Gallery > Picture Gallery

ขับ subaru จากแหลมฉบ้ง ชลบุรี ขึ้นดอยตี 5.30 น อินทนนท์ สะเมิง เชียงใหม่

(1/16) > >>

Pai0:
หวัดดีครับ น้องใหม่ครับ  ผมขับ subaru  ออกจากแหลมฉบ้ง ชลบุรีเวลา 17.00น.  ขึ้นดอย อินทนนท์ตี 5.30 น และไปจัดงานวันเด็กที่ อ. สะเมิง เชียงใหม่
รถไม่ได้แต่ง เดิมๆ เครื่อง 1.6 cc  อืมตอนขึ้นดอย ตีห้า วันนั้น มีหมอกหนามากๆๆมองไม่เห็นทางเลย ระยะทาง 5 เมตรยังมองไม่เห็น

pick:
ยินดีที่รู้จักครับ...มีอะไรก็มาแชร์ประสบการณ์กัน
ผมได้ไปเที่ยวเหนือตอนปีใหม่.....แต่ไม่ได้เอารถไป
ตอนขึ้นดอยเห็นถนนน่าขับมาก....เกิดอาการคัน..อยากเอาSUBARUมาขับบ้างจัง

Pai0:
ยินดีได้รู้จักครับ ผมไปเชียงใหม่บ่อยครับ ก็ใช้subaru คู่ใจนี่แหละ ไว้ใจได้ ขับขึ้นดอยสนุกมาก ๆๆ วันที่29 มค 55 นี้ก็จะไปอีก ค่าน้ำมัน ไปกลับชลบุรี เชียงใหม่ ก็ 6000 บาท อืม ตก 13.5 Km./L

boatstd:

--- อ้างจาก: Pai0 ที่ มกราคม 26, 2012, 12:44:17 PM ---ยินดีได้รู้จักครับ ผมไปเชียงใหม่บ่อยครับ ก็ใช้subaru คู่ใจนี่แหละ ไว้ใจได้ ขับขึ้นดอยสนุกมาก ๆๆ วันที่29 มค 55 นี้ก็จะไปอีก ค่าน้ำมัน ไปกลับชลบุรี เชียงใหม่ ก็ 6000 บาท อืม ตก 13.5 Km./L

--- End quote ---
ถือว่าประหยัดเลยนะครับ น่าเอารถไปขับจริงๆเลย

Pai0:

--- อ้างจาก: boatstd ที่ มกราคม 26, 2012, 04:26:16 PM ---ถือว่าประหยัดเลยนะครับ น่าเอารถไปขับจริงๆเลย

--- End quote ---
ดีครับ น่่าจะรองไปเที่ยวนะครับ ที่ เชียงใหม่ ขับรถไกลๆ ระยะทางพิสูจน์รถกาลเวลาพิสูจน์ 555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version