ผู้เขียน หัวข้อ: คอยแต่งกับสายหัวเทียนแต่งมีประโยชน์อย่างไรครับ  (อ่าน 3614 ครั้ง)

ออฟไลน์ chokhihi

• *
  • Popular Vote : 0
มันทำให้รถวิ่งดีขึ้นจิงหรือเปล่าครับ :bbbear_33: :bbbear_33: :bbbear_33:

ออฟไลน์ R2

• *
  • Popular Vote : 8
Re: คอยแต่งกับสายหัวเทียนแต่งมีประโยชน์อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 07:41:45 AM »
มีผลทำให้ประสิทธิภาพดีขึ้นเล็กน้อย แต่ถ้าอย่ารู้ใหละเอียดลองสังเกตุรอบเครื่องยนต์ก่อนใส่ และเอาเครื่องเช็ดที่มีมอนิเตอร์วัดค่า ingition. ดูว่าค่าเปอร์เซ็นการจุดระเบิดรอบตำ่มีตัวเลขเท่าไหร่ และจดบันทึกเอาไว้ หลังจากนั้นใส่ชุดคอยจุดระเบิดพัสม่าดูจะเห็นการเปลี่ยนแปลงของตัวเลขที่หน้าจอ ถ้าตัวเลขมีเปอร์เซ็นที่สูงขึ้นแสดงว่าคอยจุดระเบิดที่ใส่เพิ่ม มีประสิทธิภาพที่ดี แต่จะว่ิงดีขึ้นหรือไม่อยู่ที่ความรู้สึกในการขับขี่นะครับ.

ออฟไลน์ chokhihi

• *
  • Popular Vote : 0
Re: คอยแต่งกับสายหัวเทียนแต่งมีประโยชน์อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 06:19:48 AM »
ขอบคุณครับ :bbbear_31: :bbbear_31: