ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยรถคันเป็นล้านตัดสินใจยากครับ  (อ่าน 3900 ครั้ง)

ออฟไลน์ Embetta

• *
  • Popular Vote : 3
พอดีผมอยากออกอิมไปดูรถมาพอสมควร แต่พอขั้นตัดสินใจจะซื้อยังลังเล ด้วยความที่ไม่เคยใช้อิมเลยและไม่แน่ใจที่มาที่ไป หากมีท่านสมาชิกท่านใดพอสละเวลาให้คำปรึกษาผมได้รบกวนด้วยครับ ยังไงทิ้งเมลหรือเบอร์ไว้หน่อยนะครับ 0877018323เบอร์ผมครับ เล่นline Whatsapp คับ :bbbear_33:

ออฟไลน์ Limzz

• *
  • Popular Vote : 2
Re: ช่วยผมด้วยรถคันเป็นล้านตัดสินใจยากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 10:19:50 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95650.0  อ่านดูครับผมก็ให้คำเเนะนำไม่เก่ง

• *
Re: ช่วยผมด้วยรถคันเป็นล้านตัดสินใจยากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 11:39:20 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95650.0  อ่านดูครับผมก็ให้คำเเนะนำไม่เก่ง
:bbbear_19:
แต่ประมาณว่ามีรายละเอียดของรถที่ต้องการจะปรึกษาด้วยครับยังไงรบกวนหน่อยครับ :bbbear_6:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 06:20:19 AM »
:bbbear_19:
แต่ประมาณว่ามีรายละเอียดของรถที่ต้องการจะปรึกษาด้วยครับยังไงรบกวนหน่อยครับ :bbbear_6:

ลอง pm ไปหาคุณโบ๊ท mystic ดูครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 05:13:59 PM »
ลอง pm ไปหาคุณโบ๊ท mystic ดูครับ
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำปรึกษาดีๆครับ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:00:09 AM »
 :bbbear_16:เมื่อก่อนซื้อ GC 4-5แสนลังเลมาก นอนเครียดเป็นเดือน ไม่เคยเล่นซูมาก่อน
ตอนนี้ซื้อ ซูมาอีกคัน 1ล้านตัดสินใจ 1 อาทิตย์ จ่ายสดเลยคับ :bbbear_34:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 11:22:05 PM »
น่าจะตั้งข้อกังวล สงสัยต่างๆ เป็นข้อๆ ให้สมาชิกช่วยตอบจะดีกว่านะครับ

ถ้าขึ้นคันเป็นล้าน สงสัยต้องมี เหยี่ยว หมู แมว แน่ๆ  จริงๆ รถพวกนี้ดูไม่ยากครับ ส่วนมากถ้าออกมอเตอร์อิมเมจ เซลล์แทบจะจำรถได้ทุกคันที่ขายไป
เพราะมันไม่ได้ขายได้มากมาย  กรณีกังวลเรื่องพวกนี้แนะนำเอาทะเบียนไปเช็คประวัติที่ศูนย์ก่อนเป็นอันดับแรกครับ จะรู้ทันทีว่ารถคันนี้เป็นมายังไง
กรณีรถทำมา มันก็ฟ้องที่ทะเบียนแหละครับ ดูเล่มก็ได้ว่า รถคันนี้เดิมเป็นอะไร เช่นเครื่องเดิมพันหกออโต้ เปลี่ยนเป็นเครื่องเทอร์โบเกียร์ธรรมดา
อะไรแบบนี้ครับ 

อันดับต่อไปคือพวกตัวถัง จริงๆ ผมมองว่าตัวถังนี่ดูง่ายที่สุดแล้วครับ ชนไม่ชน จมน้ำ ตัดหัวมา ฯลฯ มันดูไม่ยากนะ
ส่วนเครื่องช่วงล่าง ผมเฉยๆนะ เพราะมันซ่อมบำรุงกันได้ แต่....ผมเอาไว้ดูเป็นบริบท เปรียบเทียบว่า เจ้าของเดิม ดูแลมาถึง หรือไม่ มากกว่า
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 06:50:47 PM »
น่าจะตั้งข้อกังวล สงสัยต่างๆ เป็นข้อๆ ให้สมาชิกช่วยตอบจะดีกว่านะครับ

ถ้าขึ้นคันเป็นล้าน สงสัยต้องมี เหยี่ยว หมู แมว แน่ๆ  จริงๆ รถพวกนี้ดูไม่ยากครับ ส่วนมากถ้าออกมอเตอร์อิมเมจ เซลล์แทบจะจำรถได้ทุกคันที่ขายไป
เพราะมันไม่ได้ขายได้มากมาย  กรณีกังวลเรื่องพวกนี้แนะนำเอาทะเบียนไปเช็คประวัติที่ศูนย์ก่อนเป็นอันดับแรกครับ จะรู้ทันทีว่ารถคันนี้เป็นมายังไง
กรณีรถทำมา มันก็ฟ้องที่ทะเบียนแหละครับ ดูเล่มก็ได้ว่า รถคันนี้เดิมเป็นอะไร เช่นเครื่องเดิมพันหกออโต้ เปลี่ยนเป็นเครื่องเทอร์โบเกียร์ธรรมดา
อะไรแบบนี้ครับ 

อันดับต่อไปคือพวกตัวถัง จริงๆ ผมมองว่าตัวถังนี่ดูง่ายที่สุดแล้วครับ ชนไม่ชน จมน้ำ ตัดหัวมา ฯลฯ มันดูไม่ยากนะ
ส่วนเครื่องช่วงล่าง ผมเฉยๆนะ เพราะมันซ่อมบำรุงกันได้ แต่....ผมเอาไว้ดูเป็นบริบท เปรียบเทียบว่า เจ้าของเดิม ดูแลมาถึง หรือไม่ มากกว่า
:bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_19: