ผู้เขียน หัวข้อ: DIY บ้างครับ กรอง แอร์ GDB ฉบับง่ายๆ แบบคนโง่ๆ....  (อ่าน 8660 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
เริ่มจาก ยกรถหนีน้ำท่วม  อิอิ เลยหานู้นนี่ทำ สุดท้ายรื้อทั้งคันไปแล้วครับ อันนี้เริ่มง่ายๆก่อนนะครับ

กรองแอร์ก็อยู่ฝัง ผู้โดยครับ (เปงคำย่อ ใครมีแฟนเป็น แอร์จะทราบ mush21)

มาแล้ว สั่งกรองมาทางไปรษณีย์  เย้เย้

ตื่นเต้ววว  ข้างในมี

ผมสั่งของ 3Mมาครับ

ของ SUBARU ตรงรุ่นไม่มี  แต่จัดการ เทียบsize แล้ว..........ตรงกับ กระบะวีโก้  ฮ่าๆๆ   เต็มเมือง mush32

จัดการถอด dash ซะ กิ๊ป หนึ่ง กะ น๊อต อีก เจ็ด

ส่วนกล่องแดงๆนั้น มีแต่เคสน่ะครับ ติดไปหลอกๆๆ mush36 mush36

นี่ไง กล่อง กรองแอร์

เปิดสองอันนี้แคร๊ปป

เอากรองออกมา....ดูสภาพ  อี๋..... mush29

และแล้ว พระเอกของเฮา

แกะก่อนนะครับ อย่าเที่ยวไปใส่ทั้งพาสสะติก  อ่อ นี่ไม่ใช่ของเล่นนะจ๊ะ

พอดีเชื่อโฆษณา เลย สั่งสเปรย์ ดับกลิ่น นาโนมาด้วย  พ่นๆๆ  ตากแดด ให้แห้ง  จริงๆไม่ต้องก็ได้นะครับ 

จากนั้น ใส่กลับช่องเดิม ปิดฝา ประกอบคืน   เป็นอันเสร็จ   ใช้เวลาไม่ถึงสิบห้านาที  คร้าบ

ค่ากรอง 850 บาท ของผมพอดีมีค่าส่งมาบ้านนอก กะ ไอ้นาโนนั้น 150  ค่าแรงตัวเอง  เพื่อสุขภาพคน และ แอร์ที่ดีคร้าบบบ

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
Re: DIY บ้างครับ กรอง แอร์ GDB ฉบับง่ายๆ แบบคนโง่ๆ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:14:05 PM »
 mush23 ขอบคุณมากคร๊าบบบบ เดี๋ยวเปลี่ยนมั่ง แต่เอ.... WRX เดิมๆ มันมีกรองติดมาให้จากศูนย์หรือปล่าวครับ ?
พอดีรถ Accord G7 ของผม มันมีที่ใส่กรองนะครับ แต่ Honda ไม่ใส่มาให้ ต้องมาใส่เองทีหลัง ปล่อยโล่งๆมาซะงั้น 

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
Re: DIY บ้างครับ กรอง แอร์ GDB ฉบับง่ายๆ แบบคนโง่ๆ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 03:22:27 PM »
 emo72oยอดเยี่ยมเลยครับ...เพิ่งรู้ว่ามีกรองแอร์เหมือนกัน...เออว่าแต่ใน  GC ไม่ราบว่ามีกรองแบบนี้หรือเปล่าครับ..ไม่เคยถอดแอร์เลยตั้งแต่ได้รถมา 2 ปี กว่า..ขอบคุณครับ.. emo72o

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:37:57 PM »
ขอบคุณพี่หมอนะครับ  สำหรับการแบ่งปันความรู้ 

เห็นพี่ทำ  ผมเลยไปซื้อมาเปลี่ยนเลยครับ ถ้ากรอง toyota ราคา400กว่าบาทครับ  ขอบคุณมากๆครับ mush23

ปล.รถผม GDA แอร์ไม่ auto ก็เหมือนกันครับ ไม่ต่าง
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=75424.195
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 09:56:36 AM »
ทำไมขายึด คอนโซล  มันเป็นสนิมมากขนาดนั้นครับ emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2011, 09:57:41 AM โดย spk »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 10:54:59 AM »
ทำไมขายึด คอนโซล  มันเป็นสนิมมากขนาดนั้นครับ emo64o

แหมยังแอบเห็น แอบแซวอีกนะเนี่ย mush30 mush30

mush26 mush26

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 08:44:16 PM »
สงสัยต้องเอาตากแดดบ้างนะครับ ขับรถ เปิดแอร์ จอดในร่มตลอด ความชื้นท่าทางจะสูงครับ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop