ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้แจ้งเครื่องทวินด้วยครับ  (อ่าน 2130 ครั้ง)

ออฟไลน์ ruspu_tin

• Yes!!
  • *
  • Popular Vote : 2
รบกวนผู้รู้แจ้งเครื่องทวินด้วยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:53:27 AM »
 :bbbear_48:รถผมเครื่องทวินมีอาการรอบต่ำมากเวลาปิดแอร์หรือแอร์ไม่ทำงาน
บางทีใส่เกียร์แล้วดับซะดื้อๆเลยคับ..แต่ถ้าแอร์ทำงานรอบมาปกตินะครับ..
ลองตั้งรอบแล้วก็ไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย...เลยต้องรบกวนพี่ๆที่รู้แจ้งช่วยด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ :bbbear_20:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: รบกวนผู้รู้แจ้งเครื่องทวินด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 08:49:48 PM »
บอกปี รุ่นเครื่องด้วยครับ

ทวินตัวไหน มันมีหลายตัว ฝาเรียบ ฝาลาย

ตั้งรอบเดินเบาตั้งอย่างไร ตอกๆ เอา หรือตั้งผ่านเครื่อง ซีเล็ค

แอร์โฟ ดูหรือยัง ลิ้นปีกผีเสื้อดูหรือยัง เซนเซอร์ต่างๆ

เข้าอู่ที่ชำนาญตรวจเช็คดีกว่าครับ

แต่ถ้าให้เดา ก็เกียวกับ isc วาล์ว ชดเชยรอบเพี้ยน เซนเซอร์อาจลาโลกครับ