ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องฟิล์มเซรามิคหน่อยครับ  (อ่าน 2042 ครั้ง)

ออฟไลน์ packman98

• *
  • Popular Vote : 0
กำลังจะเปลี่ยนฟิล์มรอบคันครับ ที่ร้านแนะนำพวกฟิล์มเซรามิคแต่ไม่ค่อยชัวร์ว่าดีกว่าฟิล์มธรรมดารึเปล่า เพราะราคาต่างกันมากอยู่ เลยอยากขอความเห็นท่านที่ติดฟิล์มแนวนี้อยู่ครับ ดีไม่ดียังไงแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ขอความเห็นเรื่องฟิล์มเซรามิคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2018, 01:54:53 PM »
อายุการใช้งานที่นานกว่า ไม่มีส่วนสมของโลหะ ทำให้ไม่กวนสัญญาณ GPS กับไม่เปนสนิมครับ
ส่วนเรื่องใสสว่างจากภายในรถ มันจะสว่างกว่าฟิล์มดำปกตินะ แตมากน้อยแค่ไหนก็แล้วแต่ยี่ห้อครับ

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
Re: ขอความเห็นเรื่องฟิล์มเซรามิคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2018, 08:31:05 PM »
Cardinal ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่ ทัศนวิสัยดี กันร้อนดี ใช้กูเกิ้ลแม๊ปและอีซี่พาสไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ jeeper

• *
  • Popular Vote : 0
  • Subaru Forester 2.5 Turbo
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2018, 02:55:54 PM »
3M Cyrstaline ชัวย์สุด แต่ต้องบอกว่าพวกฟิลม์ประเภทนี้กันร้อนได้พอกับฟิลม์ดีๆทั้วไป เพียงแต่จะใสกว่าเท่านั้นเอง