ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานงบรายรับ-รายจ่าย งานแทรดเดย์ โบนันซ่า 11 มีค 2555 (แก้ไขงบการเงิน)  (อ่าน 6785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
ตามแนบ      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 09:16:07 PM โดย Mr.Genie »
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
ดีคราบ  :bbbear_26:

ขอดูหน้าบัญชีที่เปิดสำหรับ SSS และลายเซ็นต์เบิก ร่วมด้วยครับ จะได้สบายใจกันซะที   :bbbear_45:
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
ดีมากครับที่มารายงาน เพราะเป็นเรื่องอ่อนไหวมากในตอนนี้

คิดว่าหลายคนคงอยากทราบด้วยว่าเป็นบัญชีคนเดียวหรือบัญชีร่วม เป็นบัญชีท่ี่ใช้เฉพาะเงินของชมรมไม่รวมกับเงินส่วนตัวใช่หรือไม่
และมีขั้นตอนการเบิกจ่ายและตรวจสอบอย่างไร ใครเป็นผู้มีอํานาจสั่งจ่าย

ช่วยยืนยันด้วยนะครับว่าของจากสปอนเซอร์ได้แจกทั้งหมดหรือไม่อย่างไร

หมายเหต(ุ ๑) เนอื่ งจากกรรมการชดุ นม้ี กี ารตงั้ เกณฑเ์ บย้ี เลยี้ งสําหรับรายการตา่ งๆดงั น้ี
คา่ นํ้ามัน 10 บาท/กม. คา่ อาหาร 100 บาท/มอ้ื และ คา่ ทพ่ี ัก 750 บาท/หัว
กรรมการทเ่ี ขา้ รว่ มสํารวจทัง้ สนิ้ 3 ทา่ น(ไมน่ ับรวมผตู ้ ดิ ตามเพราะไมไ่ ดร้ ับสทิ ธเิ บย้ี เลยี้ ง)
ระยะทางทใ่ีชเ้ดนิทาง300kms2คนั 600kms1คันโดยคนัทวี่ง่ิ 600kmsขอใชส้ทิธคิรง่ึเดยีว

การกําหนดงบประมาณการเบิกจ่ายเป็นนวัตกรรมใหม่ที่น่าสนใจครับ และจะกําหนดด้วยไหมว่าไม่เกินกี่คนต่องาน
ควรให้มีการรับรองเห็นชอบจากสมาชิกด้วยนะครับ

แต่ถ้าจะนับกันเป็นกม.ก็ควรเอาเลขกม.จริงเลย อย่าใช้ประมาณจะได้ชัดเจนโปร่งใส

ขอบคุณสําหรับสปิริตที่สละสิทธิค่าใช้จ่ายตามส่วนที่กําหนด

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ขอแนะนำนะครับ(ไม่ได้เปิดประเด็น ) มีสมาชิกหลายท่านโทรมาหาผมว่าให้บอกทางทีมงานแทรคเดยว่า25 นี้เตรียมใบเสร็จจริงที่ได้รับมา(ที่มีหัวกระดาษชื่อผู้ให้บริการถูกต้อง)นำไปชี้แจงด้วยนะ

ผมเชื่อว่าเรื่องของการค้าขายใบเสร็จรับเงินเป็นสิ่งสำคัญ คุนเองก็รู้ ฉนั้นเพื่อความโปร่งใส นำมาด้วยครับ

ตัวเลขกลมๆแบบนี้ลูกผมก็บวกลบได้ครับ :bbbear_21:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 09:46:59 AM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

• ???
  • *
อ้อลืมแนะรำอีกนิดครับ. รายรับรายจ่ายนี้ช่วยแจ้งด้วยนะครบว่าใครคือผู้รับผิดชอบถือเงินกองกลาง ใครคือผู้ดูแลบันชี ใครเป็นผู้รับผิดชอบการบริหารจัดการเงิน.เงินส่วนที่เหลืออยู่กีบทีมงานคือใครหรืออยู่ในบันชีแล้วบันชีใคร ช่วยระบุชื่อและตัวตนให้สมาชิกทราบด้วยครับ.  ผู้รับเงิน.... ผู้จ่ายเงิน.....
25 นี้รบกวนทีมงานเตรียมเอกสารดังกล่าวมาด้วยครับ เพื่อความโปร่งใส
(ไม่ได้เปิดประเด็น)

ด้วยจิตสอดส่อง :bbbear_16:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 09:34:20 AM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ขอแนะนำนะครับ(ไม่ได้เปิดประเด็น ) มีสมาชิกหลายท่านโทรมาหาผมว่าให้บอกทางทีมงานแทรคเดยว่า25 นี้เตรียมใบเสร็จจริงที่ได้รับมา(ที่มีหัวกระดาษชื่อผู้ให้บริการถูกต้อง)นำไปชี้แจงด้วยนะ

ผมเชื่อว่าเรื่องของการค้าขายใบเสร็จรับเงินเป็นสิ่งสำคัญ คุนเองก็รู้ ฉนั้นเพื่อความโปร่งใส นำมาด้วยครับ

ตัวเลขกลมๆแบบนี้ลูกผมก็บวกลบได้ครับ :bbbear_21:

ไหน บอก เมริงโสด นี่แอบมีลูกซะล่ะ  :bbbear_33: :bbbear_43: :bbbear_46:
Jay TURBO-Plus

• *
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand

ด้วยจิตสอดส่อง :bbbear_16:

ชอบๆ ขอยืมไปใช้หน่อย เหมาะมากกับเวลาตั้งกระทู้สอบข้อเท็จจริงการกระทําหรือละเว้นการกระทําของเจ้าหน้าที่รัฐ

• ???
  • *
ไหน บอก เมริงโสด นี่แอบมีลูกซะล่ะ  :bbbear_33: :bbbear_43: :bbbear_46:
เปรียบเทียบอ่ะ. ชีวิตจริงโสดสนิท. แต่ไม่นานนี้จะดองกับเสือดำล่ะ.  :bbbear_2:

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
@คุณน้ำกามฯ ไม่มีปัญหาครับ บิลมี วันที่ 25 คุณก็เข้ามาดูที่ที่ประชุมก็แล้วกันครับ

@คุณPOPฯ บัญชีทั้งหมดเป็นบัญชีแยก โดยจดไว้ทั้งสองเล่ม
 petty cash a/c โดยใช้ชื่อคุณแบงค์ เพื่อความสะดวกในการบริหารกระแสเงิน แต่ไม่ได้รวมกับบัญชีส่วนตัว
 budget a/c จดแยกไว้อีกบัญชี เป้นส่วนที่เก็บเงินส่วนใหญ่ โดยผมและกรรมการอีกท่านเป็นผู้เซ็นบัญชีทั้งสองคน

เรื่องกิโลเมตรที่ออกมาเป็นเลขกลมนั้น ระยะทางที่วิ่งสั้นที่สุดจากกรุงเทพฯไปกลับ กทม-โบนันซ่า 338km อ้างอิง google map
ดังนั้นการที่ผมปัดเศษทิ้ง ก็น่าจะสมเหตุสมผลอยู่แล้วนะครับ อีกทั้งข้อเท็จจริง การเดินรถจริงย่อมมากกว่าระยะทางตามแผนที่ ส่วนนี้ชัดเจนนะครับ

ปล ถ้าไม่ได้มาตอบต่อ ขอให้เข้าใจด้วยนะครับว่าผมไม่ได้ว่างมาคอยนั่งดูกระทู้ทุกวี่ทุกวัน ขอบคุณครับ
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

• *
@คุณน้ำกามฯ ไม่มีปัญหาครับ บิลมี วันที่ 25 คุณก็เข้ามาดูที่ที่ประชุมก็แล้วกันครับ

@คุณPOPฯ บัญชีทั้งหมดเป็นบัญชีแยก โดยจดไว้ทั้งสองเล่ม
 petty cash a/c โดยใช้ชื่อคุณแบงค์ เพื่อความสะดวกในการบริหารกระแสเงิน แต่ไม่ได้รวมกับบัญชีส่วนตัว
 budget a/c จดแยกไว้อีกบัญชี เป้นส่วนที่เก็บเงินส่วนใหญ่ โดยผมและกรรมการอีกท่านเป็นผู้เซ็นบัญชีทั้งสองคน

เรื่องกิโลเมตรที่ออกมาเป็นเลขกลมนั้น ระยะทางที่วิ่งสั้นที่สุดจากกรุงเทพฯไปกลับ กทม-โบนันซ่า 338km อ้างอิง google map
ดังนั้นการที่ผมปัดเศษทิ้ง ก็น่าจะสมเหตุสมผลอยู่แล้วนะครับ อีกทั้งข้อเท็จจริง การเดินรถจริงย่อมมากกว่าระยะทางตามแผนที่ ส่วนนี้ชัดเจนนะครับ

ปล ถ้าไม่ได้มาตอบต่อ ขอให้เข้าใจด้วยนะครับว่าผมไม่ได้ว่างมาคอยนั่งดูกระทู้ทุกวี่ทุกวัน ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับยีนสําหรับคําชี้แจง

พี่ว่าเกือบดีทั้งหมดแล้ว เสียดายมาตกม้าตายตอนจบ ไม่ต้องเขียนกระแทกมาจะจบการชี้แจงที่สวยมากๆ ฝากไว้นิดนึงนะครับยีนด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.

พี่ว่าเกือบดีทั้งหมดแล้ว เสียดายมาตกม้าตายตอนจบ ไม่ต้องเขียนกระแทกมาจะจบการชี้แจงที่สวยมากๆ ฝากไว้นิดนึงนะครับยีนด้วยความหวังดี

:bbbear_40:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
 "ตัวเลขกลมๆแบบนี้ลูกผมก็บวกลบได้ครับ"
หรือ
"338 กม.? ไกลจัง.. คราวหน้าไปแนะนำไปเส้นเมนหลัก พหลโยธิน เข้ามิตรภาพน๊ะครับ จะได้ใกล้หน่อย
ไม่งั้นถ้าใช้ GC กว่าจะขับไปถึงต้องแวะเติมน้ำมันกันอีกรอบแน่เลย กว่าจะถึงโบนันซ่า...!!"

ดังนั้น ถ้าคนตอบ จะมาตอบว่า

"ปล ถ้าไม่ได้มาตอบต่อ ขอให้เข้าใจด้วยนะครับว่าผมไม่ได้ว่างมาคอยนั่งดูกระทู้ทุกวี่ทุกวัน ขอบคุณครับ"

มันก็น่าจะสมน้ำสมเนี้อกันน๊ะครับ พอเราอยู่กันคนละฝายแล้ว อะไรก็ขวางหูขวางตาไปหมด ถ้าเป็นเพื่อนเรา พวกเรา เราจะมองข้ามมันไป

เปิดใจให้กว้าง เราจะได้เป็นสุข ใจมีแต่ทุกข์ คือใจคับใจแคบ

งานนี้ถ้าจะจบ ต้องการคนใจกว้าง ทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ผมไม่รู้จักใครเลยน๊ะ คนกลางจริงๆ

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
เหอๆ คนทั่วไปกับพวกพ่อค้า เป็นเพื่อนกันไม่ได้หรอกครับ คนละสปีชีกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 07:29:39 AM โดย Flatmania »

• ???
  • *
25 นี้นะครับขอเชิญสมาชิกทุกท่านร่วมจิบกาแฟร้อนขนมปัง ณ MIT นะครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
เหอๆ คนทั่วไปกับพวกพ่อค้า เป็นเพื่อนกันไม่ได้หรอกครับ คนละสปีชีกัน

เป็นได้สิครับ ผมก็มีเพื่อนเป็นพ่อค้า ตั้งหลายคน
แต่ผมจะไม่เป็นเพื่อนกับ คนที่ใจแคบครับ มันแคบอ่ะ อึดอัด
เลยพยายามหาเพื่อนที่กว้างๆเข้าไว้ เจอแคบเมื่อไหร่ หนีครับ