ผู้เขียน หัวข้อ: forester xt บอกให้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องตั้งแต่ 500 กว่าโลแรก ผมโดนย้อมแมวรึเป  (อ่าน 3712 ครั้ง)

ออฟไลน์ veronic

• *
  • Popular Vote : 0
ผมเพิ่งออกรถ forester มาครับ วิ่งได้ไม่ถึงเดือน 500 กว่าโล อยู่ดีๆตอนสตาร์ทมันบอกว่าได้เวลาเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง ทั้งๆที่ตอนรับเค้าบอกว่าให้เปลี่ยนตอน 1000 โลแรก
ทีนี้พอโทรไปถามเซลว่าทำไมมันขึ้นมาเตือนตอนนี้ เซลบอกว่าที่ญี่ปุ่นเค้าจะเซ็ตไว้ตอนนี้ แต่ให้เอามาเปลี่ยนตอน 1000 โลไปเลย
เลยอยากจะถามว่ามีพี่ๆท่านไหนใช้ forester แล้วเจอแบบนี้บ้างมั้ยครับ
แล้วผมพอจะมีวิธีเช็คมั้ยครับว่าเครื่องมีการกรอเลขไมล์มาหลอกขายมั้ย กลัวโดนเอารถเทสมาขายอ่ะครับ ตอนรับมาเบาะไม่ได้หุ้มพลาสติกด้วย :bbbear_38:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
วันรับรถระยะทางวิ่งไปเท่าไหร่ครับ
XV คันที 2 ของบ้านสีส้มตอนรับรถไมืมีพลาสติกหุ้มเลยสักชิ้น และเปิดตัว kenwood ดูมี ประวัติว่ามีการใช้โทรศัพท์เชื่อมต่อ bluetooth มาแล้ว พอดูประวัติการเดินทางใน gps ติดรถพบว่าตัวรถไปหลายที่มากครับ ในกรุงเทพสภาพเหมือนขึ้นสไลด์ไป จุดที่ไปเหมือนห้างซึ่งผมคิดว่ารถผมน่าจะเป็นตัวโชว์ แล้วเอามาขาย

เสียดายว่า forester ไม่มี gps ติดรถน่าจะเช็คได้ครับ
เอาใจช่วย จขกท ครับผม

ออฟไลน์ veronic

• *
  • Popular Vote : 0
วันรับรถระยะทางวิ่งไปเท่าไหร่ครับ
XV คันที 2 ของบ้านสีส้มตอนรับรถไมืมีพลาสติกหุ้มเลยสักชิ้น และเปิดตัว kenwood ดูมี ประวัติว่ามีการใช้โทรศัพท์เชื่อมต่อ bluetooth มาแล้ว พอดูประวัติการเดินทางใน gps ติดรถพบว่าตัวรถไปหลายที่มากครับ ในกรุงเทพสภาพเหมือนขึ้นสไลด์ไป จุดที่ไปเหมือนห้างซึ่งผมคิดว่ารถผมน่าจะเป็นตัวโชว์ แล้วเอามาขาย

เสียดายว่า forester ไม่มี gps ติดรถน่าจะเช็คได้ครับ
เอาใจช่วย จขกท ครับผม

รับรถวิ่งไป 37 โลครับ ถามเซลล์ เค้าบอกว่าเอารถวิ่งเข้าตัวเมืองมาโชวรูม ผมเช็คยางกับเบรคดูยังใหม่อยู่เลยไม่ได้เอะใจอะไร :bbbear_1:

ออฟไลน์ SOM

• *
เคยอ่านเจอว่า ใช้ตัว select ของ subaru ที่ 0 ใช้เช็ครถ
ดูที่ ECU ได้ว่าวิ่งไปกี่กิโลแล้ว

ออฟไลน์ suratnat

• *
  • Popular Vote : 3
Forester2.0il ของผม แรกรับก็ไม่มีพลาสติกหุ้ม เลขไมล์ก็2x เท่านั้น แต่วิ่งได้1,200ตั้งแต่ไม่ครบสองสัปดาห์ เลยไม่รู้มีเตือนแบบนี้ ยังไงก็เอาใจช่วยจขกท. และเจ้าของxvด้วย ว่าแต่xvได้ตัวที่ให้โปร0%เป่า ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นตัวโชว์นะ ขอให้สนุกกับsubaruที่คุณรัก  :bbbear_25:

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
Forester2.0il ของผม แรกรับก็ไม่มีพลาสติกหุ้ม เลขไมล์ก็2x เท่านั้น แต่วิ่งได้1,200ตั้งแต่ไม่ครบสองสัปดาห์ เลยไม่รู้มีเตือนแบบนี้ ยังไงก็เอาใจช่วยจขกท. และเจ้าของxvด้วย ว่าแต่xvได้ตัวที่ให้โปร0%เป่า ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นตัวโชว์นะ ขอให้สนุกกับsubaruที่คุณรัก  :bbbear_25:

ไม่ใช่ครับผม ผมจองไปช่วงตุลาได้รับช่วงเมษาเลย เห็นเขาบอกว่ารถสีส้มต้องใช้เวลารอนาน

ตอนนี้วิ่งไป 6,000 km ละครับ ปกติดีไม่มีอะไร  :bbbear_34:

ออฟไลน์ kudo

• *
แต่ก็น่าแปลกเหมือนกันนะ ที่ตอนรับรถเบาะไม่ได้หุ้มพลาสติกน่ัะ  ที่ใช้ XV อยู่ ไม่ได้มีปัญหาอะไรอ่ะ รถใช้ดีเลย

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Driving Subaru is my passion
รถผมก้อไม่มีพลาสติกหุ้มทั้งๆที่บอกเซลล์ว่าไม่ต้องแกะ ที่มีหุ้มมาเป็นหัวหมอนที่มีจอเท่านั้น

แอบสงสัยเหมือนกันครับแต่ดูยางอย่างละเอียดเหมือนยังไม่ได้วิ่งเท่าไร รถใช้ดีปกติครับ