ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราใส่ฟิวส์เพื่อเปลี่ยนจากขับ4มาเป็นขับ2เพื่อใช้งานจะส่งผลกับรถไหมคับ  (อ่าน 2843 ครั้ง)

ออฟไลน์ T.TPONG6868

• *
  • Popular Vote : 1
 :bbbear_29: ผมใช้ gf คับ อยากถามผู้รู้คับ ถ้าเราใส่ฟิวส์เพื่อเปลี่ยนจากขับเคลื่อน 4 ล้อมาเป็นขับ 2 ล้อ แล้วใช้งานในชีวิตประจำวันตามปกติจะส่งผลต่อระบบ หรือ เครื่องยนต์ของรถไหมคับ สงสัยมาตั้งนานแล้วคับ รบกวนกูรูช่วยตอบหน่อยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
ไม่ควรทำครับ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าทำ เค้าให้ใช้ความเร็วได้ไม่เกิน 60 และก็ ที่เสียบฟิวนี่ ก็เพื่อตอนลากรถเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
เอ.. ซูบารุ นี่เค้าต้องถอดเพลากลางอย่างเดียวหนิ ถ้าจำไม่ผิด  :bbbear_33:  แล้วเอาไว้ใช้ตอนลากรถ ในกรณีที่หา สไลด์ออน ไม่ได้

แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เคยไปดูโอลเลกาซี่แวนคันนึงที่ขายในเวบนี้แหละ เห็นเขาก็ต่อทำเป็นสวิตซ์ไว้สับเปลี่ยนจากขับ2เป็นขับ4 เขาก็บอกว่าใช้งานได้ตามปรกตินะครับ ไม่มีผลอะไร แต่ระยะยาวผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ ประหยัดขึ้นบานแน่นอน :bbbear_1:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
แมวทำกับเกียร์ออโต้ได้ครับ ไม่มีปัญหาการใช้งานนะ น้องลองทำเล่นอยู่ แต่การขับขี่มันไม่ปึกเหมือนเดิมครับ เห็นมันว่างั้นนะ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Paul_ZZ

• *
  • Popular Vote : 1
    • หจก.ปืนนายพล
 ใช้งานได้ครับ ประหยัดขึ้นหน่อย แต่ถ้าซัดบ่อยๆคงไม่ดี เพราะจะไม่เกาะถนนเหมือนเดิม