ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเพื่อนๆ ติดตั้งเบาะพวก Recaro Sparco ที่ไหนกันครับ  (อ่าน 8316 ครั้ง)

ออฟไลน์ chao

• *
  • Popular Vote : 0

พอดีได้เบาะมาน่ะ ครับเบาะ Sparco ครับ
 แต่อันนี้ไม่ได้เอามาใส่ในอิมครับ จะเอาไปใส่ใน bmw e46
 มีที่ไหนที่พวกพี่ๆชอบไปกันอ่ะครับ โทรไปพวก ตูนมอเตอร์
 เค้าไม่รับติดของหิ้วอ่ะครับ อยากให้ช่วยแนะนำที่ดีๆ ปราณีตอ่ะครับ

ขอบคุณร่วงหน้าคร๊าบ ไว้เดี๋ยวติดเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ walkaway

• *
  • Popular Vote : 6
Re: พี่ๆเพื่อนๆ ติดตั้งเบาะพวก Recaro Sparco ที่ไหนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:28:22 PM »
ผมติดตั้งเบาะที่ พี่ pom@home ครับ
พี่เขาละเอียดมาก ชอบการติดตั้งของพี่เค้า ราคาก็กันเองครับ
อันนี้ไม่ได้โฆษณานะครับ

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
Re: พี่ๆเพื่อนๆ ติดตั้งเบาะพวก Recaro Sparco ที่ไหนกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:12:07 PM »
Pom@home อีกเสียงครับ ราคาอาจจะสูงกว่าที่อื่นนิดหน่อย แต่งานละเอียดมากกกก

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 08:18:14 AM »
การติดตั้งจริงๆแล้วติดเองก็ได้ ถ้ามีรางเบาะ แนะนำให้ใช้รางตรงรุ่นไม่อยากให้สร้างขาขึ้นมาใหม่

เพราะมันจะสู้รางของแท้ไม่ได้ ถ้าเบาะเป็นหลังแข็งอาจจะต้องหาปะกับเพิ่ม ลองค่อยๆหาดูละกัน

เอารูปของรถผมมาฝากเป็นแนวทางครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 09:02:27 AM »
 emo72o

งามมากครับคุณภพ  emo65o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 08:23:11 AM »
emo72o

งามมากครับคุณภพ  emo65o

ขอบคุณคร๊าบบบ อาจารย์

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:02:10 AM »

ขอบคุณครับ ไม่ทราบตัว ตัวคนขับหรือคนนั่งอันไหนสบายกว่ากันคร๊าบบบ

ขอบคุณทุกข้อความครับ คุณ walkaway , KaMz, phob.

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 06:41:27 PM »
สวยมากๆเลยครับ  mush19

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:28:24 AM »
พี่ภพ ผมอยากได้ แผ่นที่เอาไว้กันเบาะขาดอะคาบผม ซื้อได้จากไหนคลบผม?

ส่วนคุณ chao หารางตรงรุ่นแท้ๆ อีกเสียงคาบ ทําเองได้เลยครับผม!

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 07:31:36 AM »
ลองดูที่นี่ละกันครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88313.0

เห็นมีขายอยู่   ส่วนตัวของผมเป็นของแท้ Recaro ASM  emo64o

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:09:06 PM »
Pom@homeอีกเสียงครับงานดีราคาเบาๆไปใส่มาเเล้ว
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:09:41 PM »
 ติดมาเรียบร้อยแล้วครับ งานดีมากๆร้าน POM@HOME ครับ ละเอียดมากครับพี่คนทำนั่งวัดตลอด

mush30 แต่มีปัญหาอีกอย่างครับ !!!

คือตอนนี้เบาะเตี้ยมากมองแทบจะไม่เห็นกระโปรงหน้ารถเลย
 อยากจะให้สูงขึ้นอีกประมาณสองนิ้วครับ POM@HOME แนะนำว่าต้องไปให้โรงกลึงทำให้
 มีใครเคยติดปัญหาต้องเสริมรางให้สูงขึ้นไหมครับ แนะนำร้านที่มีประสบการณ์ทำหน่อยครับ

โทษทีครับมือใหม่ มีปัญหาบ่อยหน่อยครับ mush23

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 09:30:38 PM »
ติดมาเรียบร้อยแล้วครับ งานดีมากๆร้าน POM@HOME ครับ ละเอียดมากครับพี่คนทำนั่งวัดตลอด

mush30 แต่มีปัญหาอีกอย่างครับ !!!

คือตอนนี้เบาะเตี้ยมากมองแทบจะไม่เห็นกระโปรงหน้ารถเลย
 อยากจะให้สูงขึ้นอีกประมาณสองนิ้วครับ POM@HOME แนะนำว่าต้องไปให้โรงกลึงทำให้
 มีใครเคยติดปัญหาต้องเสริมรางให้สูงขึ้นไหมครับ แนะนำร้านที่มีประสบการณ์ทำหน่อยครับ

โทษทีครับมือใหม่ มีปัญหาบ่อยหน่อยครับ mush23

ถ้าเป็นเบาะหลังแข็งสามารถปรับที่รูปะกับได้ หรือถ้าเป็นรางแท้ของrecaroบางรุ่นสามารถ

ปรับสูงต่ำได้3ระดับ แต่ถ้าเป็นเบาะธรรมดา คงตามที่ร้านแนะนำอ่ะค้าบ ลองขับดูก่อนดีไหม

ตำแหน่งเบาะเตี้ยจะได้ความรู้สึกเวลาขับอีกแบบนึง โดยเฉพาะเวลาโค้งครับ

ออฟไลน์ Ta

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 01:07:58 PM »
เบาะจ๊าบมากครับ emo65o