ผู้เขียน หัวข้อ: New born of Impreza (ภาคกำเนิด GC8)...... ตอนของขวัญกล่องใหญ่  (อ่าน 204119 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
อยากเห็นตอนเสร็จจริงๆๆ

ออฟไลน์ Gruppe M

• *
  • Popular Vote : 6
ตามคำสัญญากับเพื่อนๆครับ วันนี้เลยนำภาพการผ่าตัดหัวใจมาให้ชมกันครับ หลังจากทำการเปลี่ยน shafts & rings เสร็จไปแล้วก็เลยทำการบดวาวล์ และ ชิมวาวล์ซะ พร้อมทั้ง oil crank & Timing belt + ลูกลอกทั้งหมด ก็ได้มาแล้วก็เลยทำการประกอบเสื้อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 12:32:31 AM โดย Gruppe M »

• *
และแล้วคอไอดีที่ถูกส่งไปอาบน้ำแดงมาใหม่ก็ได้มาถึงห้องผ่าตัด พร้อมส่งให้คุณหมอของเราทำการประกอบกับเสื้อที่เสร็จแล้ว

• *
และแล้วงานก็เข้า ผมดันลืมอวัยวะสีแดงที่สำคัญไปให้คุณหมอด้วยก็เลยต้องกลับบ้านไปเอามาให้คุณหมอเราอีก มันคือท่อยาง silicon ปาก turbo ทำให้วันนี้ต้องเสียเวลานิดหน่อย วันนี้ต้องบังคับคุณหมอว่าต้องประกอบให้เสร็จ ถ้าไม่เสร็จไม่อาจกลับบ้านได้ เพราะว่าอาจจะนอนไม่หลับและ ผมก็ไม่ค่อยมีเวลามาบ่อยๆเพื่อนคงเคยเป็นอาการแบบนี้มั้ยครับ วันนี้ต้องขอตัวไปนอนก่อนแล้วนะครับ แล้วพรุ่งนี้จะเอาหัวใจที่ทำเสร็จประกอบเข้ากับ clutch Exedy และ gear RA 5 speed มาให้ชมกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2010, 12:29:13 AM โดย Gruppe M »

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
แถวบ้านเรียกจัดหนักครับ emo57o emo57o

• *
หลังจากตอนรื้อเครื่องดูแล้วนอกจากจะต้องเปลี่ยน ชาปและแหวนแล้ว งานก็เข้าที่ clutch ซะงั้นเพราะว่าผ้าใกล้หมดหวีก็เริ่มล้าจากคำคุณหมอวินิฉัยเพราะเจ้าบ่าวคงซ่ามากในญี่ปุ่นก็เลยต้องเปลี่ยน clutch ใหม่ ไหนๆก็ต้องเปลี่ยนแล้วก็เลยเปลี่ยนเป็น clutch ทองแดงสามแฉกซะเลย....โดนยุ (งบเริ่มบาน,กระสุนเริ่มหมด) แต่ใจจริงอยากได้ clutch ธรรมดามากกว่าเพราะว่า concept ยังอยากขับสบายๆใช้งานง่ายๆ สภาพดีๆเรียบร้อยๆ ไม่ต้องแรงมากๆ แต่แล้วก็ต้องฝืนใจใช้ Clutch ทองแดงครับ  emo52o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 11:08:11 AM โดย Gruppe M »

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
คอแดง ไปทำสีที่ไหนคับ สีสวยมาก  emo65o

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
คอแดง ไปทำสีที่ไหนคับ สีสวยมาก  emo65o

ใช่ครับสึดูสวยดูไม่ทราบทำที่ไหนครับ 

• *
และแล้วการผ่าตัดหัวใจของเจ้าบ่าวก็สำเร็จได้ด้วยดี คราวนี้ถึงคิวการเปลี่ยนหัวใจของเจ้าบ่าวใส่ในร่างของเจ้าสาวเราที่รออยู่มาแสนนานสักที

• *
เดี่ยวกลับมาเพิ่มรูปให้ชมนะครับ

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
Re: New born of GC8 (ภาครวมร่างเป็นหนึ่ง)...... ตอนเจ้าสาวคืนชีพ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:53:16 AM »
สวยเนียนมากๆครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

• *
Re: New born of GC8 (ภาครวมร่างเป็นหนึ่ง)...... ตอนเจ้าสาวคืนชีพ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 06:08:24 PM »
สวยเนียนมากๆครับ
ขอบคุณครับ คุณ 24owner จะตั้งใจพยายามปั้นต่อไปครับ emo28o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 06:09:09 PM โดย Gruppe M »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 06:28:28 PM »
เอาใจช่วยครับ ผมกว่าจะปั้นรถเสะก็เหนื่อยเหมือนกันแต่มันมีความสุขครับ

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:25:16 PM »
เอาใจช่วยครับ ผมกว่าจะปั้นรถเสะก็เหนื่อยเหมือนกันแต่มันมีความสุขครับ
หัวอกเดียวกันเลยกันเลยครับ  emo77o

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 07:29:51 PM »
ช่วงนี้ช้าๆงานไม่ค่อยเดินก็เพราะว่าไอ้พวกโลหะต่างๆและน๊อตทั้งหลายที่ส่งไปชุบโคเมียมมันมาช้าาาาา และหลายรอบ ก็เลยใช้เวลารอยไปเยอะครับ มาชมกันต่อเลยครับ