ผู้เขียน หัวข้อ: ปั้มติ๊กไม่ทำงาน ต้องดูอะไรบ้างครับ  (อ่าน 30994 ครั้ง)

ออฟไลน์ kick191

• *
  • Popular Vote : 0
ปั้มติ๊กไม่ทำงาน ค่ับต้องดู อะไรบ้างครับ ตอนนี้ผมต่อตรง ไปยังแบตเตอรี่อยู่  ไล่ดูฟิวส์ ในเบื่องต้นแล้วครับ.ตัวไทม์เมอร์เกี่ยวไหมครับ ขอบพระคุณอย่างสููงครับ

ออฟไลน์ kick191

• *
Re: ปั้มติ๊กไม่ทำงาน ต้องดูอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 07:58:15 PM »
ถามเองตอบเอง เจอแล้วครัละไลไปเจอรีเลย์เสีย เส้นผมบังภูเขา จริงๆ

ออฟไลน์ eang_a

• *
  • Popular Vote : 3
Re: ปั้มติ๊กไม่ทำงาน ต้องดูอะไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 09:32:57 PM »
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 11:42:59 PM »
 :bbbear_25:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ K-13

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 12:36:28 PM »
 :bbbear_34:
civil engineering

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 04:28:07 PM »
 :bbbear_4:-ของผมเคยเป็นครับไลช่สายไฟทุกอย่างแล้วปกติ..ฟิวส์ก็ไม่ขาด...สุดท้ายมาเจอที่ตุดสวิสกุญแจครับ...ปรากฏว่าตูดมันหลวม..ขยับไปมา..สุดท้ายนำป้าเทปมาพันตูดสวิสใส่กลับเข้าไปที่เดิม...ไฟมาที่ปั็๊มติ๊กทำงานปกติ...ไล่หาตั้งนาน...มาแชร์..ให้เพื่อนๆอาจเป้นเหมือนผมก็ได้...

ออฟไลน์ fasai.water

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 08:29:53 PM »
ผมเพิ่งเจอปัญหาครับสตารท์ติดหน่อยนึ่งดับครับและดับยาวเลย...สตารท์ไปอีกไมติดครับ...เติมน้ำมันไปสองร้อยยังไม่ติด..(เครื่องยนต์หมุนจนแบตใกล้หมดก้อเงียบ)จากนั้นถอดท่อน้ำมันแล้วเปิดสวิทต์ก้อไม่มีน้ำมันมา..ไม่รู้จะไปไล่ตรงไหนต่อแล้วครับ..งงงงมึนมึน(กะว่าจะไปซื้อน้ำมันมาใส่อีกสองร้อย)ก็ประมาณว่าลืมเติมน้ำมันเพราะเกจวัดเสียขอให้ให้เป็นแค่นี้เถอะสาธุ

ออฟไลน์ yxor

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 12:15:15 AM »
เอาเเบบ คร่าวๆนะครับ

ให้ เพื่อนหรือใครมารอเปิด สวิทรถ เเล้ว เราจะได้ยินเสียงปั้มติกทำงาน ประมาณ 3 วิ ดัง ตื๊ดดดดดดด

ถ้าไม่มีเสียงเเสดงว่าน็อค หรือ ขาดกาว  ถ้าเอาให้ชัวไปให้ อู่เช็คให้ชัวเลยครับ  ถ้าปั้มติกเสีย เราก็จะได้หาซื้อปั้มมาใส่ได้

ใส่ไม่ยากครับ เปิกเบาะหลัง ก็เจอเเล้วครับ ปั้มติ๊ก   

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2012, 08:34:45 PM »
 :bbbear_41:  ปั๊มติ๊กใก้ลลาโลกคร๊าบ...เดี๋ยวหมุนเดี๋ยวไม่หมุน(ไม่รู้มีของอะไรแทนได้ไหมครับอยู่ไกลด้วย)   :bbbear_13:

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 10:27:02 PM »
ปั๋มเจ ลูกสีดำคับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 09:20:24 PM »
ของผมตอนนี้งานเข้าใหญ่เลยครับ...ปั๊มติ๊กไม่เสียแต่ตอนเอาปั๊มออกจากถังไฟจ่ายมาๆหายๆเช็คกาวก้อครบ(ตอนเอาลองต่อปลั๊กครบหมดเปิดสวิทต์ทำงานหมุน 3 วิและลองสตราท์ให้เครื่องยนต์หมุนเปั๊มหมุนปกติทำนอกถัง)แต่พอใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิม สตราท์ติดแป็บเดียวเร่งไม่ขึ้นดับอีกเช็ดไฟหายไปอีกไม่รู้เป็นที่รีเลย์หรือเปล่าครับแล้วมันอยู่ตรงไหนครับ  หรือสายขาดในหรืเปล่าครับ

ออฟไลน์ necktiez

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 01:56:00 PM »
น่าจะ อาการเดียวกับผมนะคับ ลองเช็ค เซนเซอร์แคมดู ผมเคยเป็น สตาร์ทไห้ตายยังไงก็สตาร์ทไม่ติด
ไม่ได้รวยเหมือนไคร แค่ฝั่นไฝ่อยากขับซู

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 07:08:02 PM »
เจอแล้วครับเล่นเอา :bbbear_38:.....ปลั๊กด้านบนฝาถังที่ยึดปั๊ม..เขี้ยวต่อมันห่างกัน..ต้องเแกะออกมาบีบให้มันชิดหน่อยเท่านี้ครับ :bbbear_40:

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 08:03:09 AM »
ถามเองตอบเอง เจอแล้วครัละไลไปเจอรีเลย์เสีย เส้นผมบังภูเขา จริงๆ

ไม่ทราบว่า ซื้อหรือเปลี่ยนรีเลย์ปั๊มติ๊กที่อู่ไหนครับ (พอจะบอกราคาได้ไหมครับ)
พอดีผมจะเปลี่ยนปั๊มติ๊ก ก็เลยจะเปลี่ยนรีเลย์ไปด้วยเลยทีเดียว

ขอบคุณครับ
สถิตย์