ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ  (อ่าน 15760 ครั้ง)

ออฟไลน์ H88 Master Shop

• จำหน่ายอุปกรณ์ตกแต่ง BMX
  • *
  • Popular Vote : 0
  • H88 Master Shop
สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ
« เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 06:43:37 PM »
 :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2012, 09:19:30 AM โดย kubota_gc »
H88 Master Shop
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์ของแต่ง BMX

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:04:05 PM »
ผมว่า เกลี้ยกล่อมให้ได้ แล้วจัดตัว turbo ดีกว่าครับ
ถ้าเอา 1.6 มาเปลี่ยนท่อให้เสียง boxer ออก ผมว่าแฟนคุณก็ไม่น่าจะเห็นมันต่างจากรถแต่ง หรือตัว turbo เท่าไหร่หรอกครับ

อิม คอขาว ผม 7-8 โลลิตรครับ วิ่งนอกเมืองสลับรถติดมาก
เครื่องซูบารุ ที่ไม่โบ ซดไม่ค่อยต่างกับเทอร์โบ (ได้ยินมา)

ออฟไลน์ noom_chopper

• *
  • Popular Vote : 24
  • "อิมแวน บรรทุกหมา"
Re: สอบถามเสียง รถเดิมๆของ impreza gc non turbo ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:07:34 PM »
เครื่อง 1.6 เดิมๆ ไม่โบ ก็เสียง boxer ล่ะคับ
เพราะเครื่อง boxer
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:50:16 PM »
       รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า พอดีผมเห็นมีคนขาย gc เดิมๆ ไม่โบ
เครื่อง 1.6 (น่าจะใช่ gc3 ใช่ไหมครับ ปี 95) อยากถามว่า ถ้าเดิมๆ ไม่โบ
จะมีเสียง boxer ออกที่ท่อไหมครับ (ถ้าซื้อมาแล้วเปลี่ยนท่อใหม่)

คือชอบเสียง subaru มากเลยครับ แต่แฟนไม่ชอบรถแต่ง แต่ผมก็อยากได้เสียง
แล้วกะว่าจะค่อยๆแอบแต่งโน่นนี่ไปนิดหน่อย ผมอยากเน้นเสียงเพราะๆไปก่อนน่ะครับ

*** ผิดถูกประการใดขออภัยนะครับ ไม่มีความรู้เรื่องรถเท่าไหร่เลย แต่ชอบเสียงเค้าอ่ะครับ เพราะมากๆ ***

อีกนิดครับ ถ้าแบบเดิมๆ ไม่โบ กินน้ำมัน ต่างกับ รถเทอร์โบ มากน้อยเท่าไหร่ครับ มันกินประมาณกี่โล/ลิตรครับ รถเดิมๆ
เห็นว่า อิม ตัวโบ กิน 8-9 โล/ลิตรใช่ไหมครับ

เสียงบ็อกเซอที่เป็นเอกลักษณ์ของซูนั้น มีครับ แต่ น้อยและไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ เพราะว่า เฮดเดอร์ของ NA นั้น ความยาวค่อนข้างจะไม่ห่างกันมาก ถ้าอยากได้เสียง ต้องเปลี่ยนเฮดเดอร์ใหม่ครับ ให้ยาวต่างกันพอสมควร  ผมมี แบบอยู่นะครับ ถ้าสนใจ  แต่บอกไว้ก่อนนะครับว่า ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยน เพราะวา่  ค่าทำเป้นหมื่นครับ ผมเคยคิดจะทำศึกษาอยุ๋พักนึงครับ สุดท้ายเลิกครับ :bbbear_43: :bbbear_43: :bbbear_43:
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:00:57 AM »
กะแบบคร่าวๆไปก่อนน่ะครับ สมมุติว่าถ้าได้รถแล้ว ยังไงโอกาส+เงินเป็นใจคงอาจได้ไปต่อเทอร์โบครับ
เห็นราคาที่ไม่โบ ถ้าสวยๆเนี่ยๆก็เลข 4 ขึ้นแหนะ แต่ที่ผมมองไว้ ประมาณ 195xxx ยังไม่ได้ต่อ
พอดีงบน้อยอ่ะครับ อาจต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้ากินน้ำมันจัดพอๆกันจริง อาจจะต้องจัดแก๊สล่ะครับเนี่ย
ถ้าจัดกะเครื่อง na ผมพอทำใจ ถ้าคุ้มทุนค่อยเปลี่ยนตัวมีโบ อยากได้ยินเสียงคอยโบออฟกะเค้าบ้าง  :bbbear_8:
จำหน่ายอะไหล่ อุปกรณ์ของแต่ง BMX

• *
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:57:04 AM »
กะแบบคร่าวๆไปก่อนน่ะครับ สมมุติว่าถ้าได้รถแล้ว ยังไงโอกาส+เงินเป็นใจคงอาจได้ไปต่อเทอร์โบครับ
เห็นราคาที่ไม่โบ ถ้าสวยๆเนี่ยๆก็เลข 4 ขึ้นแหนะ แต่ที่ผมมองไว้ ประมาณ 195xxx ยังไม่ได้ต่อ
พอดีงบน้อยอ่ะครับ อาจต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้ากินน้ำมันจัดพอๆกันจริง อาจจะต้องจัดแก๊สล่ะครับเนี่ย
ถ้าจัดกะเครื่อง na ผมพอทำใจ ถ้าคุ้มทุนค่อยเปลี่ยนตัวมีโบ อยากได้ยินเสียงคอยโบออฟกะเค้าบ้าง  :bbbear_8:

ขอให้โชคดีได้รถสวยสมใจนะครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:
85sound and music studio 086-6896625

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 03:33:59 PM »

ขอให้โชคดีได้รถสวยสมใจนะครับ  :bbbear_34: :bbbear_34:

ขอบคุณครับ พอดีผมงบน้อย ต้องฝ่าฟันทีละปัญหา ตอนนี้ต้องตอบโจทย์แรกให้ได้เขามาก่อน อนาคตจะได้ไปต่อหรือเดิมๆ
อยู่อย่างนั้น ก็ขอเป็นเจ้าของซูบารุสักครั้งครับ  :bbbear_2:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:09:04 PM »
ขอบคุณครับ พอดีผมงบน้อย ต้องฝ่าฟันทีละปัญหา ตอนนี้ต้องตอบโจทย์แรกให้ได้เขามาก่อน อนาคตจะได้ไปต่อหรือเดิมๆ
อยู่อย่างนั้น ก็ขอเป็นเจ้าของซูบารุสักครั้งครับ  :bbbear_2:

เอาใจช่วยครับ  :bbbear_17:

เรื่องเสียงของ NA น่าจะอย่างคุณ mystic ว่าครับ
ผมเคยฟังเสียง NA ของนิวเลที่เปลี่ยนท่อแล้ว มันก็ตับๆ แต่ไม่เป็นลูกใหญ่ๆแบบ gc อะครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 06:50:42 PM »
เอาใจช่วยครับ  :bbbear_17:

เรื่องเสียงของ NA น่าจะอย่างคุณ mystic ว่าครับ
ผมเคยฟังเสียง NA ของนิวเลที่เปลี่ยนท่อแล้ว มันก็ตับๆ แต่ไม่เป็นลูกใหญ่ๆแบบ gc อะครับ

ผมคลั่งไคล้เสียงซูมากครับ ขอสักนิดๆก็ยังดี อยากได้จริงๆครับ
ตอนนี้ก็ประกาศขายรถตัวเองแล้ว พอดีมีปัญหาการเงิน ถ้าขายได้คงต้องเริ่มจาก
gc เดิมๆอ่ะครับ อยากได้ที่ทำมาจบๆแล้วเหมือนกัน เพราะทำเองยังไงก็คงแพงกว่า
กว่าจะลองผิดลองถูกได้คงหมดหลายแน่ๆเลย แต่ไม่งั้นคงไม่ได้ขับเป็นแน่
ยังไงมีพี่น้องคนไหนสนใจรถบ้านดีๆสักคันฝากแนะนำด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์คร้าบบ  :bbbear_25:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 07:36:20 PM โดย kubota_gc »

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:29:16 AM »
ผมคลั่งไคล้เสียงซูมากครับ ขอสักนิดๆก็ยังดี อยากได้จริงๆครับ
ตอนนี้ก็ประกาศขายรถตัวเองแล้ว พอดีมีปัญหาการเงิน ถ้าขายได้คงต้องเริ่มจาก
gc เดิมๆอ่ะครับ อยากได้ที่ทำมาจบๆแล้วเหมือนกัน เพราะทำเองยังไงก็คงแพงกว่า
กว่าจะลองผิดลองถูกได้คงหมดหลายแน่ๆเลย แต่ไม่งั้นคงไม่ได้ขับเป็นแน่
ยังไงมีพี่น้องคนไหนสนใจรถบ้านดีๆสักคันฝากแนะนำด้วยนะครับ ตามลายเซ็นต์คร้าบบ  :bbbear_25:

ทำเอง แพงกว่าที่ซ์้อสำเร็จมาแล้วนะครับ เพียงแค่ ทำเอง มันได้แบบที่เราต้องการทุกอย่างครับ แล้วก็ สนุก แต่เสียเวลาครับ เสียทั้งเวลาหาของ เวลานอนอู่ครับ ยกตัวอย่างของผมนะ ได้มาเป็น GC8 เดิมๆบ้านๆเลยนะครับ ตอนนี้ ทำไป แสนกว่าแล้วคับ เครื่องยังไม่ได้มาเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 01:48:49 PM »
ยั่งงี้เอาเฮดของเครื่องโบ มาใส่ได้ป่ะโบ๊ท ไม่รู้หน้าแปลนมันตรงกันมั๊ย
ขนาดของท่อดูมันก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรเสียงจาได้ บึ่ม บึ่ม น่าลองแฮะ
 :bbbear_6: ว่าแต่ทำรัยไปตั้งแสนกว่านิ
อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียตังค์ ขับเดิมๆ

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 02:48:45 PM »
ยั่งงี้เอาเฮดของเครื่องโบ มาใส่ได้ป่ะโบ๊ท ไม่รู้หน้าแปลนมันตรงกันมั๊ย
ขนาดของท่อดูมันก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรเสียงจาได้ บึ่ม บึ่ม น่าลองแฮะ
 :bbbear_6: ว่าแต่ทำรัยไปตั้งแสนกว่านิ

ถ้าเครื่อง 2000 น่าจะได้นะครับ พี่หนุ่มลองเอาเฮดเก่าพี่นพมาลองใส่ดูซิครับ แล้วทำท่ิอต่อไปเข้าท่อท่อนกลางอีกนิดเดียวเองครับ

ปล. ภายนอก ช่วงล่าง ล้อ ยางครับ พี่หนุ่มม

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 03:18:20 PM »
 :bbbear_34: น่าลองเหมือนกันนะ
เพราะดูในเวปนอก เฮดเดอร์แต่ง NA ej18, ej20, ej22 ใช้ต้วยกันหมด

• *
  • Gcปลอม
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:09:26 PM »
:bbbear_34: น่าลองเหมือนกันนะ
เพราะดูในเวปนอก เฮดเดอร์แต่ง NA ej18, ej20, ej22 ใช้ต้วยกันหมด

ได้เรื่องยังไงส่งข่าวหน่อยนะครับพี่หนุ่ม

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 11:39:46 AM »
เปนกำลังใจให้คับ ผมก้อเพิ่งได้รถมาเหมือนกัน ซึ่งกว่าจะได้เค้ามา ทะเลาะกับที่บ้านจนบ้านเกือบแตก (ทั้งที่มันเงินเราชัดๆ  :bbbear_11: :bbbear_11:) เลิกกับแฟนไปก้อพอสมควรเพราะเค้าไม่เข้าใจ  :bbbear_22: :bbbear_22: แต่สุดท้ายก้อต้องทำตามความฝันคับ จนได้เค้ามา gc3 เิดิมๆ ตอนนี้ที่บ้านก้อเลิกว่าแล้วคับ แรกๆก้อบ่นหน่อยๆคับ หลังๆเด๋วเค้าก้อชิน  :bbbear_43: :bbbear_43: ส่วนเรื่องไปต่อเนี่ย ผมว่าคนเล่นซูทุกคนก้ออยากให้รถตัวเองสุดในแบบของตัวเองทั้งนั้น ดังนั้นผมคิดว่า ท่านก้อน่าจะต้องไปต่อคับ เพราะขับสองมันไม่สนุกคับ มันไม่ได้ฟิลลิ่งของซูบารุ ส่วนประสบการณ์ที่ได้ตั้งแต่ซื้อรถมา ขอแชร์แล้วกันคับ เรื่องอะไหล่ของแต่งเนี่ย ใจเย็นๆคับ ลองโพสหาของดู ถ้าไม่ได้จิงๆก้อยอมซื้อของเซียงกงเปนบางอย่าง เพราะของที่พี่ๆสมาชิกขายให้อะ ถูกกว่าเซียงกงแน่นอนคับ ส่วนเรื่องเครื่องเนี่ย ก้อใจเย็นๆคับ บางทีอาจจะได้ของถูกแบบที่คาดไม่ถึงก้อได้คับ ขอให้ได้เปนเจ้าของซูบารุสมใจนะคับ ขอบคุนคับ  :bbbear_19: :bbbear_19: :bbbear_34: :bbbear_34: