ผู้เขียน หัวข้อ: ^^ไม่ได้ไปไหนกันไกล แต่ละทิ้งซูบารุชั่วคราว ไปปั่นออกกำลังกายขากันที่ หัวหิน ^_^  (อ่าน 16529 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
น่าสนุกมากเลยครับ ตัดต่อมิวสิควีดีโอเก่งจัง ได้อารมณ์มาก (ทั้งกินและปั่น) ครับ
 :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
อยากขอคำแนะนำจาก คุณเตอร์ หรือแก๊งค์นักปั่นหน่อยครับผม ... :bbbear_19:

คือ ผมกำลังอยากได้จักรยานดี ราคาไม่แรง (งบคร่าวๆ 10k-20k) ...เพราะเคยปั่นเล่นแต่จักรยานพับครับผม (ไปปั่นในสวนพุทธมณฑล สาย 4 โน่นนนน)

จะเมาเท่นไบค์ หรือ โรดไบค์ดีครับ สำหรับผู้เริ่มต้นอย่างผม ...

แบรนด์ไหนน่าสนใจ ลักษณะพิเศษอย่างไร ...ผมเคยลองดูๆ ตามเวบ แต่ดูไม่ค่อยเป็น

ถ้าได้คำแนะนำจากผู้ที่เล่นมาก่อนน่าจะดี และนำไปใช้ในตัดสินใจซื้อได้อ่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับผม

:bbbear_4: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
อยากขอคำแนะนำจาก คุณเตอร์ หรือแก๊งค์นักปั่นหน่อยครับผม ... :bbbear_19:

คือ ผมกำลังอยากได้จักรยานดี ราคาไม่แรง (งบคร่าวๆ 10k-20k) ...เพราะเคยปั่นเล่นแต่จักรยานพับครับผม (ไปปั่นในสวนพุทธมณฑล สาย 4 โน่นนนน)

จะเมาเท่นไบค์ หรือ โรดไบค์ดีครับ สำหรับผู้เริ่มต้นอย่างผม ...

แบรนด์ไหนน่าสนใจ ลักษณะพิเศษอย่างไร ...ผมเคยลองดูๆ ตามเวบ แต่ดูไม่ค่อยเป็น

ถ้าได้คำแนะนำจากผู้ที่เล่นมาก่อนน่าจะดี และนำไปใช้ในตัดสินใจซื้อได้อ่ะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับผม

:bbbear_4: :bbbear_19:

ราคานี้ตามงบเลยครับ มีให้เลือกพอประมาณ
แต่ถ้าเอาให้ดีขึ้นอีกหน่อย เพิ่มงบเป็น สองกลางๆ ได้จะเลือกได้มากขึ้นอีกเยอะครับ
เด๋วลองท่านอื่นมาแนะนำอีกทีล่ะกันครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
มาเลยตาปอง งบที่ว่า ได้ทุกอย่าง อยู่ที่อยากได้แบบไหนมากกว่านะ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Gong Pista

• Y@H Track Cyclist
  • *
  • Popular Vote : 0
  • SSS FC / Shirt #23
    • The Forever Kids
ลองถามความรู้สึกลึกๆ ของตัวเองก่อนครับว่าชอบรถแบบไหน Road หรือ MTB หรือ อื่นๆ ? ? ?

แล้วเราค่อยเลือกรถกัน เพราะรถที่เราชอบ มันจะเป็นรถที่เราอยากขี่ครับ ไม่งั๊นถ้าไม่ชอบ ซื้อมามันจะจอด...นิ่งๆ

ในกลุ่มช่วยให้แนะนำได้แน่นอนครับ แค่มีตัวเลือกในใจมาบ้างเล็กน้อยก็ได้ เดี๋ยวก็จะช่วยๆกันแนะนำเอง

:bbbear_4:
Y@H Cycling Club

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
 :bbbear_16:
ลองถามความรู้สึกลึกๆ ของตัวเองก่อนครับว่าชอบรถแบบไหน Road หรือ MTB หรือ อื่นๆ ? ? ?

แล้วเราค่อยเลือกรถกัน เพราะรถที่เราชอบ มันจะเป็นรถที่เราอยากขี่ครับ ไม่งั๊นถ้าไม่ชอบ ซื้อมามันจะจอด...นิ่งๆ

ในกลุ่มช่วยให้แนะนำได้แน่นอนครับ แค่มีตัวเลือกในใจมาบ้างเล็กน้อยก็ได้ เดี๋ยวก็จะช่วยๆกันแนะนำเอง

:bbbear_4:

มาแนะนำแบบนี้ เห็นเจ้าตัวชอบหมอบ แต่ไหงซื้อฟิกซ์มาหล่ะจ๊ะ แถมไม่เอาพรรคเอาพวกซะด้วย  :bbbear_24:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
ปองจะไปปั่นถนนหนทางแบบไหนหล่ะ ถ้าคิดว่าจะไปมีลุยก็เสือภูเขานะ ถ้าทางยาวๆ เรียบๆ ก็เสือหมอบไป

แต่ถ้าให้แนะนำจริงๆ จักรยานคันแรก ต่อแนะนำเมาเท่นไบค์อ่ะ เพราะมันใช้งานได้ทุกรูปแบบ ปั่นทางเรียบก็ได้ ลุยก็สบาย

แต่ทั้งนี้ก็แล้วแต่เราชอบอ่ะ อย่างที่ก๊องบอกครับ ไม่ชอบแล้วไปซื้อมา เราก็ไม่ปั่น

• *
:bbbear_16:
มาแนะนำแบบนี้ เห็นเจ้าตัวชอบหมอบ แต่ไหงซื้อฟิกซ์มาหล่ะจ๊ะ แถมไม่เอาพรรคเอาพวกซะด้วย  :bbbear_24:

กรรม ผมชอบฟิกซ์แต่ไหนแต่ไรแล้ว หมอบมันซับซ้อนเกิน ฮ่าๆๆ

(เหตุผลทั้งหมดเคยกล่าวไว้แล้วในงานสัมมนาที่หัวหิน)

:bbbear_43:

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
ขอบคุณครับผม คุณเตอร์ คุณก๊อง และนายต่อด้วยค้าบบบ  :bbbear_19: :bbbear_34: :bbbear_9:

ใจเอนเอียงไปทาง เมาเท่นไบค์ล่ะ เหตุผลด้วยความหลากหลายกว่า ปั่นได้ทุกที่
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ปล. เดี๋ยวได้เมาเท่นมาครองเมื่อไหร่ จะมาแสดงตัวก๊าบบบบ (อยากลดความอ้วนสุดๆ  :bbbear_43:)

• Subaby!!!
  • *
กรรม ผมชอบฟิกซ์แต่ไหนแต่ไรแล้ว หมอบมันซับซ้อนเกิน ฮ่าๆๆ

(เหตุผลทั้งหมดเคยกล่าวไว้แล้วในงานสัมมนาที่หัวหิน)

:bbbear_43:

เมื่อไหร่จีดสัมมนาใหม่หล่ะ คราวนี้จะหัวข้อไรดี? :bbbear_36:

• Subaby!!!
  • *
ขอบคุณครับผม คุณเตอร์ คุณก๊อง และนายต่อด้วยค้าบบบ  :bbbear_19: :bbbear_34: :bbbear_9:

ใจเอนเอียงไปทาง เมาเท่นไบค์ล่ะ เหตุผลด้วยความหลากหลายกว่า ปั่นได้ทุกที่
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ปล. เดี๋ยวได้เมาเท่นมาครองเมื่อไหร่ จะมาแสดงตัวก๊าบบบบ (อยากลดความอ้วนสุดๆ  :bbbear_43:)

ยี่ห้อที่เป็นที่นิยมของคนไทยส่วนใหญ่ และราคาอยู่ในงบก็จะเป็น Bianchi (Kuma 5300), Trek (หลายรุ่นเลย), Merida (ก็หลายรุ่นอีกอ่ะ) ยังไงลองดูนะปอง

มีไรถามได้...ถามมาใน fb ก็ได้ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เข้าเว็บอ่ะ

เชื่อสิสุดท้ายไม่ได้อยู่ที่งบ แต่อยู่ที่ความชอบ (คำแนะนำจากคนที่เคยมาแล้ว) 55555

:bbbear_11:

• *
ยินดีครับคุณปอง มีไรพอช่วยแนะนำได้ จะช่วยตอบให้ครับ (ปล. เสือภูเขาไม่ค่อยถนัด พอรู้บ้างนิดๆหน่อยๆ)

เมื่อไหร่จีดสัมมนาใหม่หล่ะ คราวนี้จะหัวข้อไรดี? :bbbear_36:

ราช'รี ไม่ใช่เหรอสัมมนาคราวหน้า หัวข้อไปคิดกันที่นู่นนนน

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• Subaby!!!
  • *
ยินดีครับคุณปอง มีไรพอช่วยแนะนำได้ จะช่วยตอบให้ครับ (ปล. เสือภูเขาไม่ค่อยถนัด พอรู้บ้างนิดๆหน่อยๆ)

ราช'รี ไม่ใช่เหรอสัมมนาคราวหน้า หัวข้อไปคิดกันที่นู่นนนน

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าไปก็อยู่ได้ถึงแค่เสาร์อ่ะ อาทิตย์ติดงาน แต่โอเคอ่ะ สัมมนาวันเสาร์ได้  :bbbear_30:

ออฟไลน์ cocore

• *
  • Popular Vote : 1