ผู้เขียน หัวข้อ: งานงอกคับ ไอตัวนี้ ละลายเลย เค้าเรียกว่าตัวอะไรหรอคับ มีรูปประกอบคับผม  (อ่าน 5313 ครั้ง)

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
มันละลายออกมาจาก ก้อนสี่เหลียมสีน้ำเงินเล็กๆเนี่ยอ่ะคับ  เค้าเรียกว่าอะไร หว่า ???

มันเยิ้ม ออกมาทางข้างล่าง สายท่อยางอ่ะคับ

แล้วมีผลอะไรมั้ยคับ

ปล. ตอนนี้บูสหาย -*-

ขอความช่วยเหลือด้วยคับ มือใหม่คร้าบบบบบบบ mush27
ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
งานงอกล่ะท่าน 

ไอ้ตัวที่ท่านว่าเนี่ย  ทำจากเหล็กไหล เนปาล 

ท่านต้อง ออก แสวงบุญ เพื่อตามหามันมา........    เอาอีกและ ไอ้เฉือดำ   เค้าจะแบนเอ็งอยู่ร่อมร่อ

ไอ้ตัวที่ท่านว่า คือ wastegate solenoid จ้า  มันคงเน่าในล่ะ คร้าบ ตะทีนี้ เน่าเสร็จ เวสสะเกตมันก็เปิดไปเรื่อย

บูสก็ไม่มี    ลองถอดสายมาเช็คดูก่อนครับ  อาจจะแค่สายเน่าก็ได้ เพราะหนองที่ไหลออกมาสีเหมือนสายเลย

ตัดที่เน่า ถึงส่วนเนื้อดีๆ แล้วต่อกลับไป

แต่หากเน่าในก็.....

เปลี่ยนโลดครับ 

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัย  ใครก็ได้มาแก้ให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
ผมว่าเป็นเซ็นเซอร์แรงดันอากาศนะครับ

ออฟไลน์ klaoies

• *
  • Popular Vote : 4
  • อย่าคิดแบบนั้น !! ถ้าคุณยังไม่เคยรับรู้ มองมุมใหม่บ้าง
งานงอกล่ะท่าน 

ไอ้ตัวที่ท่านว่าเนี่ย  ทำจากเหล็กไหล เนปาล 

ท่านต้อง ออก แสวงบุญ เพื่อตามหามันมา........    เอาอีกและ ไอ้เฉือดำ   เค้าจะแบนเอ็งอยู่ร่อมร่อ

ไอ้ตัวที่ท่านว่า คือ wastegate solenoid จ้า  มันคงเน่าในล่ะ คร้าบ ตะทีนี้ เน่าเสร็จ เวสสะเกตมันก็เปิดไปเรื่อย

บูสก็ไม่มี    ลองถอดสายมาเช็คดูก่อนครับ  อาจจะแค่สายเน่าก็ได้ เพราะหนองที่ไหลออกมาสีเหมือนสายเลย

ตัดที่เน่า ถึงส่วนเนื้อดีๆ แล้วต่อกลับไป

แต่หากเน่าในก็.....

เปลี่ยนโลดครับ 

ถ้าผิดพลาดก็ขออภัย  ใครก็ได้มาแก้ให้หน่อยครับ

ผมว่าเป็นเซ็นเซอร์แรงดันอากาศนะครับ

ขอบคุณ ทั้ง 2 ท่านมากคับ    ตอนนี้ผมก้อขับไปทั้งๆที่ยังไม่มีบูส อยุ่คับ เด่วเข้าไปเชคทีเดียว

จัดให้ให้มันเรียบร้อยซะ

ยังไง ผมก้อขอบคุณ อีก ครั้งนะคับ อิอิ
ตามแต่ เจตนา !!

ออฟไลน์ roobeecambit

• *
  • Popular Vote : 0

ออฟไลน์ cocore

• *
  • Popular Vote : 1