ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับไฟไม่มาคลอย์หัวเทียนครับ  (อ่าน 2225 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฟ้าใส Legacy

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามครับไฟไม่มาคลอย์หัวเทียนครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 11:48:21 AM »
 :bbbear_41: รบกวนท่านผู้รู้ครับ รถผมเป็นเครื่อง EJ20 Twin ปี 97 NEW Legacy ช่างบอกว่าไฟไม่มาหัวเทียนลืมบอกไปคลอย์เป็นคลอย์ไดเล็ค ส่วนระบบน้ำมันฉีดทำงานได้กลิ่นครับ แต่อ่านโค้ตได้ 13 ครับตรวจสอบแคมชาฟ์ทตรงหมดเซ็นเซอร์ไม่เสียครับ ส่วนที่โค้ตขึ้นเป็นเพราะยกเครื่องลงเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ ลื้อกระจายสายไฟส่วนบนปลั็กหัวฉีดปลั้กคลอย์แต่ประกอบแล้วไม่ติดเครื่องหมุนได้ ขอความช่วยเหลือครับรถได้ใช่มา 2 เดือนแล้วครับคิดถึงมันเหลือเกิน :bbbear_8:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
Re: สอบถามครับไฟไม่มาคลอย์หัวเทียนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 12:08:09 AM »
รถอยู่เชียงใหม่ หรือ กรุงเทพ น่ะครับ

ออฟไลน์ ฟ้าใส Legacy

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามครับไฟไม่มาคลอย์หัวเทียนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:16:38 PM »
เชียงรายครับจะส่งเข้าเชียงใหม่ขึ้นรถสไลด์กลับครับ..