ผู้เขียน หัวข้อ: My Impreza GDG WRX 2.5 & NOW Legacy 2.5GT  (อ่าน 47828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: My Subaru Impreza GDG WRX 2.5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:48:31 AM »
งามแท้ครับ รอชมภาพสวยๆ ต่อนะครับ

:bbbear_34:

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
Re: My Subaru Impreza GDG WRX 2.5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:45:21 PM »
มิใช่ท่อกรองครับพี่
แต่เป็นท่อสีแดงที่เข้าเทอโบตามภาพ
กรองสีแดงแล้วท่อintakeสีดำแล้วท่อปากเทอโบสีแดง ตัวหลังครับ??

อ่ะรูปชัดๆ เป็นของ APS ทั้งชุดครับผม

วันนี้เอารถไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันพาวเวอร์มา ปั๊มแถวบ้าน อีกสามสี่วัน ไปถ่ายทิ้งอีกรอบครับ ล้างระบบให้สะอาด 200 บาท....
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:54:29 PM »
ตอนนี้ที่อยากทำมีไม่กี่อยาก เพราะผมว่าเจ้าของเดิมดูแลรถคันนี้มาดีมากๆอยู่แล้วครับ

- เปลี่ยนวิทยุใหม่ เพราะของติดรถเริ่มงอแงแล้ว เจอทางขรุขระ แผ่นเสียงตกร่องซะงั้น ว่าจะหาแบบรุ่นดีๆ ไฟเขียวๆใส่แทน
- ทำความสะอาดพวกแผงข้าง พวกเบาะ ด้วยน้ำยาทำความสะอาดขจัดคราบ อันนี้คงทำเองแหละ ไว้ว่างๆจะเริ่มเก็บทีละด้าน
- อยากขึ้นไดโน อยากดูกราฟก่อน เพื่อพิจารณาว่า ECUTEK จูนมาเป็นอย่างไรบ้าง ถ้ามันดูไม่ค่อยโอเค จะแปะกล่องครับ...
- เอาล้อ CE28 ไปเก็บสีใหม่ กะใส่ยาวๆ เลย
- เอาไปขัดกระจกหน้า ขจัดรอยสักนิดนึง

ผมเป็นคนที่ไม่ได้บ้ารถแรง ไม่ได้ขับโหด ไม่ได้ชอบแข่ง แต่ผมชอบที่จะเห็นรถผมสภาพกริ๊บๆ เหมือนรถป้ายแดงมากที่สุด ประมาณนั้นครับ
เรียกว่า ไอ้เรื่องตกแต่งโมดิฟาย นู่นนี่นั่น ผมไม่ถนัดนัก แต่ถ้ามาแข่งกันเรื่องทำยังไงให้รถมันเนี๊ยบที่สุด กริ๊บที่สุดเนี่ย ผมว่าผมไม่แพ้ใคร 555
จัดได้ว่าบ้าครับ....นี่ยังมีเรื่องให้ผมสนุกกับการบำรุงรักษารถคันนี้อีกเยอะทีเดียว

วันก่อนนู่นสามสี่วัน เอารถไปขัดมาอีกแล้ว ลง ไบท์ล๊อค ด้วยหัวฟองน้ำ(หัวลม) แล้วเคลือบด้วย โฟร์สตาร์  วันนี้เอาไปล้าง แล้วเคลือบด้วย ลาวา
วิ๊งเลย เคลือบเสร็จ ถ่ายรูปแล้วคลุมผ้าไว้.... วันไหนใช้ค่อยเปิดมาขับ กลับมา ต้องเป่าฝุ่น แล้วเอาพวกดีเทลเลอร์ฉีดแล้วเช็คให้สะอาดแล้วคลุม...
อารมณ์คนโรคจิต แต่ทำแบบนี้ทุกวัน.... เว้นวันที่รถมันเลอะมากๆ จะไม่คลุม เอาไปล้างก่อน แล้วกลับมาคลุม

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 07:01:50 PM »
แมวคันเก่าก็ทำแบบเดียวกัน รถมันเลยออร่า เพราะคันแมวทำตั้งแต่ป้ายแดง สองปีกว่า สีก็เงาฉ่ำ ผิวต้องลูบแล้วลื่น แบบเพี้ยนจริงๆ
ถ้าไม่ได้ขัดสี(อาจจะสองสามเดือนบางทียุ่งๆก็ไม่ได้ทำรถ) ก็ลูบ ถ้ามันไม่ลื่นก็ต้องไปให้ขัดหัวลมสักรอบ ชอบความลื่น เวลาฉีดพวกดีเทลลิ่ง
มันต้องไหลลง จะเกาะอยู่นิ่งๆ ไม่ได้แปลว่าผิวรถเราไม่ลื่นแล้ว น้ำเลยเกาะได้ อะไรแบบนั้น ถามว่าไม่ทำพวกเคลือบแก้ว
พวกเคลือบแก้ว แพง และแก้งานลำบาก เงินสองสามหมื่น เอามาขัดเคลือบได้สองสามปียังเหลือเลย มีเวลา ขัดเคลือบนี่แหละ เงาสุดแล้ว

วันไหนฝนตก ถ้าไม่จำเป็นคลุมครับ...เอาคันอื่นไป แฟนผมด่าเหมือนกันว่า มีรถไว้ทำไมไม่ขับ อิมจะขับเฉพาะวันอากาศดีเท่านั้น
และเฉพาะวันที่ไปตรวจงานอยุธยาครับ...เอารูปมาให้ดู ทำพวกอสังหาฯ วิ่งไปอยุธยา ครึ่งถังได้ 200 กว่าโลอ่ะ
วิ่งในเมืองครึ่งถังตายเลย....เหลือประมาณร้อยโล กินดุมาก ไม่รู้เพราะมันกินดุอยู่เดิม หรือจูนมาหนาเกิน

ในเมืองใช้แต่นิสสันมาร์ชครึ่งถังล่อไป 250 โล เอาค่าน้ำมันอิมมาผ่อนสบายๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 07:04:20 PM โดย signifer »

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:29:38 PM »
ขอบคุณครับพี่art รถสวยมากเงาแว๊บ
เห็นแล้วอิจฉา :bbbear_19:

ออฟไลน์ MiT GC8

• เด็กฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:42:22 PM »
 :bbbear_34: สุดยอดครับ ผมเองก็ชอบทีให้รถดูใหม่ๆแต่ไม่เคยล้างเองเลยครับโชคดีที่มีร้านล้างรถอย่างดีอยู่ตรงข้ามและมีร้านล้างแบบถูกอยู่ข้างบ้าน
ผมเองก็ชอบเรื่องอสังหาฯ แต่ความรู้ยังน้อยไว้ขอคำปรึกญาบ้างนะครับ ส่วนตอนนี้ผมมีที่อยูแปลงหนึ่งที่หลักสีกะว่าจะสร้างแล้วขายหรือไม่ก็สร้างแล้วทั้งขายทั้งให้เช่า
แต่จนบัดนี้เรื่องแบบยังไม่สำเร็จเลย  :bbbear_11:  :bbbear_41:

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:16:06 AM »
:bbbear_34: สุดยอดครับ ผมเองก็ชอบทีให้รถดูใหม่ๆแต่ไม่เคยล้างเองเลยครับโชคดีที่มีร้านล้างรถอย่างดีอยู่ตรงข้ามและมีร้านล้างแบบถูกอยู่ข้างบ้าน
ผมเองก็ชอบเรื่องอสังหาฯ แต่ความรู้ยังน้อยไว้ขอคำปรึกญาบ้างนะครับ ส่วนตอนนี้ผมมีที่อยูแปลงหนึ่งที่หลักสีกะว่าจะสร้างแล้วขายหรือไม่ก็สร้างแล้วทั้งขายทั้งให้เช่า
แต่จนบัดนี้เรื่องแบบยังไม่สำเร็จเลย  :bbbear_11:  :bbbear_41:

ยินดีครับ ผมก็อยู่หลักสี่ครับ แถวๆ ม.ธุรกิจฯ  คุยกันได้นะครับผมก็ขยับจากทางอพาร์ทเม้นต์ให้เช่า ขึ้นมาทำอาคารพาณิชย์ ขาย น่ะครับ ทำทั้งสองอย่างทั้งเช่า ทั้งขายเลย
จะได้เรียนรู้หลายๆ รูปแบบ น่ะครับ

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:06:14 AM »
พาไปออกกำลังกายนิดหน่อย พอดีไปกับเพื่อนๆ ชาวEuro ครับ คันๆ วิ่งสักรอบ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=kNdLV5C76fY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=kNdLV5C76fY</a>

ร้างไปนานเหมือนกัน 14.9 ออกตัวช้าไปหน่อย วิ่งบูสต์ 1 บาร์ สับเกียร์ที่ 5,000 รอบ
ไม่กล้ากดมากสงสารมัน

PS พี่โก๋ครับ...ไฟมันก็ไม่ขึ้นนะเนี่ย เอาหลักฐานมายืนยัน ผมงงว่าทำไมพี่กดแล้วไฟโชว์

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:21:36 PM »
ตอนนี้ที่อยากทำมีไม่กี่อยาก เพราะผมว่าเจ้าของเดิมดูแลรถคันนี้มาดีมากๆอยู่แล้วครับ

- เปลี่ยนวิทยุใหม่ เพราะของติดรถเริ่มงอแงแล้ว เจอทางขรุขระ แผ่นเสียงตกร่องซะงั้น ว่าจะหาแบบรุ่นดีๆ ไฟเขียวๆใส่แทน
- ทำความสะอาดพวกแผงข้าง พวกเบาะ ด้วยน้ำยาทำความสะอาดขจัดคราบ อันนี้คงทำเองแหละ ไว้ว่างๆจะเริ่มเก็บทีละด้าน
- อยากขึ้นไดโน อยากดูกราฟก่อน เพื่อพิจารณาว่า ECUTEK จูนมาเป็นอย่างไรบ้าง ถ้ามันดูไม่ค่อยโอเค จะแปะกล่องครับ...
- เอาล้อ CE28 ไปเก็บสีใหม่ กะใส่ยาวๆ เลย
- เอาไปขัดกระจกหน้า ขจัดรอยสักนิดนึง

ผมเป็นคนที่ไม่ได้บ้ารถแรง ไม่ได้ขับโหด ไม่ได้ชอบแข่ง แต่ผมชอบที่จะเห็นรถผมสภาพกริ๊บๆ เหมือนรถป้ายแดงมากที่สุด ประมาณนั้นครับ
เรียกว่า ไอ้เรื่องตกแต่งโมดิฟาย นู่นนี่นั่น ผมไม่ถนัดนัก แต่ถ้ามาแข่งกันเรื่องทำยังไงให้รถมันเนี๊ยบที่สุด กริ๊บที่สุดเนี่ย ผมว่าผมไม่แพ้ใคร 555
จัดได้ว่าบ้าครับ....นี่ยังมีเรื่องให้ผมสนุกกับการบำรุงรักษารถคันนี้อีกเยอะทีเดียว

วันก่อนนู่นสามสี่วัน เอารถไปขัดมาอีกแล้ว ลง ไบท์ล๊อค ด้วยหัวฟองน้ำ(หัวลม) แล้วเคลือบด้วย โฟร์สตาร์  วันนี้เอาไปล้าง แล้วเคลือบด้วย ลาวา
วิ๊งเลย เคลือบเสร็จ ถ่ายรูปแล้วคลุมผ้าไว้.... วันไหนใช้ค่อยเปิดมาขับ กลับมา ต้องเป่าฝุ่น แล้วเอาพวกดีเทลเลอร์ฉีดแล้วเช็คให้สะอาดแล้วคลุม...
อารมณ์คนโรคจิต แต่ทำแบบนี้ทุกวัน.... เว้นวันที่รถมันเลอะมากๆ จะไม่คลุม เอาไปล้างก่อน แล้วกลับมาคลุม

ECUTEK รถผมเองก็จูนมากสำหรับผมเเล้ว ผมว่ามันแรง แบบลงตัวมากเลยครับ อีกอย่างค่าจูนเนี่ย มหาโหดมาก

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:45:34 PM »
รูปสวย รถสวย งามมากๆ คร้าบบบ :bbbear_46: :bbbear_4:

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:48:12 PM »
สงสัยเรื่อง ECUTEK หน่อยๆครับ เพราะเท่าที่ผมได้ยินมาก็คือ ดันไฟ ดันน้ำมัน สุดตาราง อันนี้ไม่ทราบจริงเท็จประการใดนะครับ
แต่รถผมมันไม่มีน๊อค ไม่มีเขก เหมือนรถเพื่อน ที่จูนจากที่เดียวกันมา เพื่อนอีกคนเล่นซูมาลองขับก็บอกปกติ วิ่งดีมากๆ เพื่อนเอา OBD2 มาจับ A/F ประมาณ 10 นิดๆ
ผมลองแบบนี้ครับ

ผมเติม เชลล์ 95 ไนโตรเต็มถังเลยครับ เทียบกับ ปตท. โซฮอล์ 95 ผมกลับพบว่า โซฮอล์ 95 วิ่งดีกว่า....แปลกแต่จริง ตอนวิ่งสนามก็ โซฮอล์ 95 ครับ
วันนี้ผมเลยเติม E20 มันซะเลย.....เหลือน้ำมันอีก 1/4 ถัง ผมเลยผสม E20 ไป 500 บาทก็สิบกว่าลิตรได้ ลองเทสต์ๆดูก่อน เข็มน้ำมันขึ้นมาครึ่งถัง

วิ่งปกติครับ ไม่มีเขก ไม่น๊อค บูสต์ก็มาดีปกติครับ นี่รอหมดถังนี้จะเล่น E20 ปตท.เต็มถังเลยคอยดู....แล้วจะให้เพื่อนเอา OBD2 มาจับ A/F ว่าเป็นไง
แต่ถ้าเช็คเอ็นจิ้นโชว์คงเอา OBD2 จับว่าเกิดจากโค้ตอะไร หนาไปบางไปจะได้พอกะเกณฑ์ถูก

เท่าที่สังเกตุอาการรถมานะครับ ถ้าเติม 95 เลย ผมว่ามันวิ่งไม่ดีเท่า G95 ครับเหมือนหนาเกิน พอเป็น G95 ก็วิ่งดีครับ
นี่เลยลอง E20 เลย....สิ่งที่พบวันนี้คือ กลิ่นน้ำมันที่เหม็นๆ ที่ปลายท่อไอเสียลดลง (รถผมไม่มีแคทแล้ว)
ก่อนหน้าที่เป็นวีพาวเวอร์ไนโตร ผมว่ามันเหม็นกว่า E20 แปลกดี....
หรืออาจจะน้ำมันคนละยี่ห้อมั๊ง 555

แต่ถ้ามันวิ่ง E20 ได้ดี ก็จะเติมครับ แต่ E20 ปตท.วิ่งดีกว่าบางจาก (ปกติเติม E20 กับนิสสันมาร์ชอยู่แล้ว)
เอามาบอกเล่าเก้าสิบครับ

อาร์ต

เจอกันทักทายได้นะครับ 1120 กับ 1886 ครับ ปกติใช้สลับกันสองคันครับ  EGO Car กับ ECO Car

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:48:34 AM »
 :bbbear_9:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:04:36 AM »
ECUTEK นี่มันก็คือกล่องเดิมเนี่ยเเหละครับ โดยปกติเเล้วคนจูนจะไม่ได้ดันจนสุดหลอกครับ เค้าจะสุดแบที่รถเราสามารถรับไหวในระดับที่ยังปลอดภัย

ส่วนเรือกน้ำมันเนี่ย รถผมก็จูนมาเพื่อรับได้ทั้ง 95 กับ 95 โซฮอล 2ปีที่ผ่านมา ผมเติม 95โซฮอลของ PTT มาตลอด แรกๆผมก็รู้สึกแบบที่คุนอาร์ตบอกแหละครับว่ามัน แรงขึ้นเเล้วก็ถูกกว่าด้วย

แต่มาจนถึงปัจจุบัน ผมเลิกเติมของ PTT ไปเเล้วครับจะเติมแต่ 95 ไม่ก็ V Power โซฮอล เนื่องมาจากผมรู้สึกว่า หัวฉีดผมทำงานไม่ 100% เเล้วครับคาดว่าน่าจะมีตันซักหัวแน่ๆ สังเกตุง่ายๆ เวลาเดินเบาเเล้วเครื่องไม่นิ่ง สงสัยได้เลยว่าเป็นหัวฉีด

เพราะรถผมเพิ่งเปลี่ยนยางแท่นเครื่องมา แล้วเวลาอัดหนักๆ มีสะดุดให้เห็นบ้าง

สรุปตอนนี้ น้ำมันผมก็กลับไปเติม 95 เหมือนเดิม เเล้วถ้ามีเวลาผมจะถอดหัวฉีดไปล้างเเล้วจะมาลงรูปให้ดูเเล้วกันครับ จะได้เอามาแชร์กัน

จากการที่สอบถามผู้เชี่ยวชาญด้านน้ำมัน เขาฟันธงมาว่า Shall กับ Caltex  เท่าน้ำที่ระดับ อ็อกเทนหรือคุณภาพน้ำมันยังตาม มาตรฐานอยู่

:bbbear_19:

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 05:36:59 PM »
ดีใจจังมีฝาแฝดใน SSS แล้ว  :bbbear_17: หมูเทา GDG เหมือนกันครับ ของผมเทอร์โบ VF34 Flash กล่องเดิม อัตราการบริโภคน้ำมันก็ซดพอ ๆ กันกับคุณอาร์ตเลยครับ

ปล. วันก่อนเห็นตัวจริงที่งาน Euro Drag ด้วยแต่เสียดายผมติดธุระกลับก่อนเลยไม่ได้เห็นหมูวิ่งเลย 

หวังว่าฝาแฝดคู่นี้จะมีโอกาสได้ถ่ายรูปคู่กันบ้างนะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2012, 05:37:52 PM โดย TRN »

• *
  • My GDG
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:05:19 PM »
ดีใจจังมีฝาแฝดใน SSS แล้ว  :bbbear_17: หมูเทา GDG เหมือนกันครับ ของผมเทอร์โบ VF34 Flash กล่องเดิม อัตราการบริโภคน้ำมันก็ซดพอ ๆ กันกับคุณอาร์ตเลยครับ

ปล. วันก่อนเห็นตัวจริงที่งาน Euro Drag ด้วยแต่เสียดายผมติดธุระกลับก่อนเลยไม่ได้เห็นหมูวิ่งเลย 

หวังว่าฝาแฝดคู่นี้จะมีโอกาสได้ถ่ายรูปคู่กันบ้างนะครับ อิอิ

นี่ัมัน.....ฝาแฝดที่พลัดพรากจากกันนี่นา....เหมือนกันเด๊ะเลย ว่าแต่ มางาน EuroDrag ด้วย...แสดงว่าใช้รถยุโรปด้วยสิครับ ไม่ทราบขับอะไรครับ ?
สงสัยต้องจัดมิตติ้งหมูกันสักหน่อยแล้วมั๊งครับ อิอิ

ECUTEK นี่มันก็คือกล่องเดิมเนี่ยเเหละครับ โดยปกติเเล้วคนจูนจะไม่ได้ดันจนสุดหลอกครับ เค้าจะสุดแบที่รถเราสามารถรับไหวในระดับที่ยังปลอดภัย

ส่วนเรือกน้ำมันเนี่ย รถผมก็จูนมาเพื่อรับได้ทั้ง 95 กับ 95 โซฮอล 2ปีที่ผ่านมา ผมเติม 95โซฮอลของ PTT มาตลอด แรกๆผมก็รู้สึกแบบที่คุนอาร์ตบอกแหละครับว่ามัน แรงขึ้นเเล้วก็ถูกกว่าด้วย

แต่มาจนถึงปัจจุบัน ผมเลิกเติมของ PTT ไปเเล้วครับจะเติมแต่ 95 ไม่ก็ V Power โซฮอล เนื่องมาจากผมรู้สึกว่า หัวฉีดผมทำงานไม่ 100% เเล้วครับคาดว่าน่าจะมีตันซักหัวแน่ๆ สังเกตุง่ายๆ เวลาเดินเบาเเล้วเครื่องไม่นิ่ง สงสัยได้เลยว่าเป็นหัวฉีด

เพราะรถผมเพิ่งเปลี่ยนยางแท่นเครื่องมา แล้วเวลาอัดหนักๆ มีสะดุดให้เห็นบ้าง

สรุปตอนนี้ น้ำมันผมก็กลับไปเติม 95 เหมือนเดิม เเล้วถ้ามีเวลาผมจะถอดหัวฉีดไปล้างเเล้วจะมาลงรูปให้ดูเเล้วกันครับ จะได้เอามาแชร์กัน

จากการที่สอบถามผู้เชี่ยวชาญด้านน้ำมัน เขาฟันธงมาว่า Shall กับ Caltex  เท่าน้ำที่ระดับ อ็อกเทนหรือคุณภาพน้ำมันยังตาม มาตรฐานอยู่

:bbbear_19:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ ครับ
ถ้าอย่างงั้นรถผมก็คงปกติ 555 แสดงว่ารถเพื่อนมันผิดปกติสิ...แต่ตอนนี้แปะ F-CON ไปแล้ว ได้ม้ามาเพิ่มห้าหกสิบตัว....งงหล่ะครับ
แต่เรื่องน้ำมัน ผมมีความเห็นว่า จริงๆ ยิ่งมี แอลกอฮอล์เยอะ ก็ยิ่งหัวฉีดสะอาด เหตุผลเพราะ แอลกอฮอล์มันเป็นเหมือนสารชะล้างในตัวมันเอง
สาเหตุที่หัวฉีดตัน น่าจะเกิดจากการชะล้างของแอลกอฮอล์ที่มีในน้ำมัน เข้าไปตันที่หัวฉีด หรือกรองเบนซิน
จริงๆ ล้างก็น่าจะหายนะครับ

จริงๆ ผมแทบไม่เคยเติม PTT เลยนะครับ ใช้แต่คาร์เท็ก ไม่ก็บางจากครับ แต่หลังจากเพื่อนผมใช้เทียน่ามันเติม E20 ของ ปตท. แล้วมันบอกเวิร์คมาก
ผมก็ไม่เชื่อเลยเอาบ้าง เออถ้าเป็น E20 มันดีกว่าจริง แต่ตัวอื่นผมก็ไม่เติมอยู่ดีนะ 555 วันนี้ก็เอามาร์ชไปเติม E20 ของ ปตท.เต็มถัง เติมที่ตึกสำนักงานใหญ่มันเลย
ผมว่ามันวิ่งลื่นดีนะครับ (กับมาร์ชนะครับ) กับอิมขอเทสต์ก่อนว่าผสมๆ มันโอเคมั๊ย ถ้าโอเค จะลองเติมเต็มถังแล้วจับพวกอัตราสิ้นเปลืองประกอบด้วย
น่าจะได้ข้อสรุปเร็วๆนี้ ถ้าไม่เวิร์คจริงๆ ก็กลับไปเติม G95 บางจากเหมือนเดิม เพราะแมวคันเก่าผมตอนโมเครื่องมา เลยลองเติม E20 ครับ มันเขกเลย
ออกตัวนี่แกร๊กๆ เลย รู้เลยว่าเติมไม่ได้แน่ๆ ส่วนหมูไม่ยักกะเป็นแฮะ...

ส่วนรอบเดินเบาไม่นิ่ง รถผมก็เป็น เลยล้างลิ้นปีกผีเสื้อและพวกเซ็นเซอร์ตามคำแนะนำของพี่ชวน ตอนนี้กลับมานิ่งแล้วครับ
และรถผมเจ้าของเดิมเปลี่ยนหัวเทียนเป็นอีรีเดียมด้วย ผมว่าช่วยได้มากในรอบสูงๆ แต่ผมก็สับแค่ 5,000 รอบนะครับ เกินกว่านั้นผมกลัวพัง 555