ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามไมล์หน้ามืด STI ครับ  (อ่าน 1930 ครั้ง)

ออฟไลน์ MonZaa

• ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตเราเลือกเอง
  • *
  • Popular Vote : 2
สอบถามไมล์หน้ามืด STI ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 02:57:48 PM »
ผมมีข้อสงสัยมาปรึกษาพวกพี่ๆๆ ครับคือ อยู่ดีๆๆ ไมล์ความเร็วมันไม่ขึ้น แต่ไมล์วัดรอบขึ้นปรกติ

ก่อนสตาท พอบิดกุญแจ ไมล์ จะทำการ set up ไปมาหนึ่งรอบ ทุกอย่างปรกติ ไมล์ความเร็ว  ไมล์วัดรอบก็ ปรกติ

แต่พอสตาทและรองขับ ปรากฎว่า ไมล์ความเร็วไม่ขึ้น  นอกนั้นขึ้นปรกติ ไมล์วัดรอบก็ขึ้นปรกติ 

รบกวดพี่ๆๆ ด้วยครับ

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
Re: สอบถามไมล์หน้ามืด STI ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:28:40 PM »
สายตัววัดความเร็วไม่แน่นรึป่าวครับ ของผมเคยเปนให้ช่างเสียบๆดูใหม่ก็ปกติครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: สอบถามไมล์หน้ามืด STI ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:10:54 PM »
ถ้าสายไม่หลุดก็ speed sensor กลับญี่ปุ่นแล้วครับ
 emo41o
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ MonZaa

• ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตเราเลือกเอง
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:28:48 AM »
ขอบคุณมากๆๆ ครับ

อีกอย่างถ้าเป็น speed sensor จะหาของได้ที่ไหนครับ

ของผมเป็นเครื่องคอแดง 6 speed