ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแบ่งปันภาพช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมคร้าบ (โดยชาวแก๊งSubaru)  (อ่าน 7230 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
งานนี้ขอขอบคุณนุ่นมากนะครับที่เป็นตัวตั้งตัวตีในการทำความดีครั้งนี้ และนุ่นเองก็เป็น1ในผุ้ประสบภัยเช่นกันครับ ประทับใจคำนี้ของนุ่นมาก "บ้านชั้นท่วมแล้วแหละ แต่ก็ดีนะเพราะก่อนท่วมพะวงตลอดเลย ตอนนี้ท่วมแล้วก็หมดห่วงจะได้ไปช่วยเหลือคนที่เดือดร้อนคนอื่นได้เต็มที่"  :bbbear_34:
และนี่คือบ้านเทอครับ

รถบรรทุกเสบียงของพวกเรา

ช่วยกันแพ๊คของตั้งแต่เช้า

ช่วยกันโหลดของลงเรือ

เริ่มต้นลุยกันเลย

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
จากนี้ไปขอลงรูปแบบไม่เรียงกันนะครับ และคงจะบรรยายไม่ไหวละครับ ขออภัยไว้ด้วยนะครับ และเสื้อผ้าไม่เหมือนเดิมเพราะไปหลายวันมากกกเลยครับ

เพชรหิวจัดขโมยข้าวกล่องกินด้วย :bbbear_44:

น้องหมาน้องแมวเราก็ไม่ลืมที่จะเอาอาหารไปให้ด้วยนะครับ

รอบนี้มีส้วมชั่วคราวไปแจกด้วยน๊า

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
อากาศมันร้อนยืมทำหมวกไปก่อนนะ

ช่วงพักตอนบ่าย3หมดแรงกันเป็นแถบๆ จารย์อั๋นฟิตอยู่คนเดียวเลย

ช่วงฟื้นกำลังครับ

ผื้นน้ำอันกว้างใหญ่หนทางเรายังอีกยาวไกล

ของเต็มเรือจนแทบไม่มีที่นั่งกันเลยทีเดียว

แต่ละคนตัวแดงเพราะตากแดดกันหมดเลย

ที่โผล่มานิดๆนั่นหลังคารถนะครับพี่น้อง

ผู้ที่รอความช่วยเหลือพร้อมเพื่อนคู่ใจ

• *
พี่คนนี้น่ารักมากครับบ้านเค้ามีเรือเลยคอยออกไปหาอาหารมาแจกเพื่อนบ้านที่สุงอายุ

น้องหมาเรียกขอขนมด้วยนะ

น้องหมาตัวนี้นอนเล่นบนหลังคา ไม่ใช่ภาพที่หาดูกันได้ง่ายๆเลยนะเนี่ย

พี่ทหารไม่เคยทอดทิ้งประชาชน

ภาพหมู่นิดนึง

ความช่วยเหลือถูกส่งถึงมือ

ผู้ให้มีความสุขที่ให้ และผู้ได้รับก็ได้อิ่มท้อง

ถุงนึงที่ให้นี่ไม่น้อยนะครับ อิ่มกันแน่นอน

กองทัพบกบริการประชาชน

• *
ถุงนุ่นกะน้องบี นุ่นเหมือนกองโจรเลยอ่ะ :bbbear_43:

นัดกันก่อนว่าวันไปใส่เสื้อ Subaruไปด้วยกันนะ แต่ดันลืมนัดว่าจะใส่เวอร์ชั่นไหน  :bbbear_44:

ข้าวห่อเดียวกินด้วยกัน เพราะที่เหลือแจกไปหมดแว้ววว

หญิงเหล็กของงาน

• *
ถนนหรือแม่น้ำเนี่ย

ผุ้คนที่ต้องการความช่วยเหลือ

เสบียงที่รับบริจาคมาจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งหลาย(เอามาฝากที่โรงแรมไว้ก่อนรอรวบรวมแล้วขนไปทุกๆเช้า)

ขนกันจนเรือจะจมอยุ่ละ :bbbear_30:

อีกชุดหย่ายๆ

เหมือนสองคนนี้ไปเที่ยวกันมาซะมากกว่านะเนี่ย

ต่อก็มาแจมด้วยเหมือนกันนะ

บ้านนี้น้องหมาเยอะมาก เพิ่งคลอดมาไม่กี่เดือนเอง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะมี13-14ตัวแนะ

น้องหมาย้ายไปอาศัยกันบนหลังคาเพียบ

น้องหมาต้องมาขอของกินเองด้วย

• *

นุ่นหิว :bbbear_43:

ไม่ลืมน้องหมาในทุกๆครั้งที่ไป

น้ำใจคนไทยยังมีอีกเยอะ

รอของกินกันเป็นแถวๆเลย

จอมทัพที่นำเราฝ่าศึกน้ำท่วมครั้งนี้ คุณพ่อนุ่นเองครับ

พี่เมย์หล่อซ๊า

ครั้งแรกกับประสบการณ์นั่งท้ายกระบะขึ้นทางด่วน

ถ้าไม่ได้มาด้วยกันนี่ไม่รุ้เลยนะว่าใคร

นัทสจ๊วต ลงจากเครื่องปุ๊บก็ขับรถดิ่งมาทันที

• *
ปั้น EM ball ก็เอาด้วย

พี่ตั้มกับหมวกที่เท่ห์มากกกก

บ้านนี้เด็กเยอะมาก

อาหารบริจาคพร้อมขนมจากร้าน The40 ของพี่บั๋น วันนั้นผมเอานังกะทิน้อยไปขนไม่คิดว่าจะเยอะ สรุปผมขับไปแทบไม่มีที่เหลือเลยเนี่ย :bbbear_20:

จากนั้นก็นำมาถ่ายใส่รถของจิ๊กโก๋อกหัก

ภาพนี้พูดไม่ออกเลย

น้องเตียขับรถ พี่อั๋นนั่งหน้า ผมนั่งหลังกันของกลิ้ง สรุปหล่นฟาดหัวผมไปสองที :bbbear_38:

และแล้วก็ถึงมือพี่ทหารครับ งานนี้จิ๊กโก๋แนะนำมาว่าอยากให้นำอาหารมาให้ทหารด้วยเพราะพวกเค้าต้องเสียสละดูแลพวกเรา

• *
จารย์หล่อนะเนี่ย

ภายในรถ fortunerของจิ๊กโก๋

จบละคร้าบบ รูปยังไม่หมดแต่ลงไมไหวแว้วววว ใครมีรูปเอามาแจมกันได้นะคร้าบ :bbbear_25:

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้ประสบภัยแต่เห็นแล้ว ต้องบอกว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นครับ  :bbbear_34:

Enjoy With SUBARU Impreza.

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8

ออฟไลน์ off...

• *
  • Popular Vote : 6
พวกพี่ๆสุดยอดมากๆเลยครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21