ผู้เขียน หัวข้อ: xv มีใครติด 3m รุ่น crystalline บ้าง  (อ่าน 4336 ครั้ง)

ออฟไลน์ supnova

• *
  • Popular Vote : 0
xv มีใครติด 3m รุ่น crystalline บ้าง
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 01:06:15 PM »
ขอความเห็นจากคนที่ติดรุ่น crystalline มาหน่อยครับ ดีรึเปล่า เบอร์อะไร อยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: xv มีใครติด 3m รุ่น crystalline บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 03:22:18 PM »
รถที่บ้านติดมาครับ ต้องถามก่อนว่าจะติดแบบเข้มหรือใส

ตัวนี้ผมว่าเหมาะกับคนชอบใสๆแต่ไม่อยากร้อนครับ  เพราะถ้าชอบเข้มๆผมว่าติดตัวไม่ท้อปราคาถูกกว่าแต่น่าจะกันร้อนได้พอกัน

easy-pass, GPS ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
Re: xv มีใครติด 3m รุ่น crystalline บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 09:25:27 AM »
ถ้าอยากได้ดำกลางๆ ผมเลือก Huper นะครับ ถูกกว่าแต่กันร้อนดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ มดแดง

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 10:53:33 PM »
สมัครมาเพื่อตอบเลยครับ ไม่อยากให้เสียเงินมากโดยไม่คุ้ม ผมใช้มา2เดือน ติดกับตัวแทนถูกต้อง พบว่ากันความร้อนได้ไม่ดีเท่าฟิล์มที่มีปรอทผสมที่แสงเข้าได้ใกล้เคียงกันครับ ไม่ใช่ฟิล์มปรอทที่สะท้อนมากๆนะครับ เป็นฟิล์มทั่วๆไป ส่วนเรื่องความใส ดีมากครับ สรุปว่าไม่คุ้มเงินครับ

ออฟไลน์ มดแดง

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2015, 10:55:26 PM »
สมัครมาเพื่อตอบเลยครับ ไม่อยากให้เสียเงินมากโดยไม่คุ้ม ผมใช้มา2เดือน ติดกับตัวแทนถูกต้อง พบว่ากันความร้อนได้ไม่ดีเท่าฟิล์มที่มีปรอทผสมที่แสงเข้าได้ใกล้เคียงกันครับ ไม่ใช่ฟิล์มปรอทที่สะท้อนมากๆนะครับ เป็นฟิล์มทั่วๆไป ส่วนเรื่องความใส ดีมากครับ สรุปว่าไม่คุ้มเงินครับ

ลืมบอกครับ ผมใช้C40 ตัวเข้มสุดของ 3M Crystalline

ออฟไลน์ makroton

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 03:00:58 PM »
ติด crystalline40 รอบคัน เทียบกับรถคันอื่นที่ติดฟิล์มธรรมดาแล้วชอบมากกว่า ทัศนิวิสัยดีมาก เรื่องการกันร้อนคิดว่าพอๆกันครับ เพราะข้อดีของฟิล์มใสคือกันร้อนเท่าฟิล์มมืด แต่ใสกว่า

ออฟไลน์ Max_man

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 10:17:31 PM »
ถ้าเทียบฟิล์มใสผมชอบ Lamina L60Max มากกว่านะ รู้สึกว่าเย็นกว่านิดๆ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ