ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์ประสบการณ์โดนชนแล้วหนีกัน  (อ่าน 5243 ครั้ง)

ออฟไลน์ J31

• *
  • Popular Vote : 1
มาแชร์ประสบการณ์โดนชนแล้วหนีกัน
« เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:25:58 PM »
มาแชร์ประสบการณ์โดนชนแล้วหนีกันครับ
วันนี้เลยสดๆร้อนๆ ย่านสุขา3 รถกำลังติดๆ ไหลเอื่อยๆ มีห่านรกตัวนึง(ขออภัยหากใช้คำไม่ดี แต่ผมว่ามันสมควรแล้ว)
ขับมอไซอย่างเร็วซิกแซกมากับแฟนสาวที่ซ้อนมา หมวกไม่ใส่ ไฟไม่เปิด ทะเบียนไม่ติด !!!
ชนเข้ากับหลังรถผมอย่างจัง แล้วซิกแซกหนีไปอย่างไว ทิ้งไว้กับรอยถลอกและความโมโหให้ผมไว้ emo6o

จังหวะนั้นผมทำไรไม่ได้เลยครับ รถก็ติด ขยับก็ไม่ค่อยได้ แล้วมันน่าจริงๆไอพวกมอไซไม่ติดทะเบียนเนี่ย
มาชนแล้วหนีแบบนี้มันน่าเบียดรถให้ล้ม แล้วกระทืบซ้ำจริงๆ

แต่ก็นะ เสีย1000บาทให้ประกันไปตามระเบียบครับ เพราะคู่กรณีแบบนี้มันตามไม่ได้

ปล.รถสีขาวทำสีออกมาจะเหมือนเดิมไหมครับ  emo52o

สภาพแผลของจริง มันดูแย่กว่าในรูปเยอะครับ ลึกพอสมควรเลยครับ ทำสีสถานเดียว

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: มาแชร์ประสบการณ์โดนชนแล้วหนีกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 12:42:56 PM »
โดนมอเตอร์ไซค์เฉี่ยวต้องทำใจครับ เพราะสภาพจราจรบ้านเรา ขับตามไปเอาเรื่องไม่ทันแน่ๆ

เผลอๆรีบขับ รถเราอาจไปเฉี่ยวคันอื่นอีก ทำใจเคลมซ่อมเองดีกว่าครับ หาอู่มีฝีมือซ่อมสวยๆ ก็ OK emo64o
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: มาแชร์ประสบการณ์โดนชนแล้วหนีกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 04:44:04 PM »
หุหุ  ขาประจำเลยพวกแมงกะไซเนี่ย ถ้าเลี่ยงได้อย่าเข้าใกล้เลยครับ พวกนี้เอาแน่เอานอนไม่ได้ อยู่ๆคิดจะเลี้ยวก็วูบมาซะดื้อๆ   emo66o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2010, 12:08:38 AM โดย ST@BL3 »

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:01:57 PM »
คันเก่าผมก็เคยโดนครับ มอไซค์เฉี่ยวแล้วหนี อันนี้คันปัจจุบัน โดนถอยชนแล้วชิ่ง

ออฟไลน์ ITT

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 09:07:32 PM »
หมวกไม่ใส่ ไฟไม่เปิด ทะเบียนไม่ติด !!! emo66o
ครบเซ็ตความเลว emo66o

ออฟไลน์ goodnewgarage

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 11:45:17 PM »
เคยโดนเหมือนกันครับ  ขับตามไม่ทันครับรถติด  เซงครับ   จอดทานข้าวแล้วโดนถอยชนก็เคนครับขับซุ ที่ไรยิ่งระวังยิ่งโดนขับคันอีนที่บ้านไม่ต้องระวังไม่เคยโดนเซงครับ   emo68o

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:29:07 AM »
ผมโดนรถบรรทุกครับเบนออกมาขณะที่ผมพาแม่ไปทำบุญ เกือบขึ้นเกาะกลาง แล้วทำเป็นไม่รู้สึกอะไร ต้องขับไปปาดชี้ให้จอดครับ
มีเด็กรถกับคนขับตัวดำๆล่ำๆลงมา 3 คน ..........รอดมาได้   emo64o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 11:34:10 AM »
ตอนใช้ J31 สีขาวมุก  เคยโดนหมา กระโดดข้ามแผงปูนกั้นแนวกลางถนน โหม่งลงตรงบังโคลนหน้าขวา ลากยาวมาบานประตูคนขับ ประกันจ่ายให้ห้าพันกว่า เราจ่ายเองอีกสามพันกว่า ซ่อมแล้วก็เนียนดีครับ ดูไม่ออกว่าทำสีมา

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 09:18:09 PM »
ตอนใช้ J31 สีขาวมุก  เคยโดนหมา กระโดดข้ามแผงปูนกั้นแนวกลางถนน โหม่งลงตรงบังโคลนหน้าขวา ลากยาวมาบานประตูคนขับ ประกันจ่ายให้ห้าพันกว่า เราจ่ายเองอีกสามพันกว่า ซ่อมแล้วก็เนียนดีครับ ดูไม่ออกว่าทำสีมา

เคสนี้ต้องให้ประกันรีดเอาตังค์จากหมาครับพี่....เราจะได้ไม่ต้องจ่าย อิ อิ  emo64o

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 10:19:07 PM »
เป็นผม ถ้าไหวตัวทัน ผมจะหักชนให้ล้มครับ

รถผมใครๆ ก็ชนได้ครับ ไม่ว่า แต่ต้องรับผิดชอบ

ไม่จ่ายได้ ถ้า ไม่มีเงิน แต่ต้องหยุด แล้วลงมาคุยให้รู้เรื่องก่อน

แต่ถ้าไม่ แล้วทำนิสัยเลวๆ ---- ถ้าทำได้ ผมจะไล่ชนเลย ยังไงผมก็ ต้องซ่อมอยู่แล้ว ---- ถึงไม่มีเงิน แต่อย่าเอามาเป็น ข้ออ้างของความมักง่าย แล้วไม่รับผิดชอบ

สังคมมันจะเสื่อมลงเรื่อยๆ

ทับได้ ทับ ชนได้ชนครับ สำหรับผม

ผมไม่แคร์  ก็ มันไม่แคร์ก่อน
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:13:31 PM »
อภัยครับ.....อภัยได้ก็ให้อภัยขับแบบนั้นสักวันก็ไปไม่ต้องไปทำเองหรอกครับ แล้วเราจะรู้สึกดีที่ให้อภัยเขาได้นะ    emo57o
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:53:24 PM »
สำหรับเจ้าของกระทู้

ดูสภาพไฟหลังต้องเปลี่ยนแน่ๆครับ แต่ตัวถังที่เห็นตรงนั้นชายล่างกันชนหลังกับกันชนหลังนิดหน่อยใช่ป่ะครับครับ ดูแล้วรอยแบบใช้ครีมcanaกระปุกแดงๆขัดนิดหน่อยน่าจะออกครับ เพราะวงเล็กๆทำสีไม่คุ้มครับ ดูแล้วไม่ลึกน่าจะขัดออก

วิธีการครับ >>> ซื้อน้ำยาขัด cana กระปุกคล้ายๆน้ำยาขัดรองเท้า แต่เป็นสีแดง ราคา 30-70บาทแล้วแต่สถานที่ซื้อ ป้ายแต่น้อยลงบนพื้นผิว น้ำผ้าแห้งมาขัดถูวนๆ ผ้าจะมีสีคล้ำขึ้น รอยจะหายไปแต่สีจะยังไม่เงา ให้เอาผ้าสะอาดอีกผืนมาขัดซ้ำ รอยก็จะหายไปและสีจะเงาเหมือนเดิมครับ (แต่ถ้ามันขูดลึกหน่อยก็จะเห็นเป็นขนแมวนะครับ)

ปล. ใช้ได้เฉพาะกับกรณีที่สีของรถไม่หลุดหรือลอกถึงเนื้อกันชนนะครับ ถ้าขูดลึกขนาดนั้นยังไงก็ต้องทำสีครับ

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ limk@korat

• *
  • Popular Vote : 19
  • BD5 and BG7
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:49:38 PM »
ต้องติดกล้อง ไว้หลังรถ กับ หน้ารถอีกสักสองตัว ครับอีกที่ ก็ ปืนสักกระบอก เวลา มันหนี

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 04:12:37 PM »
ตู๋ ออกมาแชร์ประสบการณ์ ด่วนนนน !!!
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 10:26:40 AM »
เคยโดนตรงศรีนครินทร์ตอนไปทำงานครับ รถติดๆอยู่ แล้วมองเห็นกระจกข้างเลยว่ามันขี่มอเตอร์ไซด์มา ไม่รู้มันก้มมองล้อหลังมันเองทำไม ผมกะแล้วไม่ต้องชนแน่ๆ
แล้วก้อชนจริงๆด้วย ชนตรงซุ้มล้อหน้าซ้าย ทะเบียนรถมันนะ มกม 333 กรุงเทพ มันจอดมองหน้าผมไม่ขอโทษด้วย แล้วมันก้อไป ตอนแรกโมโหมากจะไปแจ้งความ แต่คิดอีกที ช่างมันดีกว่า
เด๋ววันนึงมันก้อโดนเค้าชนเองแหละ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง