ผู้เขียน หัวข้อ: New born of Impreza (ภาคกำเนิด GC8)...... ตอนของขวัญกล่องใหญ่  (อ่าน 204289 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
อ้าว เจ้าของหัวนี้เองหรอครับ ผมยังได้ไปช่วยเค้ายกหัวลงที่อู่อยู่เลย ยินดีด้วยครับกับหัวสภาพสวยๆ  emo22o

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
ยินดีด้วยครับ

รถผมก็เดิมก็ gc8 2000auto เหมือนกัน แต่ของผมแค่ คอขาว 240 ม้าเอง

อยากได้คอแดงบ้างจัง  emo48o
W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ BOBOSS

• *
 emo65o จะรอชมนะครับ

ออฟไลน์ Gruppe M

• *
หลังจากได้เจ้าบ่าวกล้ามโตมาแล้ว เราก็เริ่มทำการตรวจร่างกายและหัวใจเค้าหน่อยว่าสมบูรณืดีมั้ยก่อนทำการสลับร่างกับเจ้าสาวแดนสยามของเรา เหตุผลก็คือว่าไม่อยากได้ GC ที่ต้องหาหมอบ่อยๆใช้งานได้ไม่เต็มที่ วันนี้ผมก็เลยเอารูปบางส่วนมาฝากให้เพื่อนๆชมครับ รูปอาจจะน้อยไปหน่อยนะครับเพราะว่าช่วงนี้ไม่ค่อยว่างไปอู่เลย แล้วจะมา update เพิ่มนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 08:48:34 PM โดย Gruppe M »

• *
หลังจากตรวจสุขภาพของเจ้าบ่าวแล้วทางคุณหมอก็วินิฉัยลงความเห็นว่าทางเจ้าบ่าวแดนปลาดิบมีหัวใจและแขนขาเป็น RA Close 4.4 Type เจ้าบ่าวชอบใช้ความเร็วรอบสูงๆก็เลยทำการเปลียนแค่ shafts แต่ cams, pistons, rods ไม่เปลี่ยนเพราะว่าไม่ต้องการความแรงและโหดร้ายไปกว่านี้ นี้คือภาพบางส่วนก่อนทำการผ่าตัดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 11:07:54 PM โดย Gruppe M »

• *
รูปใหญ่ไปอีกแล้ว ถ้าว่างๆจะเอารูปมาให้เพื่อนๆชมอีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2010, 11:08:20 PM โดย Gruppe M »

ออฟไลน์ mommagamma

• *
  • Popular Vote : 36
อยากเห็นตอนเสร็จแล้วจัง emo2o

ถ้ามีโอกาสอยากทำรถตั้งแต่ต้นเหมือน
เจ้าของกระทู้จัง แต่ยังหารถมะได้เรย  emo68o

• *
ช่วงนี้ยังยุ่งๆกับงานเลยยังไม่ค่อยได้เข้าไปเยี่ยมเจ้าบ่าวและเจ้าสาวของผมเลย เลยยังไม่ได้ค่อยถ่ายภาพมาให้เพื่อนๆชมกันนะครับ แต่เมื่อ 2-3 วันก่อนก็มีของที่สั่งไว้สำหรับการผ่าตัดหัวใจของเจ้าบ่าวมาส่งที่บ้าน วันนี้เลยถ่ายภาพมาให้ชมกันพร้อมทั้งของที่ผมสะสมเก็บไว้ใช้ในการกำเนิดใหม่ของ GC มาให้เพื่อนๆชมด้วยครับ  ส่วนวันนี้ต้องขอตัวไปนอนแล้วนะครับแล้วจะทยอยแกะกรุมาให้ชมเพิ่มนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2010, 01:15:02 AM โดย Gruppe M »

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
ออยคูเลอได้มาเท่าไรคับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

รอชมด้วยคนครับ  emo65o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
เวลาปั้นรถนี่มีความสุขจริงๆนะครับ  แต่พอรถเสะแล้วคิดว่าจะขับบ่อยๆ แต่จนแล้วจนรอดก็ได้แค่จอดนิ่งๆ  เอาไว้ดูให้มีความสุข

ออฟไลน์ Worksbell Thailand

• *
 emo65o
Tel 089-890-5090

• *
หลังจากสะสมและเก็บอวัยวะและอะไหล่ต่างๆเพื่อในการสับเปลี่ยนสำหรับปลุก GC8 คืนชีพในครั้งนี้ ต้องใช้เวลาในการค้นหาและรอคอยจังหวะในการสอยแต่ละครั้ง เพราะเพื่อนก็ทราบกันดีว่าอายุอานามของ GC มันก็แก่และนานมากๆแล้ว แต่การจะไม่สำเร็จได้ถ้าไม่มีความพยายามและอดทน + จังหวะและกระสุน (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) นี่แหละความมันและความสะใจมันอยู่ตอนนี้ที่ได้ทำ วันนี้พอมีเวลาว่างก็เลยเอาอวัยวะที่เก็บสะสมไว้ทั้งเก่าและใหม่ก่อนจะเอาไปส่งให้กับคุณหมอสำหรับการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจของเจ้าบ่าวมาให้ชมเป็นบางส่วน ครั้งที่แล้วผมลืมบอกไปเลยว่าทำไมถึงต้องสอย oil cooler, oil crank, turbo VF34, regulator เนื่องจากผมต้องการได้ GC ใช้งานแบบไม่มีปัญหาหรือซ่อมบ่อยๆ และเรื่องความร้อนก็เป็นสิ่งสำคัญมากๆและเป็นสาเหตุหลักๆของการซ่อม (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) บวกกับเครื่องสูบแบบแนวนอนเวลาวิ่งรอบสูงๆน้ำมันเครื่องมันมักจะลงมาในอ่างและขึ้นไม่ค่อยทันก็เลยต้องสอยเจ้า oil crank, oil cololer ส่วน VF34 นั้นผมได้อ่านจาก Article ของพี่ๆ siam subaru และเกิดชอบ spec VF34 ก็เลยเลือก turbo single scroll bearing และส่วนอวัยวะอื่นๆถ้าย่อขนาดรูปเสร็จเดี๋ยวจะเอามาให้เพื่อนๆชมเพิ่มนะครับ อาทิตย์หน้าเตรียมพบกับภาพการผ่าตัดหัวใจครั้งใหญ่ของเจ้าบ่าวแดนปลาดิบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 01:13:06 PM โดย Gruppe M »

• *
ก่อนที่จะมาเริ่มดูผลงานการผ่าตัดเปลี่ยนหัวใจของเจ้าบ่าวเรานั้นผมก็เลยเอาอะไหล่อวัยวะต่างๆๆที่เหลือเก็บสะสมเอาไว้มาให้เพื่อนๆชมกันเพิ่มนะครับ

• *
Red heart operation is coming
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 09:50:18 PM โดย Gruppe M »