ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการ เครื่องเดินต่ำมีควันดำ  (อ่าน 3809 ครั้ง)

ออฟไลน์ peak99999

• *
  • Popular Vote : 0
คือว่า เวลาติดเครื่องตอนเช้าแล้วมีอาการแบบนั้นครับ ผมลองปล่อยไว้สักพักก็ไม่หาย พอลองเร่งดู เหมือนเครื่องจะน็อค(ดับ)เลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ จะเป็นทุกครั้งที่ติดเครื่องใหม่  รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ arex

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามอาการ เครื่องเดินต่ำมีควันดำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 12:00:55 PM »
ไม่แน่ใจ แต่ของผม ถ้าควันดำ ตอนเช้าๆ...น้ำมันเครื่องขาดครับ เติมให้พอดี ก็หายดำเลยครับ  :bbbear_34:

รอกูรูท่านอื่นๆมาช่วยอีกทีครับ

ออฟไลน์ p@nn

• *
  • Popular Vote : 1
Re: สอบถามอาการ เครื่องเดินต่ำมีควันดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:26:00 PM »
ท่อไอดี รั่ว ครับ เคยเป็น ลองเช๊คดูครับ :bbbear_42:

ออฟไลน์ ruspu_tin

• Yes!!
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:37:46 AM »
 :bbbear_6:อาการเดียวกันเลยครับ..เหมือนน้ำมันจะท่วม..น่าจะลองเช็คคอยด์+ หัวเทียน..
ผมกะลังจะเข้าไปเช็คครับ..ได้เรื่องงัยเด๋วมาบอกกล่าวนะครับ :bbbear_25:

ออฟไลน์ ruspu_tin

• Yes!!
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:24:17 AM »
:bbbear_6:อาการเดียวกันเลยครับ..เหมือนน้ำมันจะท่วม..น่าจะลองเช็คคอยด์+ หัวเทียน..
ผมกะลังจะเข้าไปเช็คครับ..ได้เรื่องงัยเด๋วมาบอกกล่าวนะครับ :bbbear_25:
สรุปว่ารถผมแอร์โฟรเสียคับ..เปลี่ยนปุ๊บหายเป็นปลิดทิ้งคับ..