่ายเงินเอง ต่อรองเอง (เออ ช่างคนนี้มันถึงดีอ่ะ บ้าดีแท้เล๊า)เสียเวลากับเราครึ่งค่อนวัน เออดีๆซื้อเก็บไว้ เด๋วผมค่อยๆประกอบไปใกล้เสร็จแล้วพี่ค่อยเอารถเขามา ไม่เกิน 2 เดือนเสร็จ (ก่อนหน้านี้ไปซื้อเครื่องมาแล้วพี่ออฟพาไป) ว่างๆขับไปขับมารู้สึกว่าช่วงล่างหลวมๆ เลยเอาไปให้พี่ออฟทำให้ อีก คิดว่า 1 - 2 วันเสร็จ น่าจะเกือบๆ2อาทิตย์มั้ง ใส่ยูนิเทรน เปลี่ยนลูกปืนล้อ ผ้าเบรค ไรเงี่ยเยอะ เออเสร็จซะที่  เลยเอาออกมาขับ เออ คมขึ้นมาเลย เจงดีอ่ะ พี่ออฟ นี่ทำได้ทุกอย่างเลยนะ อิอิ เลยขับไปเที่ยว ตจว นครสวรรค์ ครั้งแรกออก ตจว เออ ขับมันส์ดี ควบคุมได้ดีขึ้นมากๆ ขาไปขับไป ขากลับซึ้นรถสไลท์ ซ่าไปหน่อย ชาร์ ละลาย 555 (ตามรูปเลย)   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 01:10:11 PM โดย nirun2882 »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:08:58 PM »
มาต่ออีกครับ ก็โทรหาพี่ออฟ ว่าเรียบร้อยแล้ว พี่ออฟบอก เอาเข้ามาเลยพี่ ส่งไปให้พี่เขาดู ตอน ตี 4 ได้มั้ง อีกสองวันต่อมา แจ้งมาว่า เละสุดๆ เฮ้อ หรอๆ เอาเร่งประกอบเครื่องให้ผมหน่อยนะ พี่ นี่เครื่องพี่ที่ช่างเก่าบอกมาว่าเสื้อตันหรอพี่  นี่มันเสื้อ NA นี่หน่า (NA นี่มันคืออะไร อ่ะ  งง งง ) เลยหรอๆๆ ถ่ายรูปผลงานมาให้ดูกันนะครับผม  จากการที่ได้เขามาทำช่วงล่างกับพี่ออฟนี่ ทำให้ชาร์ป ละลายได้เลยอ่ะ ฝีมือพี่ออฟนี่ไร้เทียมทานจริงๆ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 01:11:02 PM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:17:33 PM »
 :bbbear_19:

ตามต่อครับพี่

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:25:48 PM »
และหลังจากนั้น ก็ฝาก GC น้อยๆไว้ในอุ้งมือ ซิกคอม  (เพิ่งรู้ว่า อู้งมือพญามาร) เดือน เมษายน ระหว่างนั้น ก็ไม่มีรถขับ คิดถึงก็คิดถึง แวะเวียนไปหาเรื่อยๆ เด๋วจะหาว่าเร่งอีก กลัวๆ เจ้าของอู่ค่อนข้าง ดุ 555 รอไปรอมา ก็เริ่มมี กระบวนการ รมยา ก่อตัวเกิดขึ้นมาอีกครั้ง  รมยา รมยา รมยา  เออพี่ มีเหยี่ยวอยู่คัน สเป็ก C สวยจัดๆครบๆโมมาแล้ว น่าจะ 400  สีเดิมๆดีมาก บลาๆๆๆๆๆๆ ผมดูเลย ว่าน่าสนใจ เพื่อนผมสนใจจะเอา แต่ที่บ้านไม่ยอม อนุญาติ ผมอยากให้มันอยู่ในกลุ่มพวกเรา ฯลฯ รมยา รมยา  เริ่ม เคลิมฯ เอาเบอร์เจ้าของไปโทรคุยไหม๊ นั่นนี่โน่น บลา บลา บลา  ขับรถกลับยังไม่ทันถึงบ้านเลยพี่ เจ้าของรถโทรมาคุย ว่าจะเอารถมาให้ดู ที่บ้านไหม๊ เลยบอกว่าพร่งนี้ก็เจอกันที่ กรุงศรีอยู่แล้ว เจอกันที่เดียวเลย เเล้วพี่ไม่ดูรถก่อนซื้อหรอ เลยตอบไปว่า ไม่เป็นไรครับผมเชือพี่ออฟ พี่เขาจูงจมูก เสียมเขา รมยา ผมมาเรียบร้อยเเล้วพี่  เอาตามนั้นเลย  และอีกไม่นานก็มาจอดที่บ้าน ซื้อมาอีกทำไมอ่ะ เมียถาม เลยบอกไปว่าไม่รุอ่ะ โทรไปถามพี่ออฟเลย พี่ออฟบอกว่าดี โยนเลย ฮิฮิ (อู่นี้ของเขาแรงจริง ๆ  ยาเเรงมาก เคลิ้มๆเลย  55)  :bbbear_6: :bbbear_27: :bbbear_27: :bbbear_1: และอีกไม่นานก็เข้าไปอยู่ในอุ้งมือมารอีกคันอ่ะคันนี้แหละ  เอาไว้ค่อยเล่าให้ฟังที่หลัง เรื่องมันยาว 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 01:35:05 PM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ jeabroumsak

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:41:38 PM »
เขียนอย่างมัน ต่อๆ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:50:41 PM »
และแล้วก็ถึงวันใกล้คลอด โดนเลี้ยงไข้มาหลายเดือน ใกล้แล้วพี่ๆๆๆ เลยแวะเข้าไปดู ถ่ายรูปมานิดหน่อย อิอิ รันอินเครื่องไปอีก 4-6 วัน รมยา ผมแล้วยังไม่หนำใจ ให้น้อง GC ผม ดม สารพิษติดไฟอีก คุณไปคุยมา  ผมโดน รมยา อีก เรื่อง  E85 บลา บลา บลา แล้วแต่พี่นะ พี่ตัดสินใจเองนะ ผมไม่ได้ ยุนะพี่  แต่มันเย็นกว่าเยอะ แรงด้วย บลา บลา บลา  เราก็ เริ่ม เคลิ้มฯ  เอาดิไหนๆแล้ว ไม่มีไรจะเสียเเล้ว  ลุยเลย เออ พี่ตัดสินใจเองน๊า ผมไม่ได้ยุน๊า 555งั้นต้องเปลี่ยนหัวฉีด ฯลฯ อ๋อหรอๆๆๆ มึนๆๆ เท่าไหร๋ก็ บอกมาน๊าาาาา  สูตรสำเร็จการ รมยา

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:57:58 PM »
และก็ใกล้เข้าไปอีกนิดๆ เริ่มเข้ามาจูน บนถนน สอบที่สอง นั่นนี่โน่น เราก็รอว่าจะเท่าไหร่อย่างไร  ใกล้เสร็จแล้วอ่ะ เย้เย้ๆ พรุ่งนี้ ไปไดโน กัน 555 พอถึงวัน เออพี่ รถมีปัญหา  เล็กน้อย ต้องเอากลับไปแก้ก่อน อ้าวหรอ ไม่เปงรัย รอมาครึ่งปีแล้วจะรออีกสัก อาทิตย์ จะเป้นไร 555 (ปลอบใจตัวเอง ) เอิ้กๆ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:18:11 PM »
และแล้ว วันที่ฝันจะเป้นจริงก็มาถึง กริีงๆ บ่าย3-4 โมงนะพี่ นัดพบ หน้าอำเภอ 555 ได้ๆ พอไปถึงก็เจอเลย ถ่ายๆๆๆๆ รูปออกมา ครั้งแรกในชีวิตที่ได้มาเจอ ไดโนตัวเป้นๆ เสียงเครื่องมันดังมาก ตื่นเต้นๆ ลุ้นกันทุกครั้งที่ เร่งเครื่อง อิอิ จะพังไหม๊หน๊าๆๆๆ ระเบิดไหม๊ เชือกจะขาดไหม๊ พุ่งชนกำแพงอ่ป่าว เสียวๆ ลุ้นๆ รอบแรก ออก มา 289 ตัว เฮ้ย ทำไมมากันน้อยจัง ไปเกณน์เพื่อนๆมาอีกไป๊  ครั้งที่ 2 มากันอีก นิด 315 ตัว  ครั้งที่3 370 มั้ง ครั้งที่ 4 403 ตามรูป และ ครั้งที่ 5 451 ตามรูป ครั้งที่6 461  ตามรูป  ครั้งสุดท้าย 471 ตามรูป เฮ้อ  พอและพี่ ตามเพื่อนมากันได้เท่า นี้นะ ที่เหลือ สามีไม่ให้ออกจากบ้านบ้าง ติดคุกบ้าง บวชชีพราม์บ้าง กกผู้ชายบ้าง เอาไว้คราวหน้า หนู จะเกณต์ เพื่อนมามากกว่านี้นะฮ้า อิอิ ส่วนมากเป็นกระเทยจับกัง คร้าบ ท็อกเลยดีมั้งหึ 55555 แล้วจะรายงานผลให้ทราบว่า จะทนมือทนไม้ได้กี่วัน ครับ :bbbear_30:
 ที่เหลือรบกวนพี่ออฟ สาวไส้ออกมาให้ด้วยนะครับว่า ไส้มีกี่ ขดๆ เพราะผมไม่รู้เลยว่าพี่่ใส่อะไรไปบ้าง รู้แต่ว่า เดี๋ยวเบิก 100  200 เอาไปทำนั่นทำนี่  รวมๆแล้ว เบิกไป500 ได้มาแค่นี้นะ  ขี้โม้นี่หว่า 555

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนที่ทนอ่านนะครับ ออกแนวบ้านๆ เซาะกราว์ นิโน่วย นิดหน่อยอย่าว่ากานนะฮ้าาาา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 02:20:54 PM โดย nirun2882 »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:26:53 PM »
สุดท้ายของวันนี้ ฝาก GC 3 บ้านนอกๆไว้ในอ้อมอกอ้อมใจ พี่ๆน้องๆเพื่อนๆด้วยครั้บ รถเสร็จแล้ว เอามาจอดคลุมผ้าไว้ครับ ไม่กล้าเอาไปใช้ครับกลัวพัง ขี้เกียจรอ นาน 7-8 เดือนอีก 555 :bbbear_43:

ท้ังหมดนี้หากข้อความไปกระทบกระเทือนใคร ของอภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับผม :bbbear_7: :bbbear_48:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 02:29:54 PM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:50:36 PM »
รถสวยได้ใจเลยคับ เขียนก้ออ่านแล้วเข้าใจง่ายดี  :bbbear_34: รถผมก้อ gc3 เหมือนกัน รอหลังปีใหม่นี้จะจัดชุดใหญ่เหมือนกัน เด๋วเสร็จจะเอามาให้ชมบ้างคร้าบ  :bbbear_19: :bbbear_19:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:06:14 PM »
เพิ่มรูปให้ครับพี่

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:15:04 PM »
โปรดสังเกตุดีๆ...จะเห็นนายช่าง....ยืนนอยอยู่มุมในสุด 55555

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 03:59:15 PM »
คลิปครับ

http://www.youtube.com/watch?v=RZhE06uGBeU&feature=plcp

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=RZhE06uGBeU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=RZhE06uGBeU</a>