ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 2774 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 08:06:00 PM »
ตัวถังขับสี่และไม่ขับสี่มันต่างกันตรงไหนบ้างอ่ะครับผม อย่างGC3  กับ GC8  อะไรประมาณนี่ยอ่ะครับ

เครื่องทวินแคม คอลย์อยู่ตรงกลาง เครื่องปีไหนครับ แรงม้าเท่าไหร่ครับ

ถ้าต้องเปลี่ยนเครื่อง ควรเลือกเครื่องแบบไหน

แล้วเกียร์ ที่ปรับระดับได้ซีดริฟ หรือป่าวไม่แน่ใจ ควรขับแบบไหนปรับเป็นตำแหน่งไหน เวลาขับแบบธรรมดา

แล้วมีอีกหลายข้อเลยครับคำถามอ่ะ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:22:01 PM »
ตัวถังขับสี่และไม่ขับสี่มันต่างกันตรงไหนบ้างอ่ะครับผม อย่างGC3  กับ GC8  อะไรประมาณนี่ยอ่ะครับ

เครื่องทวินแคม คอลย์อยู่ตรงกลาง เครื่องปีไหนครับ แรงม้าเท่าไหร่ครับ

ถ้าต้องเปลี่ยนเครื่อง ควรเลือกเครื่องแบบไหน

แล้วเกียร์ ที่ปรับระดับได้ซีดริฟ หรือป่าวไม่แน่ใจ ควรขับแบบไหนปรับเป็นตำแหน่งไหน เวลาขับแบบธรรมดา

แล้วมีอีกหลายข้อเลยครับคำถามอ่ะ

ลองไปถามในหน้า Forum ดูนะครับ เพราะหน้านี้ส่วนใหญ่คนมักไม่ค่อยเข้ามาดู สำหรับอิมจะตัวถังอะไรไม่สำคัญครับ GC3 เป็นขับ 2 GC8 เป็นขับสี่ จริงๆยังมี GC6 ที่เป็นขับ 4 อีกเหมือนกัน แต่อย่าไปซีเรียสครับเพราะยังงัยเวลาที่เค้าวางเครื่องเค้าเอามาทั้งเครื่องทั้งแพอยู่แล้ว ดังนั้นถึงจะเป็น GC3 แต่พอวางเครื่องมาแล้วก็เป็นขับสี่ได้
เครื่องคอแดงคอยล์กลางน่าจะประมาณเวอร์ชั่น 3 ถ้าจำไม่ผิดรถคันนี้น่าจะเป็นรถของน้องเนทที่อยู่เชียงใหม่ ก็น่าจะเป็นเวอร์ชั่น 3 นั่นแหล่ะครับ ส่วนเปลี่ยนเครื่องเป็นแบบไหนอันนี้ต้องคุยกันยาว คำถามคือเปลี่ยนเพื่ออะไร เครื่องใกล้จะลาโลกหรือแค่อยากได้เครื่องรุ่นใหม่ๆ ส่วน C-diff เป็นระบบควบคุมการกระจายแรงขับเคลื่อน อธิบายกันยาวอีกเช่นกัน เอาเป็นว่าถ้าไม่ได้ใช้อะไรเป็นพิเศษปรับแบบต่ำสุดอ่ะครับ  ถ้าปรับไม่ดีระวังจะเลี้ยวไม่เข้านะครับ ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:00:54 AM »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 08:46:16 PM »
Gc3 ไม่มีค้ำแก้มครับ