ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอีกแล้ว DTC codes  (อ่าน 1641 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
รบกวนอีกแล้ว DTC codes
« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 03:49:20 PM »
C0561
C0471
C0731

เนี่ยมันโค้ดอะไรค้าบบ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: รบกวนอีกแล้ว DTC codes
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:10:27 PM »
โค้ดปัญหาครับหมอ

ย๊างงงงงงงงงง อิอิ  รอผู้รู้มาตอบครับคุณหมอ คิดถึงนะจ๊ะ จุ๊บๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:09:28 AM »
เฮ้ย น้า ทำไม code หน้ามันขึ้นต้นด้วยตัว C อ่ะ ปกติ code subaru จะขึ้นต้นด้วย P แล้ว กระผมลองช่วยเปิดใน GD manual ให้น้าแล้วนะแต่ไม่มีระหัสที่น้าว่าเลย  mush27  ว่าแต่น้าใช้อะไร scan code เหรอ ถ้าเป็น ODB II ปกติเท่าที่เคยเจอ ไม่มี code ดังกล่าวเลยนะครับ ลองระบุอย่างละเอียดให้หน่อยเผื่อกระผมจะช่วยได้แครบ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:28:33 AM »
เฮ้ย น้า ทำไม code หน้ามันขึ้นต้นด้วยตัว C อ่ะ ปกติ code subaru จะขึ้นต้นด้วย P แล้ว กระผมลองช่วยเปิดใน GD manual ให้น้าแล้วนะแต่ไม่มีระหัสที่น้าว่าเลย  mush27  ว่าแต่น้าใช้อะไร scan code เหรอ ถ้าเป็น ODB II ปกติเท่าที่เคยเจอ ไม่มี code ดังกล่าวเลยนะครับ ลองระบุอย่างละเอียดให้หน่อยเผื่อกระผมจะช่วยได้แครบ

c เป็นรหัส chassis อ่ะน้า  0 เป็น generic รู้แค่เนี้ย 

แต่ได้อันหนึ่งและน้า  C0561 G-sensor failure