ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับไมล์ไฟฟ้าไม่ขึ้นครับ!  (อ่าน 2680 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss 46

• *
  • Popular Vote : 0
:คือทุกอย่างในเรือนไมล์ขึ้นหมดครับและ "check engine" ก็ขึ้นด้วยไม่ทราบว่าเกี่ยวกันหรือป่าวครับ มีแต่ตัววัดความเร็วไม่ขึ้นครับ คืออยากทราบว่ามันเป็นที่ตัวไหนครับ
ใช่ "speed sensor" หรือป่าวครับผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันผมเคยถอดไอ้ตัว "สปีด เซนเซอร์" นี้ออกมามันก็ยังสภาพโอเคอยู่แต่ผมไม่รู้การตรวจสอบว่ามันเสียไม่เสียยังไงครับ
หรือ จะเป็นเจ้าตัว"ไอซี"ต่างๆที่อยู่แผงวงจรหลังเรือนไมล์ครับ ก็ต้องขอความรู้จากพี่่ๆ ท่านใดมีความรู้ด้านนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับ...ขอบคุณมากครับ...  :bbbear_4: