ผู้เขียน หัวข้อ: ขับ subaru จากแหลมฉบ้ง ชลบุรี ขึ้นดอยตี 5.30 น อินทนนท์ สะเมิง เชียงใหม่  (อ่าน 43824 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
เดิมๆๆเป็นเกียร์ ออโต้ เครื่อง EJ1.8 แลัวมาเปลื่ยน เครื่องEJ 1.6 เกียร์ธรรมดาครับ ขับสี่ครับ

ค้าเปลี่ยนลูกเกียร์นี่ ใช้จ่ายไปเยอะมั้ยครับ

เข้าใจว่า เครื่องแต่ละตัวก็ใช้เกียร์ไม่เหมือนกัน

เล็งๆรถไว้เป็น EJ20 แต่ว่ามันเป็นออโต้ เลยอยากทราบว่าใช้จ่ายไปราวๆเท่าไหร่ ขอบคุณครับ  :bbbear_16:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Pai0

• *
  • Popular Vote : 8
    • www.pai0.com
ดีครับ ตอนนั้นคือว่ามีพี่ เค้าจะเปลื่ยนใหม่เป็น เครื่อง EJ2.0  คับ ก็เลยขอยกทั้งเครื่อง1.6 และช่วงล่าง เกียร์ธรรมดา ดัวย  ใช้งบตอนนั้น 80000 บาท ครั :bbbear_4:

• *
 :bbbear_34:  มีต่อ อินทนนท์  หนาวมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 04:29:53 PM โดย Pai0 »

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_4:วิวสวยมากครับ...

• *
 :bbbear_43:ดีครับ  เพื่อนSSS ผมมีโครงการจะไปแจกของวันเด็ก ที่ บ้านแม่โต๋ อ.สะเมิง จ.เชียงใหม่  มีใครร่วมบริจากบ้าง โครงการนี้ทำมา3ปีแล้ว

• *
ดีคีับ เมื่อวันที่ 19- 21 มค.56 ผมได้ไปแจกของงานวันเด็กที่ สะเมิง บ้านขุนโต๋ และได้ไปที่ หน่วยจัดการต้นน้ำที่ แม่ตะมาน สันป่าเกี้ยะ เชียงดาว
เส้นทางเป็นดินลูกรัง นะครับ มีแลัว ใช้ให้คุ้ม

ออฟไลน์ klein88

• *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_34:...เครื่องเดิมๆไม่ซนน่าใช้ได้เลยครับผมก็จะเน้นเดิมๆเอาเหนียวไว้ก่อน..ผมก็อยากไปไกลๆครับคิดว่าจะไปเมษา ของผมej20ไม่โบเกียatเครื่องเก่าๆไม่ฝืนกดต้นๆ....รถท่านเวลาอยู่กลางป่าเขาดูโหดดิบดีครับไม่ต้องทำสีอย่างนี้...

• *
ดีครับ รถผมเป็นเครื่องEJ 1.6 ของหูมครับ พาขึ้นดอยแม่ตะมาน เชียงดาว เชียงใหม่ ระยะทาง 21 กิโลเมตร ใช้เวลา 1 ชั่วโมง ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=D08Nc4WPg2g&list=HL1358919389&feature=mh_lolz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 12:25:00 PM โดย Pai0 »

• *
ได้ล้อBRZ ของคุณบี มา เอามาใส่ น้องอิม เก่าๆๆ

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
^^ ใส่ขึ้นมาแล้วสวยกว่าที่ผมคิดไว้อีกแฮะ ดูเต็มกำลังดีเลยครับ  :bbbear_2:

• *
 :bbbear_9: :bbbear_48: ขอบคุณครับ สวยดี  ตามดัวยรูป Subaru BRZ  ของคุณบี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2013, 10:23:17 PM โดย Pai0 »

• *
^^ ใส่ขึ้นมาแล้วสวยกว่าที่ผมคิดไว้อีกแฮะ ดูเต็มกำลังดีเลยครับ  :bbbear_2:
     :bbbear_16: วันนี้เจอคุณ บี ทักทาย แม้ ขับ บี เอ็ม เท่มาก ขอบคุณที่ยังจำได้ พอดีไปเอาหางหลังมาใส่น้องอิม

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
 :bbbear_25:
     :bbbear_16: วันนี้เจอคุณ บี ทักทาย แม้ ขับ บี เอ็ม เท่มาก ขอบคุณที่ยังจำได้ พอดีไปเอาหางหลังมาใส่น้องอิม

เห็นด้านหลังไกลๆ ก็จำได้ว่าน่าจะเป็นรถพี่ครับเลยรีบขับขึ้นไปทักทาย เจอกันครั้งหน้าถ้าใส่หางหลังแล้วไม่รู้ผมจะยังจำรถพี่ได้รึเปล่านะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
ได้ล้อBRZ ของคุณบี มา เอามาใส่ น้องอิม เก่าๆๆ

ผมแก้ว คนที่ขาย สเปเซอร์ นะครับ

เพิ่งเห็นรถ และ ล้อ ครับ ไม่นึกว่า ใส่แล้วดูแปลกตา ภูมิฐานดีครับ...

เท่าที่มองด้วยตา pcd กับ ดุมกลาง ใส่เข้าไปที่ GC คันนี้ได้แน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์

แต่..Center Bore ของล้อ BRZ คันนี้ ขนาด 56.1 mm ชัวร์..คงไม่สามารถเอาสเปเซอร์ยัดเข้าไปได้

เนื้อของ hub bore ที่สเปเซอร์ เหลือข้างละ 4 mm คงไม่พอที่จะล้างออก จาก 65 ให้เหลือ 56 แน่นอนครับ

และก็ไม่แนะนำให้ไปกลึงขยาย center bore ที่ล้อ เพราะได้ไม่คุ้มเสีย ..

เท่าที่ดูก็เต็มซุ้มพอควรแล้วนะครับ สวยพอดีๆเลย  ล้อชุดนี้ กว้าง 7 นิ้ว  ออฟ 48 เป๊ะสำหรับ GC แล้ว :bbbear_34:

ยินดีทีได้รู้จักครับ  อยากไปเที่ยวเหนือมาก ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยขึ้นไปซักที  :bbbear_8:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

• *
 :bbbear_19:
ผมแก้ว คนที่ขาย สเปเซอร์ นะครับ

เพิ่งเห็นรถ และ ล้อ ครับ ไม่นึกว่า ใส่แล้วดูแปลกตา ภูมิฐานดีครับ...

เท่าที่มองด้วยตา pcd กับ ดุมกลาง ใส่เข้าไปที่ GC คันนี้ได้แน่นอนล้านเปอร์เซ็นต์

แต่..Center Bore ของล้อ BRZ คันนี้ ขนาด 56.1 mm ชัวร์..คงไม่สามารถเอาสเปเซอร์ยัดเข้าไปได้

เนื้อของ hub bore ที่สเปเซอร์ เหลือข้างละ 4 mm คงไม่พอที่จะล้างออก จาก 65 ให้เหลือ 56 แน่นอนครับ

และก็ไม่แนะนำให้ไปกลึงขยาย center bore ที่ล้อ เพราะได้ไม่คุ้มเสีย ..

เท่าที่ดูก็เต็มซุ้มพอควรแล้วนะครับ สวยพอดีๆเลย  ล้อชุดนี้ กว้าง 7 นิ้ว  ออฟ 48 เป๊ะสำหรับ GC แล้ว :bbbear_34:

ยินดีทีได้รู้จักครับ  อยากไปเที่ยวเหนือมาก ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยขึ้นไปซักที  :bbbear_8:
  ขอบคุณครับ ที่ให้คำแนะนำ เมื่อวันอาทิตย์ ผมลองถอดลัอมาวัด แลัว center bore วัดได้ 56.1 มม. ครับ ใส่ไม่ได้แน่  มีโอกาสก็หาเวลาไปเที่ยวที่เชียงใหม่ นะครับ นัดผมเลย จะพาไปเที่ยว แนะต้องไปช่วงฤดูหนาว  จะพาไปกินสตอรเบอรีที่สวนผมเอง  ที่ อ.สะเมิง  เชียงใหม่