ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนที่อู่ไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 7206 ครั้ง)

ออฟไลน์ lodney

• *
  • Popular Vote : 8
ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนที่อู่ไหนกันบ้างครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 03:51:49 PM »
เพื่อนๆ ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนกันที่อู่ไหนบ้างครับ(งานเนียนๆ)  และอยากทราบราคาเรื่องงานสีในการแปลงนะครับ รบกวนหน่อย

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนที่อู่ไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 07:28:42 PM »
ลองติดต่อ ซูบารุกรุงเทพ ที่เดียวจบเลยครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ ppppure

• *
  • Popular Vote : 5
Re: ทำแมวผอมเป็นแมวอ้วนที่อู่ไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 07:48:43 AM »
ลองติดต่อ ซูบารุกรุงเทพ ที่เดียวจบเลยครับ :bbbear_34:
ผมกำลังทำอยู่กับซูบารุกรุงเทพครับ ใกล้จะเสร็จแล้วครับ ที่นี่โอเคเลยนะครับ

ออฟไลน์ ohm144

• *
  • Popular Vote : 3
  • แมวขาว อยากแรง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:26:38 PM »
ผมกำลังทำอยู่กับซูบารุกรุงเทพครับ ใกล้จะเสร็จแล้วครับ ที่นี่โอเคเลยนะครับ

ต้องมีงบเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมพร้อม  :bbbear_29:

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 02:49:41 PM »
อันนี้หมายถึงเฉพาะงานตัวถังช่ายป่าวครับ

ถ้าทำจากตัวถังแท้ ต้องเอาของแท้มาเชื่อมติด เลาะตะเข็บ บังโคลนกับเสาหลังคาหลังครับ แล้วก็เปลี่ยนประตูคู่หลังครับ คร่าวๆ ประมาณ 3แสนบาทครับ (ถามเมื่อ 1 ปีมาแล้ว)

ถ้าทำงานเสริมโป่งตัวถังเฉพาะล้อหลัง (แบบเดียวกับพวกรถแนวVIP) งบประมาณ แสนกว่าๆ ครับ แล้วแต่หาของได้ถูกแค่ไหน ถ้าหาถูกได้ก็ไม่เกินแสนห้า  งานแบบนี้ทำที่อู่ Yatt ครับ

ราคาทั้งสองแบบนี้รวมค่าของ + ทำสีทั้งคัน + ค่าแรง แต่ไม่รวมฝากระโปรงหน้า กระจังหน้า ไฟหน้า ครับ

(อะไหล่เฉพาะกันชนหน้า โป่งแท้คู่หน้า  สเกริต์ข้าง กันชนหลัง แล้วก็งานโป่งหลังหรือทำแท้ก็ค่าประตูคู่หลังกับเสาหลังคาหลัง)

งานออกมาแบบหลังได้ประมาณ 90-95% ของแบบแรกครับ แบบแรกเส้นจะคมและเนี้ยบกว่านิดหน่อยแต่ไม่มาก ดูผิวเผินดูไม่ออกครับ มิติอะไรใกล้เคียงกันหมด

แบบแรกมีข้อเสียคือต้องเลาะตะเข็บบังโคลน,ฝาประตูหลัง ซึ่งถ้าขายเต้นท์เขาจะคิดว่ารถเราชนท้ายหนักมา (เขาไม่เข้าใจ) แต่แบบหลังตะเข็บจะเดิมๆ หมดครับ

แบบหลังประหยัดกว่าครับ แต่ความละเอียดของงานสู้อู่ซูบารุกรุงเทพไม่ได้ (แต่ก็คอยไปดูแลให้เขาเก็บงานให้ก็คงไม่มีปัญหาอะไร)

แบบหลังทำประมาณไม่เกินสองเดือนครับ แบบแรกไม่ทราบ

แต่ทั้งสองแบบถ้าใช้ช่วงล่างเดิม ต้องเสริมอแดปเตอร์ครับ ถ้าล้อเดิมก็หน้า 1.0 นิ้ว หลัง 1.5 นิ้วครับ

:bbbear_36:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ ohm144

• *
  • Popular Vote : 3
  • แมวขาว อยากแรง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:45:31 PM »
ขอบคุณครับผมสำหรับข้อมูล 

ถ้าเอาทั้งคันมาสับราคาเป็นล้านเลย(รวมค่าทำ)  เคยถามซูบารุกรุงเทพอะคับ

ราคายังไม่ลงซะด้วย แต่งานพี่เค้าเนียนจริงๆ ทำแต่ละคัน สวยๆทั้งนั้น  :bbbear_34:

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 06:49:06 PM »
ซูบารุกรุงเทพ อยู่แถวไหนหรอครับ
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ lodney

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:31:58 PM »
ถ.เพชรเกษม ใกล้ ม.สยาม ครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 10:18:25 PM »
ซูบารุกรุงเทพ ที่เดียวจบ ครบทุกความต้องการ
อยากเห็นแมวอ้วนแล้ววววววว

ออฟไลน์ ขยะ.

• *
  • Popular Vote : 17
  • Born to Race!!!!
    • http://mungmai.com/th/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:17:49 PM »
อยากแปลงร่างแล้ว ว๊ากกกก :bbbear_39:
SUBARU Pathumthani.

ออฟไลน์ cocore

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2012, 11:59:57 AM »
 :bbbear_33: :bbbear_33: