ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามหน่อยครับ แอร์ไม่ติด กับกระจกมองข้างพับไม่ได้ครับ  (อ่าน 3323 ครั้ง)

ออฟไลน์ k5501p

• *
  • Popular Vote : 0
อยากรบกวนถามหน่อยครับ ผมใช้GC8 เครื่องอินเตอร์เฉียง เกียร์ออโต้ พอดีจอดไว้2สัปดาห์ ปรากฎว่า มาสตาร์ทอีกที กระจกไฟฟ้าไม่พับ ปรับไม่ได้ กดสวิทพับกระจก แอร์ก็ดับเฉยเลย งง ใครรู้บ้างช่วยทีครับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ฟิวส์ขาด ไล่ดูในกล่องฟิวส์ได้เลย อยู่ใต้คอพวงมาลัย ติดกับตำแหน่งเท้าขวาประมาณน่องเราน่ะครับ

• *
ฟิวส์ขาด ไล่ดูในกล่องฟิวส์ได้เลย อยู่ใต้คอพวงมาลัย ติดกับตำแหน่งเท้าขวาประมาณน่องเราน่ะครับ
เช็คแล้วครับไม่ขาด ขอถามหน่อยครับมันจะเกี่ยวกับกล่องecuได้ไหมครับ  เพราะจอดไว้ไม่ได้ใช้2อาทิตย์ พอสตาร์ท กดสวิทเปิดกระจกมองข้างออก กระจกมันไม่กาง แต่แอร์กลับดับไปเฉยเลย พอดีแอร์เป็นแบบออโต้ครับ ช่วยทีเถอะขับ เพิ่งซ่อมลูกปืนล้อเสร็จอยากขับแล้วครับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ไล่ระบบไฟครับ ไม่น่าเกี่ยวกับ ecu นะครับ

• *
ไล่ระบบไฟครับ ไม่น่าเกี่ยวกับ ecu นะครับ
ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะดูหน่อยครับ

• *
ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวเสาร์นี้จะดูหน่อยครับ
พอดีดูแล้วเหมือนกับปลั๊กไม่แน่น มีอู่ที่ทำไฟเก่งๆไหม เพราะพอเสียบเข้าไปใหม่ก็ใช้งานได่้ แต่พอกดปรับกระจก  แอร์ก็ดับเหมือนเดิม และกระจกก็พับหรือกางไม่ได้เลยครับ แต่พอเดินสายตรงมาจี้ทำงานได้ครับ

• *
สรุปสายไฟไม่ดีครับ ให้ช่างแก้ไขให้

ออฟไลน์ หมูป่า

• ไม่มีอะไรจะให้ใคร นอกจากความรู้ที่พอจะมีบ้างให้แก่ใคร
  • *
  • Popular Vote : 4
บริเวณฐานแบต น่าจะมีสายไฟมัดหนึ่งโตประมาณโคนหางแมว สายชุดนี้น่าจะออกจากกล่องฟิวส์เข้าตัวถังด้านแก้มซ้าย จะมีจุดหักงอ มีจุดย้ำสายสีแดงacc บางทีผุขาด ผิดขออภัยท่านผู้รู้ครับ :bbbear_38: