ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเสือด้วยยยยย...........ไฟดับ  (อ่าน 11940 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ช่วยเสือด้วยยยยย...........ไฟดับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:00:53 PM »
สั้นๆง่ายๆสม  mush21ซนนัก อิอิ

ตาโบ๊สสส  ทำไมถึงทำกับช้านนนนนได้   mush26 mush26
ต่อสายเข้ากล่อง control unit ผิดรึเปล่าครับ
เพราะตัวหน้ามืดไฟมันจะ Dimming ลงด้วยเวลาเปิดไฟหน้า

ผมก็ DIY ไม่เป็นนะ แต่เด๋วค้นคู่มือติดตั้งในกล่องถ่ายรูปมาให้
ไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่านะครับ

ขอบคุณฮับ mush23

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: ช่วยเสือด้วยยยยย...........ไฟดับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:00:23 AM »
อ่านๆดูแล้ว พอจะจับใจความได้ว่า มันจะมีเส้น power source (ต่อจากตัวรถ เข้ากล่อง control) ตามภาพ
มันจะมีเส้นนึงในนี้ (ภาพที่2) ที่เป็นเส้น Illumination หรือใช้ควบคุมการหรี่แสงไฟของ Defi ให้สัมพันธ์กับการเปิดไฟหน้ารถ
ผมว่าน่าจะแถวๆนี้แหละ เดา 55

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 12:02:45 AM »
อีกรูปครับ ชัดๆ ตรงวิธีต่อเส้น Power Source

ไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่านะครับ ขอให้โชคดี 55

ออฟไลน์ Johny KOB

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:06:43 AM »
รื้ออยู่ไหนครับจะไปช่วยอีกแรงครับคุณหมอ emo72o
LINE ID kob_remix

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:26:27 AM »
ไม่รู้ตอนถอดคอนโซลได้ถอดสายรึเปล่าครับ

เป็นไปได้รึเปล่าว่าต่อสายกลับไปสลับ  สายส้มกับขาวนะครับ

ลองเปิดไฟหน้าเฉยๆ แบบไม่ต้องติดเครื่อง ว่าไฟเกจติดรึเปล่า

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:05:40 AM »
ไม่รู้ตอนถอดคอนโซลได้ถอดสายรึเปล่าครับ

เป็นไปได้รึเปล่าว่าต่อสายกลับไปสลับ  สายส้มกับขาวนะครับ

ลองเปิดไฟหน้าเฉยๆ แบบไม่ต้องติดเครื่อง ว่าไฟเกจติดรึเปล่า

พี่โม จำได้ว่าไม่ได้ถอดสายไฟ ใต้พวงมาลัยนะครับ แต่ตรงกลาง กับฝังซ้าย  .....เหี้ยน :bbbear_20:

รื้ออยู่ไหนครับจะไปช่วยอีกแรงครับคุณหมอ emo72o

ตอนนี้มาอยู่ กทม.คร้าบบบ :bbbear_34:

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 09:06:22 AM »
อีกรูปครับ ชัดๆ ตรงวิธีต่อเส้น Power Source

ไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่านะครับ ขอให้โชคดี 55

ขอบคุณคร้าบบบบบ  :bbbear_9:

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 10:44:06 AM »
ถ้าเป็น Control II   ลองดูที่ meter output 1 กับ 2    ให้เสียบที่ 1

ถ้าเผลอไปเสียบที่ 2  อาจ หน้ามืดสมชื่อ ก็เปนนด้ายยยยยย :bbbear_43:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:07:25 AM »
ถ้าเป็น Control II   ลองดูที่ meter output 1 กับ 2    ให้เสียบที่ 1

ถ้าเผลอไปเสียบที่ 2  อาจ หน้ามืดสมชื่อ ก็เปนนด้ายยยยยย :bbbear_43:

มันปลั๊กเดียวกันหรอครับ :bbbear_33:

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:22:44 AM »
รบกวนอย่าอ้างเมียนะคะว่าใช้ไปซื้อน้ำ บอกให้ซื้อมาตั้งหลายวันแล้วลืมเอง emo74o

แต่อย่างว่าน่ะค่ะ มือชน เห็นรถประกอบร่างอยู่เป็นไม่ได้ ต้องมาแงะแกะเกาอยู่ร่ำไป มิน่า....วันนี้ขับรถเราไปทำงาน แล้วมาบอกว่าจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ อิอิ สมน้ำหน้า :bbbear_17: :bbbear_17:

จากเมียน้ำตาเสือดำ เข้ามาตอบค่าาาาา :bbbear_46:

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:29:01 AM »
รบกวนอย่าอ้างเมียนะคะว่าใช้ไปซื้อน้ำ บอกให้ซื้อมาตั้งหลายวันแล้วลืมเอง emo74o

แต่อย่างว่าน่ะค่ะ มือชน เห็นรถประกอบร่างอยู่เป็นไม่ได้ ต้องมาแงะแกะเกาอยู่ร่ำไป มิน่า....วันนี้ขับรถเราไปทำงาน แล้วมาบอกว่าจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องให้ อิอิ สมน้ำหน้า :bbbear_17: :bbbear_17:

จากเมียน้ำตาเสือดำ เข้ามาตอบค่าาาาา :bbbear_46:

อ่า เสือดำงานเข้า  :bbbear_15: และแล้วความจริงก็ถูกเปิดเผย อิอิ

ไปละ แว๊บ mush13
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:29:51 AM โดย NOp76 »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:07:53 PM »

อันนี้สมควรประนามครับ mush32
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:12:06 PM »
ตัวใครตัวมันเว้ยเฮ้ย.  :bbbear_40:
แต่มันน่าจริงๆใช้ไปซื้อน้ำหลายวันล่ะยังเนียนอยู่หลายวัน. ลองเป็นผมซิงอนยันลำปาง :bbbear_8:

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:33:02 PM »
อ่า เสือดำงานเข้า  :bbbear_15: และแล้วความจริงก็ถูกเปิดเผย อิอิ

ไปละ แว๊บ mush13
อันนี้สมควรประนามครับ mush32
ตัวใครตัวมันเว้ยเฮ้ย.  :bbbear_40:
แต่มันน่าจริงๆใช้ไปซื้อน้ำหลายวันล่ะยังเนียนอยู่หลายวัน. ลองเป็นผมซิงอนยันลำปาง :bbbear_8:

เอาเว้ย ตะก่อนเข้ากันเป็นขลุ่ย เป็นปี่  :bbbear_46:

เมียผมมาที ทิ้งกันซะงั้น    :bbbear_38:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:37:23 PM »

เอาเว้ย ตะก่อนเข้ากันเป็นขลุ่ย เป็นปี่  :bbbear_46:

เมียผมมาที ทิ้งกันซะงั้น    :bbbear_38:
ใครจะกล้าหือล่ะ เมียเชียวนะยิ่งกว่านาง...ในวรรณคดีอีก :bbbear_41: