ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูล และ แผนการวิ่งที่โบนันซ่า จาก สมาชิก มอเตอร์สปอรต  (อ่าน 7863 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ผมขอแยกประเด็นร้อนออกมาเรื่อง งานของชมรมนะครับ
เช่นเดียวกับที่พี่ ต่าย บอกว่างานนี้เป็นชื่อ SSS trackday ครับ
ผมจึงขอความร่วมมือให้เพื่อนๆให้ความสนับสนุนงานนี้ด้วยครับ

ตอนนี้เวลาเหลือน้อยแล้วครับ

เนื่องจากงานนี้มีมือใหม่หลายท่านมาก เพราะสนามใหม่ จึงจำเป็นจะต้องมีแผนการวิ่งที่รัดกุม
ในตอนเช้า 9.00 มือเคยลงสนามจะลงวิ่งได้ทันที ส่วนมือใหม่จะมานั่งคุยไลน์กัน
ต่อจากนั้น จะมีการTaxi โดยจะขับตามผู้นำครับ
วิธีการ TAXI จะทำดังนี้

Taxi กลุ่มนึงจะมี 5 คัน (รวมรถนำ) พาวิ่ง 4 รอบ ช้าๆ และ 4  รอบ ความเร็วปานกลางให้พอรู้สึกแรงเหวี่ยง
การวิ่ง 4 รอบช้าๆ ทำดังนี้
รถนำถือว่าเป็นเบอร์ 1 และเรียงกันไปถึงเบอร์ 5
รถทั้ง 4 คันออกจากพิท และวิ่งตามรถนำ โดยรถนำจะทำการวิ่งด้วยความเร็วต่ำเพื่อให้ผู้ตามได้ดูไลน์การวิ่งในการเข้าออกโค้ง

เมือครบรอบ ช่วงทางตรงหน้าพิท รถนำ(1)จะทำการเปิดไฟ ฉุกเฉิน เพือเป็นสัญญานบอกให้รถที่ตามอยู่(2)เปลี่ยนตำแหน่งไปอยู่หลังสุด(4)
และคันรองลงมา(3)จะมาขึ้นมาตาม รถนำ Taxi (1) แทน
ในการเปลี่ยนตำแหน่ง รถที่จะเปลี่ยนไปเป็นคันหลังสุดให้ เปิดไฟชิดซ้าย เพื่อให้ขบวนเร่งความเร็วแซงขึ้นมา
การเปลี่ยนตำแหน่งจะต้องเสร็จก่อนถึงโค้งแรก

เมื่อถึงรอบที่ 5 รถอันดับที่ 2 จะกลับมาตามรถนำ และจะเพิ่มความเร็วเพื่อจะได้ รู้สึกตำแหน่งเบรคและ แรงเหวี่ยง
ทั้งนี้ ความเร็วจะไม่สูงจนมีปัญหากับรถ NA เดิมๆครับ

ระหว่างการTaxi หากรถคันใดมีปัญหาให้ ทำการ กระพริบไฟสูงเพื่อเป็นสัญญาน และ ชลอเข้าพิท

รถที่วิ่งนำ Taxi จะมีวิทยุอยู่ในรถเพื่อให้ ผู้คุมสนามสามารถ แจ้งความเร็วและระเบียบของกลุ่ม
ป้องกันปัญหาการตามไม่ทันหรือ เข้าใกล้กับอีกกลุ่มมากไป
หรือ เรียก กลุ่มที่มีปัญหากลับเข้าพิทครับ

วิธีการขับตามให้ ขัยตามในระยะที่ใกล้พอที่จะเห็นไลน์ที่ล้อคันหน้าวิ่งได้ชัดเจน
ประมาณ ไม่เกิน 1 ช่วงคันรถ ทั้งนี้ในช่วงความเร็วสูง ต้องเว้นระยะพอสำหรับช่วงเบรคด้วยครับ

เนื่องจากจะต้องใช้วิทยุสื่อสารหลายเครื่อง จึงขอความร่วมมือท่านที่มีวิทยุเครื่องแดง
ให้ช่วยเอามาด้วย (มากกว่า 1 เครื่องก็ได้)

ท่านใดมีข้อแนะนำก็ แนะนำได้เลยนะครับ
และขอขอบคุณท่านที่จะสละ รถและเวลามาวิ่งเป็น Taxi ด้วยครับ

เพิ่มเติม สนามนี้พื้นสนามมีความกว้างมากกว่าสนามอื่นๆ ทำให้สามารถวิ่งไลน์ได้สวยๆ
แต่มีบางช่วงที่ กำแพงอยู่ใกล้ขอบสนามมาก จึงควรระวังไว้ด้วยครับ
รายละเอียดจะเพิ่มเติมในช่วงเข้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 10:23:01 PM โดย Impreza lover »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
รับทราบครับ :bbbear_46:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
ขอนั่งแท๊กซี่ด้วยครับ ยังไม่เคยวิ่งสนามเลยสักครั้ง  :bbbear_20:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
ลูกพี่เตรียมการได้ดีแล้วครับ สู้ต่อไปทาเคชิ... เย้ย....พี่ป๊อก
มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ สามัคคีคือพลัง

ผมขออ้างอิงถึงอีกกระทู้เกี่ยวกับตารางโปรแกรมนะครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=90972.0

กำหนดการครับ 
8.30  สมาชิกลงทะเบียนเข้าร่วมงาน
9.00  แนะนำวิธีการขับรถแก่สมาชิกใหม่
         เปิดสนามให้สมาชิกที่มีประสบการณ์ได้ทดลองขับ             
10.00  แนะนำการขับในสนามแบบใช้รถขับนำ
10.30  Free run
12.00  รับประทานอาหารเที่ยง
13.00  Free run
15.30  Drag racing
16.30  ประกาศผล และมอบของรางวัล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 09:25:13 AM โดย pick »

• *
ขอนั่งแท๊กซี่ด้วยครับ ยังไม่เคยวิ่งสนามเลยสักครั้ง  :bbbear_20:

เชิญได้ครับ แต่ที่ผ่านมามักจะมีปัญหาคือ
เวลานั่งเราไมได้ฟีลรถเราเอง มุมมองก็ไม่เหมือนก้น โดยเฉพาะเบาะหลังจะไม่เห็นอะไรเลย

และอีกข้อ มีหลายครั้งที่ พอลงรถผมแล้วไปขึ้นรถเค้าเอง ลงรอบแรกก็หลุดเลย

คงเป็นอาการแบบว่า ไม่ได้ขับเองเลยรู้สึกว่าโค้งนี้เข้าได้เร็ว แต่พอขับเองไม่ได้รู้สึกแรงเหวี่ยงเลยใส่เกินครับ

สรุปขับตามเหมาะกว่า แต่ หากจะนั่งก็ยินดีครับ

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
ถ้ามีอะไรให้ช่วย โทรเรียกได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
ขอบคุณมากครับพี่  :bbbear_9:

• *
ถ้ามีอะไรให้ช่วย โทรเรียกได้เลยนะครับ
:bbbear_9: ขอบคุณครับ
หลายครั้งที่เห็นบีนั่งกับพื้น ทำงานทุกอย่างช่วยชมรม

นี่ถ้าลูกน้องที่บริษัทเห็นท่านประทานในสภาพนี้คงตกใจ  :bbbear_1:

• *
ลูกพี่เตรียมการได้ดีแล้วครับ สู้ต่อไปทาเคชิ... เย้ย....พี่ป๊อก
มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ สามัคคีคือพลัง

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7

ออฟไลน์ Terr Nara

• *

• *
ตอนนี้ผมรับงานโบนันซ่ามาสานต่อครับ :bbbear_19:

เห็นบางท่านยังไม่ได้โอนค่าใช้จ่าย
รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ
รายชื่อ เพื่อนๆและสถานะมีดังนี้ครับ

สรุปรายชื่อตอนนี้ครับ
1. แบงค์ whitescooby (โอนแล้ว)
2. ต้น bossma
3. เจิ้น walkway (โอนแล้ว)
4. บอส Boss 40787
5. พี่ภพ Phob (โอนแล้ว)
6. พี่บอย Boy รถบ้าน
7. เพชร pedkasem
8. ไอซ์ ICE_IMpreZA (โอนแล้ว)
9. พี่บี TRN (โอนแล้ว)
10. พ้ง Pandapong
11. พี่หนุ่ย spk (โอนแล้ว)
12. เต้ talaese12 (โอนแล้ว)
13. เจมส์ Tezza
14. กบ jaowkob
15. pop POP_EMS (โอนแล้ว)
16. พี่ป๊อก impreza lover (โอนแล้ว)
17. พี่ต๋า Ta (โอนแล้ว)
18. BoXerMania (โอนแล้ว)
19. BoXerMania (โอนแล้ว)
20. กั๊ก KuK High Performance (โอนแล้ว)
21. คุณพ่อกั๊ก KuK High Performance
22. ชวน CHUND
23. เค pimniyoum
24. พี่หนุ่ม jazz_im (โอนแล้ว)
25. โต้ง เพื่อนพี่หนุ่ม jazz_im (โอนแล้ว)
26. ป้อ ulicis (โอนแล้ว)
27. อีฟ aifz (โอนแล้ว)
28. หนึ่ง kamz
29. peter (โอนแล้ว)
30. เอ็ม mOnk3yZ (โอนแล้ว)
31. พี่โกะ M a r u K o (โอนแล้ว)
32. เอก japanboy (โอนแล้ว)
33. เพื่อนเอก japanboy (โอนแล้ว)
34. Nathan 2wheelsmoker
35. กุ่ย mallzaa (โอนแล้ว)
36. จี๊ด jeedz
37. โชค choke gf (โอนแล้ว)
38. ปอบ Popall
39. ปิ๊ก pick (โอนแล้ว)
40. เอก อิมเขียว (โอนแล้ว)
41. วศิน behknquxc (โอนแล้ว)
42. นันฑพงศ์ kmitl@ku (โอนแล้ว)
43. เพียว ppppure (โอนแล้ว)
44. รุจ GD
45. toon audi TT (โอนแล้ว)
46. puu Toyota corolla (โอนแล้ว)

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • jaowkob
รถยังนอนอู่ อยุ่เลยค้าบ :bbbear_11: