ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ subaru จากแหลมฉบ้ง ชลบุรี ขึ้นดอยตี 5.30 น อินทนนท์ สะเมิง เชียงใหม่  (อ่าน 43856 ครั้ง)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_4:อยู่เชียงใหม่มามิตติ้งด้วยกันนะคับ วันที่ 25มิยนี้ 5โมงเย็นที่บิ๊กชีีดอนจั่นครับ

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
:bbbear_4:อยู่เชียงใหม่มามิตติ้งด้วยกันนะคับ วันที่ 25มิยนี้ 5โมงเย็นที่บิ๊กชีีดอนจั่นครับ
  :bbbear_9: ขอบคุณครับ ตอนนี้ยังไม่ได้ไปอยู่ที่เชียงใหม่ ครับ ถ้าได้ไปอยู่แลัวจะไปนะครับ

ออฟไลน์ adnoss

• *
  • Popular Vote : 0
แจ่มแมวมากน้าโจ๋ยถ้าอยู่ไกล้ๆนีเปลี่ยนใจไปใช้อิมด้วยแล้วน่าจะมันดี      น้องเองพี่

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
จัดส่งให้เรียบร้อยครับ..
ลองแล้ว + ช่วงล่างชุดใหม่ อย่าลืม up date รูป น้องซู ล่าสุดมาให้ชมบ้างนะครับ :bbbear_19:

ชอบจริงๆ นี่แหละ สัญชาติแรลลี่แท้ๆ .. :bbbear_34:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

• *
 :bbbear_48:
จัดส่งให้เรียบร้อยครับ..
ลองแล้ว + ช่วงล่างชุดใหม่ อย่าลืม up date รูป น้องซู ล่าสุดมาให้ชมบ้างนะครับ :bbbear_19:

ชอบจริงๆ นี่แหละ สัญชาติแรลลี่แท้ๆ .. :bbbear_34:
ขอบคุณครับ ตอนเย็นผมจะโอนเงินไปให้นะครับ  ได้ครับจะ อัพรูปให้ดูครับ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
:bbbear_48: ขอบคุณครับ ตอนเย็นผมจะโอนเงินไปให้นะครับ  ได้ครับจะ อัพรูปให้ดูครับ

รับทราบครับ.. :bbbear_19:

ขออภัยครับ ผมลืม มือถือไว้ในรถ ( อีกแระ )  :bbbear_19: เห็น miss call ตอนเช้า เมื่อกี้นี้

รถค่อยๆเก็บรายละเอียดไป .  เพลินดี ... เงินในกระเป๋าก็เพลินไปด้วย  :bbbear_43: เสพซูแล้วเลิกยากครับ
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ JimmyFly

• *
  • Popular Vote : 2
ผมขึ้นดอยอินทนนท์ เกือบทุกๆ 2 เดือนครับ ขอยืนยันว่าสวยทุกฤดูครับ ไม่ต้องรอไปแย่งกันขึ้นตอนหน้าหนาวครับ
หน้าร้อนกลางวันแสก ข้างล่าง 40 องศา ขึ้นไปถึงยอด ยังไงก็ไม่เกิน 25 ครับ

แต่หน้าฝน ก็ต้องขับระวังหน่อยครับ ทางขึ้นไปฝั่งจอมทอง ถนนดีครับ แต่ถ้าแยกไปขุนวางทางจะแย่หน่อย ล่าสุดมาผมเจอถนนขาด + ดินถล่มครับ ดีที่ว่ารถขับ4 รอดมาได้ แต่ลิ้น STI กระจายติดติดขี้โคลน 555

ขึ้นทางสันป่าตองก็สวยนะครับ ผ่านแม่วาง เที่ยวลำห้วย ล่องแก่ง ขี่ช้าง ขึ้นขุนวาง ที่นาขั้นบันไดสวยๆ ป่าสนแบบต่างประเทศ เที่ยวศูนย์เกษตรโครการหลวง (เหมือนอยู่ต่างประเทศ) วนลงมาทางโครงการหลวง ชมดอกพญาเสือโคร่ง (ช่วงหลังปีใหม่ เดือน มค.)

ต่อไปทางข้าวที่ทำการอุทยาน ขึ้นจุดสูงสุดแดนสยาม เที่ยวพระธาตุนภเมทนีดลและพระธาตุนภพลภูมิสิริ ออกจอมทอง เที่ยวน้ำตก เดินชมป่าดึกดำบรรณ์ เที่ยวแปลงดอกไม้โครงการหลวง

ขึ้นได้ทั้งปีครับ เมืองไทยมีที่สวยๆ อีกเยอะครับ แนะนำครับ

ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยนะครับ ถ่ายไม่เปน + ใช้กล้อง Blackberry ครับ -_-!

• *
อันนี้ล่าสุด ไป อ.ขนอม จ.สุราษฯ มาครับ สวยมาก

• *
ผมขึ้นดอยอินทนนท์ เกือบทุกๆ 2 เดือนครับ ขอยืนยันว่าสวยทุกฤดูครับ ไม่ต้องรอไปแย่งกันขึ้นตอนหน้าหนาวครับ
หน้าร้อนกลางวันแสก ข้างล่าง 40 องศา ขึ้นไปถึงยอด ยังไงก็ไม่เกิน 25 ครับ

แต่หน้าฝน ก็ต้องขับระวังหน่อยครับ ทางขึ้นไปฝั่งจอมทอง ถนนดีครับ แต่ถ้าแยกไปขุนวางทางจะแย่หน่อย ล่าสุดมาผมเจอถนนขาด + ดินถล่มครับ ดีที่ว่ารถขับ4 รอดมาได้ แต่ลิ้น STI กระจายติดติดขี้โคลน 555

ขึ้นทางสันป่าตองก็สวยนะครับ ผ่านแม่วาง เที่ยวลำห้วย ล่องแก่ง ขี่ช้าง ขึ้นขุนวาง ที่นาขั้นบันไดสวยๆ ป่าสนแบบต่างประเทศ เที่ยวศูนย์เกษตรโครการหลวง (เหมือนอยู่ต่างประเทศ) วนลงมาทางโครงการหลวง ชมดอกพญาเสือโคร่ง (ช่วงหลังปีใหม่ เดือน มค.)

ต่อไปทางข้าวที่ทำการอุทยาน ขึ้นจุดสูงสุดแดนสยาม เที่ยวพระธาตุนภเมทนีดลและพระธาตุนภพลภูมิสิริ ออกจอมทอง เที่ยวน้ำตก เดินชมป่าดึกดำบรรณ์ เที่ยวแปลงดอกไม้โครงการหลวง

ขึ้นได้ทั้งปีครับ เมืองไทยมีที่สวยๆ อีกเยอะครับ แนะนำครับ

ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยนะครับ ถ่ายไม่เปน + ใช้กล้อง Blackberry ครับ -_-!

:bbbear_16:  ดีครับ  ยินดีที่ได้รู้จักครับ เห็นภาพวิวสวยมาก ครับ ไม่ทราบว่าเป็นคนเชียงใหม่ เหรอครับ

• *
สวัสดีครับผม
คน กทม. ครับ แต่คุณแม่ดั่งเดิมจากเชียงใหม่ครับ
คุณย่า น้าๆ ลุงๆ ยังคงอาศัยอยู่ที่เชียงใหม่ครับ บวกกับมีเรื่องงานด้วย เลยได้ไปเชียงใหม่เกือบทุกเดือนครับผม

• *
ดีครับ   :bbbear_32:  ผมกะว่าจะไปเชียงใหม่ วันเข้าพรรษา ปลายเดือน นะครับ  ไม่ทราบว่าคุณ จิมมี่ ขึ้นเชียงใหม่ ไมครับ

• *
 :bbbear_32: พี่แก้ว ผมเปลี่ยนใส่เบรค Subaru 4 port แล้วครับ  พรุ่งนี้จะออกเดินทางจากเพชรบูรณ์ ไปเชียงของ จ.เชียงราย แลัวจะไปเชียงใหม่ ตั้งแต่ 13-17 /สค/56 นี้ จะหมดค่าน้ำมันเท่าไรกัน

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
เบรคสวย หางก็สวยนะคร้าบ  :bbbear_2:

• *
 :bbbear_26:ขอบคุณครับ ดุณบี

• *
:bbbear_26:ขอบคุณครับ ดุณบี
:bbbear_32:เมื่อวันที่ 13-19 สค 56 ผมมีโอกาสไปเที่ยวเชียงของ เชียงราย ดอยช้าง เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์  เอาภาพมาฝากครับ