ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ subaru จากแหลมฉบ้ง ชลบุรี ขึ้นดอยตี 5.30 น อินทนนท์ สะเมิง เชียงใหม่  (อ่าน 43842 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
หวัดดีครับ น้องใหม่ครับ  ผมขับ subaru  ออกจากแหลมฉบ้ง ชลบุรีเวลา 17.00น.  ขึ้นดอย อินทนนท์ตี 5.30 น และไปจัดงานวันเด็กที่ อ. สะเมิง เชียงใหม่
รถไม่ได้แต่ง เดิมๆ เครื่อง 1.6 cc  อืมตอนขึ้นดอย ตีห้า วันนั้น มีหมอกหนามากๆๆมองไม่เห็นทางเลย ระยะทาง 5 เมตรยังมองไม่เห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2012, 11:01:06 PM โดย Pai0 »

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
ยินดีที่รู้จักครับ...มีอะไรก็มาแชร์ประสบการณ์กัน
ผมได้ไปเที่ยวเหนือตอนปีใหม่.....แต่ไม่ได้เอารถไป
ตอนขึ้นดอยเห็นถนนน่าขับมาก....เกิดอาการคัน..อยากเอาSUBARUมาขับบ้างจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 10:15:55 AM โดย pick »

• *
ยินดีได้รู้จักครับ ผมไปเชียงใหม่บ่อยครับ ก็ใช้subaru คู่ใจนี่แหละ ไว้ใจได้ ขับขึ้นดอยสนุกมาก ๆๆ วันที่29 มค 55 นี้ก็จะไปอีก ค่าน้ำมัน ไปกลับชลบุรี เชียงใหม่ ก็ 6000 บาท อืม ตก 13.5 Km./L

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ยินดีได้รู้จักครับ ผมไปเชียงใหม่บ่อยครับ ก็ใช้subaru คู่ใจนี่แหละ ไว้ใจได้ ขับขึ้นดอยสนุกมาก ๆๆ วันที่29 มค 55 นี้ก็จะไปอีก ค่าน้ำมัน ไปกลับชลบุรี เชียงใหม่ ก็ 6000 บาท อืม ตก 13.5 Km./L
ถือว่าประหยัดเลยนะครับ น่าเอารถไปขับจริงๆเลย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
ถือว่าประหยัดเลยนะครับ น่าเอารถไปขับจริงๆเลย
ดีครับ น่่าจะรองไปเที่ยวนะครับ ที่ เชียงใหม่ ขับรถไกลๆ ระยะทางพิสูจน์รถกาลเวลาพิสูจน์ 555

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
ตอนผมไป กรุงเทพ-เชียงใหม่-ปาย-เชียงใหม่-กรุงเทพ  หมดค่าน้ำมันไป หมื่นกว่าบาทเลยครับ 555 แพงกว่าค่าเที่ยวอีกอ่ะ

แต่มันส์มากเลยครับเวลาขับขึ้นเขาเนี้ย mush16
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• *
ดีครับ ก็ได้ประสบการณ์ขับขี่ระยะทางไกลๆ รวมถึงสมรรถนะ ..คนและเครื่องยนต์ Subaru ด้วย ก็น่าภูมิใจนะครับ ที่ผู้ที่ชอบ Subaru...ฝากเข้าไปเยี่ยมชม เว็ปผมด้วยนะครับ    www.pai0.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2012, 04:10:22 PM โดย Pai0 »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
13.5โล/ลิตร ขับ2หรือขับ4ครับ ถ้าขับ4ก็ประหยัดมากกก emo65o คิดถึง1600 mush30
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
ดีครับ ขับสี่ครับ เครื่องปี2003 ใช้ความเร็วเฉลี่ย  120-130 km/hr.  emo65o ก็ขับเที่ยว อ.สะเมิง อินทนนท์ ขึ้นดอย

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
น้องอิมไปได้ทุกๆที่ครับ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
อยากไปจัง ขับชิว ชิวไปเลยนะครับอิจฉามากๆ   mush17
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

• *
ดีคับ  วันนี้ผมก็มาเชียงใหม่ครับ เอาซูมา ขับขึ้นดอยสุเทพ และไปขุนช่างเคี่ยนอยู่เลยดอยสุเทพ ไปอีก ทางแคบรถสวนทางต้องหลีกให้ ใครมาขับระว้งนะครับ ใช้แตรทางโค้ง ทางกว้าง 3.55เมตรได้

ออฟไลน์ MonZaa

• ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตเราเลือกเอง
  • *
  • Popular Vote : 2
คันนี้ คุ้นๆๆ จัง   emo64o

• *
555 แวะเอารถมาให้ชมแล้วนี่

ออฟไลน์ MonZaa

• ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตเราเลือกเอง
  • *
  • Popular Vote : 2
รถบ้าน  ครับพี่   emo64o