ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊มติกในถัง old legacy  (อ่าน 5166 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss 46

• *
  • Popular Vote : 0
ปั๊มติกในถัง old legacy
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:18:01 PM »
ปั๊มติกในถัง old legacy bc สามารถใส่ของตัวไหนได้ครับ แต่ช่างเคยบอกว่ามันใส่ของ nissan ได้แต่ผมไม่รู้ว่าเป็น นิสสันตัวไหนครับช่วยแนะนำทีครับ
แต่ถ้าใครมีแบบตรงรุ่นก็โพสบอกได้ครับ...ขอบคุณมากครับ...

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ปั๊มติกในถัง old legacy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:08:44 AM »
ใส่ของ gc หรือไม่ก็ของ sky r32-34 ได้ครับ หรือถ้าเล่นของใหม่เบิก walbro 255 ได้เลยครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
Re: ปั๊มติกในถัง old legacy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 01:33:37 PM »
จริงๆติ้กในถังด้วยกันมันสามารถไส่กันได้หมดครับ เพียงแต่มันอาจจะไม่ตรงกรอบซะทีเดียว แต่สามารถใช้งานได้ไม่เป็นปัญหาแต่อย่างใด แต่ส่วนมากที่ใช้กันคือ ติ้กเครื่องเจโบ ผมก็เคยใช้ แต่....มักมีปัญหาแรงดันตก เนื่องจากสภาพที่ได้มามักจะผ่านศึกมาเยอะแล้ว ดูข้างนอกสวยๆ ข้างในเป็นไงก็ไม่รู้ ถ้างบประมาณถึงแนะนำเบิกใหม่ไปเลยครับ เผื่ออนาคตทำเครื่องเพิ่มก็ Walbro 255 ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ หรือถ้าอยากได้แบบเดิมๆ ไม่ทำเครื่องแน่ๆ และอยากได้อัตราส่วนผสมที่คงเดิม ก็ไปเบิกปั้มติ้กที่ศูนย์MIT ครับ ตอนนี้ลดราคาอยู่ แต่ไม่รู้ว่าหมดหรือยังนะครับ  :bbbear_34:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"