ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อ Titanium ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ  (อ่าน 4990 ครั้ง)

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
ท่อ Titanium ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:59:51 PM »
 emo11o emo11o ทุกวันนี้สีมันเทาขึ้นทุกวัน อยากให้มันใสขึ้นมาบ้าง ไม่ทราบพี่ๆเพื่อนๆ พอจะมีวิธี
ทำความสะอาดยังงัยบ้างครับ เป็น Sti Full Titanium ทั้งใบครับ
 emo11o emo11o ทราบมาว่าเอาอะไรไปล้างมั่วๆก็ไม่ได้ เดี๋ยวไปกันใหญ่

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
Re: ท่อ Titanium ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 09:26:13 AM »
ของผมใช้ผ้าเปียกเช็ด  ผ้าแห้งเช็ดตาม ขัดยาคาน่า  แล้วลงแว็กแม็คไกวครับ
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: ท่อ Titanium ใช้อะไรทำความสะอาดดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 03:12:52 PM »
เคยใช้แต่น้ำยาล้างรถธรรมดาคับ  emo24o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 06:07:54 PM »
 emo11o ขอบคุณมากครับ จะลองดูตามวิธีที่บอกมา อยากให้มันใสๆเหมือนตอนใหม่ๆอ่ะครับ