ผู้เขียน หัวข้อ: 555 พรรคกระยาจก ได้เวลาทำรถบ้านอีโค่คาร์300ม้าลบๆแล้ว...อิอิ  (อ่าน 31369 ครั้ง)

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
Re: 555 พรรคกระยาจก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 11:56:38 PM »
โถ่พี่...จะโชว์เครื่อง แมงป่องเหล็ก ของพี่รันทั้งที

ดันลงรูปตะแคงอีกอ่ะค้าบ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:34:37 AM »
ทอร์คเยอะจังชอบๆ

ออฟไลน์ Aof

• *
  • Popular Vote : 7
  • AOF พรรคกระยาจก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 01:34:42 AM »

โถ่พี่...จะโชว์เครื่อง แมงป่องเหล็ก ของพี่รันทั้งที

ดันลงรูปตะแคงอีกอ่ะค้าบ
แนว.........น้อง.... :bbbear_30:ให้คุณพี่ท่านมาลงเอง......บ้าง.ส่วนน้องเอาแรง..อะไรอะ :bbbear_33:..

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 02:34:55 AM »
งั้นผมขอ แรงทอม  :bbbear_25:

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:07:12 PM »
 :bbbear_24: สรุปแล้วเราก็ได้ผลลับออกมาจากการลงทุนไปหลายร้อย ได้แแรงม้ากระเทยจับกัง มาเท่านี้ ขอบคุณทีมช่าง ซิกคอม ราม 2 มากๆครับ  ขอแค่300ร้อมม้ากระเทย อินเตอร์บน ไม่ใส่เฮทเดอร์ เพราะไม่อยากให้เสียงเปลี่ยนได้เท่าไหนเอาเท่านั้น ผมเองก็ขับรถแบบชิวๆบ้านๆอยากให้ดึงๆขึ้นอีกหน่อย แค่นั้น  และในที่สุดก็โดน รมยา โดยพี่ออฟ และที่มงาน ซี่ง เป็นกระบวนการ รมยา อย่างเป็นระบบระเบียบ โดยไตร่ตรองไว้ก่อนล่วงหน้าแล้ว เริ่มโดย เฮดเดอร์ของผมนี่ขนาดพี่ปูหรือใครๆขอซื้อผมยังไม่ขายให้ใครเลยนะพี่ ผมหวงมากๆเพื่อความแรงของรถพี่ผมยอมเลยนะเนี่ยยยย  โห ฟังแล้วละลาย  แคม  อ๋อแคมหรอพี่ใส่ที่หลังก็ได้พี่ ผมกระดกเครื่องแป๊บเดี่ยวเองก็ใส่เสร็จแล้ว แต่มีแคมตรงกับฝาพี่เลยนะ ราคาไม่แพง แล้วแต่พี่นะครับ ผมไม่ได้ยุยงให้พี่รีบเสียเงินซื้อนะ คราวหน้ามาเปลี่ยนก็ได้ แต่ราคานี้ไม่ได้หาง่ายๆนะพี่   ใส่แล้วมาหนักขึ้นดีขึ้นนะพี่  ถ้าใส่ที่หลังก็เสียเวลาจูนอีกรอบ ไม่ได้ยุนะพี่ เอ๋พี่ อินเตอร์บนนี่ ผมว่ามันร้อนนะพี่ เดินอินเตอร์หน้าน่าจะดีกว่านะพี่ แล้วแต่พี่นะ ผมไม่ได้ยุนะพี่  รถผมใช้  อี 85 แล้วเย็นนะพี่รถโดมอ่ะ ประหยัดด้วยพี่จูนหนักๆเครื่องร้อนน้อยลงนะพี่ ผมเองก็ใช้ แล้วแต่พี่นะครับผมไม่ได้ยุนะพี่ ฯลฯ  รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา  ผมไม่ไดยุไรพี่น่ะแล้วแต่พี่เลย  คร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สุดท้ายออกมาดังที่เห็น   เปลี่ยน เฮดเดอร์ (เสียงหาย)  ไดร์เร็กคอย อินเตอร์หน้า(ตั้งใจอินเตอร์บนมากๆ) ลิ้นใหญ่(ใส่แล้วดีกว่า...หรอ  อิอิ)  อี 85(ไม่ได้ยุนะ)   แคม JUN   EJ25

เพื่อนๆคนไหนสนใจ จะแต่งรถ ติดต่อพี่เขาได้เลยครับ รับประกันความผิดหวัง ไม่ตรงความตั้งใจ  ขอ 300 แถม 171 (ใจดีมักๆ) บอกเดือนสองเดือนเสร็จ แถมให้อีก สี่ห้าเดือนเสร็จ (ใจดีโคงๆ)
สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณพี่ออฟ พรรคกระยาจก แห่ง ซิกคอม ราม 2 อย่างยิ่ง ที่ มุมานะบากบั่น พยายามสุดฤทธิ์  ลากถูไถ ทุลักทุเล ไขน็อตวันล่ะ ตัว สองตัว ใส่ลูกสูบวันล่ะลูกสองลูก และหมั่นออกไปซ้อมโกคาส ทุกวันอาทิตย์ เพือหาวิธีมาโมดิฟลายรถ จนมาถึงวันนี้ได้  เฮ้อ  เสร็จซะที่ สาธูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 12:11:44 PM โดย nirun2882 »

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:17:22 PM »
 :bbbear_46:พี่รันมาแล้ววววว

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 07:43:32 PM »
มารอลุ้นรถเจ้าของอู่ช่วงนี้ Zigcom อาละวาดกันหนักจริงๆ ทำผมเริ่มคันยิกๆอีกละ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ Aof..พรรคกระยาจก...

• *
  • Popular Vote : 1
  • คิดจะสุด..ดใจต้องถึง
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:00:13 PM »

มารอลุ้นรถเจ้าของอู่ช่วงนี้ Zigcom อาละวาดกันหนักจริงๆ ทำผมเริ่มคันยิกๆอีกละ  :bbbear_36:
ยอมครับเคน.... :bbbear_1:.......ยังห่างกับเส่าหลิน...อีกมากๆๆๆๆๆครับ :bbbear_41:แต่ก็จะพยามตามดมควันห่างๆให้ได้ครับ :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 08:02:16 PM โดย Aof..พรรคกระยาจก... »

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:09:31 PM »
หลินปิงม้าตุ๊ดมากครับ ถ้าวิ่่งกับแก๊งค์นี้คงโดนสวนกระจุย ผมเองก็คันๆอยู่ว่าจะทำหรือไม่ทำดี กลัวว่าที่เจ้าของใหม่เค้าจะด่าเอา อิ อิ

ออฟไลน์ Aof

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 09:06:18 PM »

หลินปิงม้าตุ๊ดมากครับ ถ้าวิ่่งกับแก๊งค์นี้คงโดนสวนกระจุย ผมเองก็คันๆอยู่ว่าจะทำหรือไม่ทำดี กลัวว่าที่เจ้าของใหม่เค้าจะด่าเอา อิ อิ
อย่าแคสื่อครับเคน......หาทำgcมาทำกันดั้ม2ก็ได้อย่าขายเลย... :bbbear_1:..ผมทำมาหลายเครื่องหลายยี่ห้อแล้ว อิม....เป็นเครื่อง4เม็ดเบนซินที่แรงบิดมากสุดๆเลยครับ....ไม่นับดีเซลนะครับ...กว่าจะทำให้ทน...รับแรงม้าสูงๆเหมื่อนจีบสาวสวยกับซื้อกินอะครับ.....เคนใช้เวลากับมันมามากเลย.....สำหรับในมุมของคนเล่นรถ....อะสุดครับ. :bbbear_34:..เล่นเป็นเพื่อนกันต่อนะครับ....สนุกดี... :bbbear_48:

ออฟไลน์ Aof

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 10:07:52 PM »

:bbbear_24: สรุปแล้วเราก็ได้ผลลับออกมาจากการลงทุนไปหลายร้อย ได้แแรงม้ากระเทยจับกัง มาเท่านี้ ขอบคุณทีมช่าง ซิกคอม ราม 2 มากๆครับ  ขอแค่300ร้อมม้ากระเทย อินเตอร์บน ไม่ใส่เฮทเดอร์ เพราะไม่อยากให้เสียงเปลี่ยนได้เท่าไหนเอาเท่านั้น ผมเองก็ขับรถแบบชิวๆบ้านๆอยากให้ดึงๆขึ้นอีกหน่อย แค่นั้น  และในที่สุดก็โดน รมยา โดยพี่ออฟ และที่มงาน ซี่ง เป็นกระบวนการ รมยา อย่างเป็นระบบระเบียบ โดยไตร่ตรองไว้ก่อนล่วงหน้าแล้ว เริ่มโดย เฮดเดอร์ของผมนี่ขนาดพี่ปูหรือใครๆขอซื้อผมยังไม่ขายให้ใครเลยนะพี่ ผมหวงมากๆเพื่อความแรงของรถพี่ผมยอมเลยนะเนี่ยยยย  โห ฟังแล้วละลาย  แคม  อ๋อแคมหรอพี่ใส่ที่หลังก็ได้พี่ ผมกระดกเครื่องแป๊บเดี่ยวเองก็ใส่เสร็จแล้ว แต่มีแคมตรงกับฝาพี่เลยนะ ราคาไม่แพง แล้วแต่พี่นะครับ ผมไม่ได้ยุยงให้พี่รีบเสียเงินซื้อนะ คราวหน้ามาเปลี่ยนก็ได้ แต่ราคานี้ไม่ได้หาง่ายๆนะพี่   ใส่แล้วมาหนักขึ้นดีขึ้นนะพี่  ถ้าใส่ที่หลังก็เสียเวลาจูนอีกรอบ ไม่ได้ยุนะพี่ เอ๋พี่ อินเตอร์บนนี่ ผมว่ามันร้อนนะพี่ เดินอินเตอร์หน้าน่าจะดีกว่านะพี่ แล้วแต่พี่นะ ผมไม่ได้ยุนะพี่  รถผมใช้  อี 85 แล้วเย็นนะพี่รถโดมอ่ะ ประหยัดด้วยพี่จูนหนักๆเครื่องร้อนน้อยลงนะพี่ ผมเองก็ใช้ แล้วแต่พี่นะครับผมไม่ได้ยุนะพี่ ฯลฯ  รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา รมยา  ผมไม่ไดยุไรพี่น่ะแล้วแต่พี่เลย  คร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  สุดท้ายออกมาดังที่เห็น   เปลี่ยน เฮดเดอร์ (เสียงหาย)  ไดร์เร็กคอย อินเตอร์หน้า(ตั้งใจอินเตอร์บนมากๆ) ลิ้นใหญ่(ใส่แล้วดีกว่า...หรอ  อิอิ)  อี 85(ไม่ได้ยุนะ)   แคม JUN   EJ25

เพื่อนๆคนไหนสนใจ จะแต่งรถ ติดต่อพี่เขาได้เลยครับ รับประกันความผิดหวัง ไม่ตรงความตั้งใจ  ขอ 300 แถม 171 (ใจดีมักๆ) บอกเดือนสองเดือนเสร็จ แถมให้อีก สี่ห้าเดือนเสร็จ (ใจดีโคงๆ)
สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณพี่ออฟ พรรคกระยาจก แห่ง ซิกคอม ราม 2 อย่างยิ่ง ที่ มุมานะบากบั่น พยายามสุดฤทธิ์  ลากถูไถ ทุลักทุเล ไขน็อตวันล่ะ ตัว สองตัว ใส่ลูกสูบวันล่ะลูกสองลูก และหมั่นออกไปซ้อมโกคาส ทุกวันอาทิตย์ เพือหาวิธีมาโมดิฟลายรถ จนมาถึงวันนี้ได้  เฮ้อ  เสร็จซะที่ สาธูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

:bbbear_16:
สนุกกันใหญ่นะพี่.......รมยา.....ไม่เอาจะเอา....เรยาพี่่... :bbbear_23:.ไม่ชอบแถมก็ไม่บอกจะได้แค่....285.อีกคันเอาอินเตอร์บนก็ได้นะแต่ห้ามแช่แรงม้าไม่รู้นะครับ แล้วแต่บุญกำ..เรามันผิดตลอดดดดดดดดดดดดดดด :bbbear_8:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 10:16:47 PM โดย Aof »

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:40:27 AM »
                                                                                                                                                                                                                                                            สนุกกันใหญ่นะพี่.......รมยา.....ไม่เอาจะเอา....เรยาพี่่... :bbbear_23:.ไม่ชอบแถมก็ไม่บอกจะได้แค่....285ถ้า285นี่ผมขอโซดาน้ำแข็งด้วยนะพี่ พริสตี้เท้าแตะอวบๆ สองคนด้วยนะ5555.อีกคันเอาอินเตอร์บนก็ได้นะแต่ห้ามแช่แรงม้าไม่รู้นะครับ แล้วแต่บุญกำ..เรามันผิดตลอดดดดดดดดดดดดดดด :bbbear_8:
โอ่โอ๋. นี่งนะนิ่งซะ รมยาผมจนติดอกติดใจ. จะมารมยา รมยาอะไรอีกไม่ฟังแล้ว ดื้อยา ไม่เอาๆๆเค้าจะเอาเลข 4อ่ะ. 555
น้อยกว่านี้ใครจะยอม เขาแค่แซวเล่นๆกันอ่ะ คนเล่นรถที่เขาคิดเองเป็นมีเยอะพี่ เพียงแต่เขายังไม่เจออู่อย่างพี่คนบ้าๆแบบพี่นะ ทำอู่เอาถ้วยรางวัล(ไม่ใช่ถ้วยน้ำพริก)จะคุ้มค่าแรงอ่ะป่าวไม่สน อิอิ ที่ชมไปเนี่ยห้ามขอขึ้นค่าแรงเด็ดขาด สัญญาเป็นสัญญา สัญญามันเลื่อนได้แต่เปลี่ยนไม่ได้นะพี่ อิอิ.  ขอบคุณครับที่ทำรถออกมาได้เกินคาดหวัง.(แซวนิดเดียวทำหัวล้านไปได้) และอย่าลืมสัญญารับประกันซ่อมฟรีตลอดชีวิตนะครับบ 555 [/งsize]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:44:41 AM โดย nirun2882 »

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 12:15:19 AM »
ไอ่ปลอกๆนั่น...ปลอกดีเซลแบบหนาเหรอฮ้าฟฟฟฟ

อ่ะอ่ะอ่ะ... :bbbear_44:

ออฟไลน์ Aof

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 01:58:06 AM »

ไอ่ปลอกๆนั่น...ปลอกดีเซลแบบหนาเหรอฮ้าฟฟฟฟ

อ่ะอ่ะอ่ะ... :bbbear_44:
ไม่ใช่น้องเหล็กเบอร์ประหลาดอะ...สู้ของน้องไม่ได้หรอก.....ของพี่...ดาตวยย.ซินโอเวอร์.แข็งแต่แรงไม่มีอะ. :bbbear_33:......แต่อย่าออกสื่อนะน้อง........ :bbbear_48:

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 05:04:50 AM »
รอคุณชายทั้งหลายในอู่เสร็จกันก่อนแล้วผมจะตามไปดมควัน.....จนครับ :bbbear_41:หยอดกระปุกทำไปเลี่อยๆ....หวังว่าจะได้300HPลบๆครับ :bbbear_20:กับรถบนถนน2.71L+E85ครับเห็นเขาว่ายากเลยจะรองมั่วๆดูครับ. :bbbear_38:.......
แสดงว่า  อาการกำเริบ อีกแล้ว บ้าขั้นเทพเจงพี่ออฟ