ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ คอนโซลรถมีคราบกาว2หน้าติดแน่น ใช้อะไรขัดออกได้บ้างครับ  (อ่าน 5090 ครั้ง)

ออฟไลน์ boxneo

• *
  • Popular Vote : 0
ใช้รถต่อจากคนอื่นอีกทีครับ แล้วของเดิมติดฐานพระมาด้วยกาว2หน้า พอแกะออกมีคราบกาวติดบนคอนโซล เหนียวมากๆเอาไม่ออก
ใช้น้ำยาหรืออะไรช่วยขัดออกได้บ้างครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ถ้าคราบเก่าติดเยอะมาก   แนะนำไปตามโฮมโปร  หรือร้านพวกฮาร์ดแวร์   ลองถามหาพวกสเปรย์ล้างคราบกาวเป็นกระป๋อง   พ่นแล้วกาวจะนิ่มละลายตัว   ค่อยๆ เช็ดออกได้ครับ 
ก่อนทำลดลองกับพื้นผิวก่อนนะครับว่ากัดสีหรือเปล่า

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
สารละลายสีโมเดลทามิย่าครับ ไม่ก็น้ำมันสนครับ เท่าที่รู้นะครับ

ออฟไลน์ supnova

• *
  • Popular Vote : 0
สเปร์ยล้างคราบกาวของ 3M ครับ ฉีดแล้วมันจะช่วยละลายคราบกาวเก่าๆออก ไม่ทำลายผิวรถ

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
เห็นจำนวนคนอ่านกระทู้เยอะ ขอช่วยตอบไว้เผื่อท่านอื่นๆเจอปัญหานี้ครับ
ถ้าคราบกาวจากสติ๊กเกอร์หรือบาร์โค้ดทั่วไป ใช้ผ้าหรือทิชชู ชุบSonax หรือWD40เช็ดออกครับ
ส่วนคราบกาวที่ติดแน่น ,ซิลิโคน ,สี ต้องใช้น้ำมันเบนซินเช็ดถึงจะออกครับ แล้วรีบเช็ดซ้ำอีกครั้งด้วยผ้าชุบแอลกอฮอล์ เพื่อล้างคราบเบนซินบนพื้นผิวครับ
.