ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ ท่อไอเสีย ด้วยครับบ  (อ่าน 3855 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
รบกวนแนะนำ ท่อไอเสีย ด้วยครับบ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 04:57:05 PM »
พอดี๊ พอดี    ไปใส่อี HKS ES premium มา เขาว่าเงียบ  ...หากแต่

เงียน เอ้ย เงียบ ก้อพอทนนา  แต่ โทน เสียงในห้องโดยสารเนี่ย 

มันเงียบแบบหึ่งๆๆๆๆๆอื้ออึง  น่ารำคาญมาก  โดยเฉพาะรอบ แถวๆ2800-3200

ความเร็วเดินทาง 100-120  เปิดกะวิทยุยิ่ง  เละ emo32o

ขับรถกลับ ตจว.ประสาทแทบรับประทาน  ขับอยู่ หกชั่วโมงอ่ะครับ

อีตอนขับในกทม.ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไร 

อุตส่าห์ว่าหนีท่อเดิม ว่าดังขับทางไกลแล้วไม่ชอบ

ไปปะเอากับ  เสียงที่เงียบ แต่  มันอื้ออึง จน เวียนหัว จะ emo71o

ที่สำคัญ   ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ(=เมีย) บ่น   จะไปเปลี่ยนทำไม หนวกหู รำคาญ งานเข้า...

เปลี่ยนไปเป็นอะไรดีครับ    เอาแบบว่า   เงียบ................saijo denki   

หรือมีวิชาอะไรดี บอกด้วย   ไอ้แบบ อุดหู เลิกขับ  เปลี่ยนคัน  ฯลฯ ไม่เอานะครับน้า     emo30o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: รบกวนแนะนำ ท่อไอเสีย ด้วยครับบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 08:56:12 PM »
ถ้าชอบเงียบ ไม่อื้อ ต้องลอง fujitsubo RM-01A บ้างครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7
Re: รบกวนแนะนำ ท่อไอเสีย ด้วยครับบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:14:13 PM »
ใส่ RM-01R ใน GDA อยู่ครับ..  ใช้ความเร็วเดินทาง120-140 เสียงไม่อื้อ ไม่ดังมากครับ..   อาจจะเป็นเพราะเกียร์ 3.9 ด้วย..   emo64o emo64o emo64o

เสียงลมดังกว่า...​ emo48o emo48o emo48o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2010, 09:14:52 PM โดย odezus »

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 10:24:44 PM »
มีอยู่บ้านชุดนึงเพื่อนถ้าสนใจ มาเอาไปใช้เลย เงียบชัว เป็นของ Apex เป็นหม้อพักทรงรีนะ เงียบจริง เสียงเหมือนรถบ้านเลย  emo65o

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:20:24 PM »
Milltek Sport เงียบจริงครับ ทั้งชุดตั้งแต่หลังเทอโบเลยครับ

เสียงเวลาเดินเบาเงีบมากครับ  emo57o emo57o

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 11:59:53 PM »
ท่อ STi จากโรงงานครับ เงียบจริง

ออฟไลน์ prote

• *
  • Popular Vote : 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 08:45:08 AM »
Fujitsubo RM-01 or Legalizer R krub. 

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 09:01:09 AM »
มีอยู่บ้านชุดนึงเพื่อนถ้าสนใจ มาเอาไปใช้เลย เงียบชัว เป็นของ Apex เป็นหม้อพักทรงรีนะ เงียบจริง เสียงเหมือนรถบ้านเลย  emo65o

หมอมีเจ้าพ่อท่ออยู่ใกล้ๆ ตัว มองข้ามเค้าไปได้งัยเนี่ย emo49o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2010, 07:35:46 PM »
หมอมีเจ้าพ่อท่ออยู่ใกล้ๆ ตัว มองข้ามเค้าไปได้งัยเนี่ย emo49o

ก้อวันนั้น....จารย์ต่อไม่อยู่

นู้น  ไปจบที่ร้านท่อแถวจันทร์หุ่น นุ้น

แถมตอนอยู่บ้านให้ผมลงไปไขน๊อตจาก ฟ้อนไป้ปอีก ตะคิวกินต้องลากกันออกมาจากใต้ท้อง

ตัวแกก้อโดนกิน ตะคิวอ่ะ แล้วร้องโวยวาย ไม่มีใครช่วยพี่แก ดิ้นๆอยู่ใต่ท้องรถ พอออกมาได้ก้อ...ไอ้ต้นตามึนแล้น

เอ...ตากรูตอนไหนวะ

น๊อตแม่นสั้น ก้อบอกผมกะพี่ตั้ม   ดันๆๆๆๆๆ  เฮ้ยสองคนมีแรงแค่เนี่ย  ด่าอีก ดันจนพี่ตั้ม ตะคิวแ_กแขน

สุดท้ายออกมาบอก  โท่ น๊อตสั้นไป

แถมใส่เสร็จ ปลายท่อ แม่นชิดกันชนเลย  แม่นเอา สก๊อตไบต์ มารองปลายท่อกะกันชน  แล้วบอก  ป่ะ ไปร้านท่อกัน

หกโมงก่าแล้ว .....  แถวจันทร์หุ่นยังไม่ปิด  เลยไปจบที่นั้น

เพื่อนรักพ้ม    เจ้าพ่อท่อตัวจริง  เสียงจริง   ทำจริง   (เรื่องดีๆๆมันก้อมีนะ แต่ไม่เล่า   มันได้เครดิต)