ผู้เขียน หัวข้อ: คอขาวที่คุ้มค่า เป็นเช่นไร?  (อ่าน 6875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pae_Sri

• เป้าหมาย 300 BHP
  • *
  • Popular Vote : 0
  • WRX 2004
คอขาวที่คุ้มค่า เป็นเช่นไร?
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 03:13:38 PM »
ผมอยากทราบ step ในการโมเครื่องคอขาว ที่คุ้มค่าที่สุด emo18o
โดยค่าของความคุ้มค่านั้นวัดได้จาก  จำนวนเงิน ต่อ แรงม้าที่มากขึ้น ( ฿/HP ) emo6o
โดยมีรายละเอียดที่ชัดเจน สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้อยางสบาย
ใช้งานได้อย่างเต็มความสามารถของเครื่อง emo57o

ต้องการผู้รู้แนะนำอย่างจริงจังครับ เพราะสำหรับผม
แรงม้าเยอะใช้ไม่หมด ไม่คุ้มค่า
แรงม้าน้อยแซงไม่พ้น คนเหยียดหยาม
เสียเป็นล้านได้ม้านิด โอ้อนิจจา
ม้าพอเพียง คุ้มค่าเงิน จึงคุ้มทุน

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: คอขาวที่คุ้มค่า เป็นเช่นไร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 03:27:06 PM »
Up ให้คับ ชอบบทกลอนส่งท้ายมากๆ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
Re: คอขาวที่คุ้มค่า เป็นเช่นไร?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 04:46:40 PM »
โบ หัวฉีด ครัทดีๆซักชุก กล่องซักใบครับ  ชุดนี้ คุ้มแน่นอน  ใช้งานสบายๆ  ราคาไม่เกิน สอง สามหมื่น ครับ  เทอร์โบใช้รุ่นใหม่ๆหน่อยนะครับ  อย่าลืมปรับบูสไฟฟ้านะครับ emo57o emo57o emo57o
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ Pae_Sri

• เป้าหมาย 300 BHP
  • *
  • WRX 2004
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 10:25:48 PM »
โบ หัวฉีด ครัทดีๆซักชุก กล่องซักใบครับ  ชุดนี้ คุ้มแน่นอน  ใช้งานสบายๆ  ราคาไม่เกิน สอง สามหมื่น ครับ  เทอร์โบใช้รุ่นใหม่ๆหน่อยนะครับ  อย่าลืมปรับบูสไฟฟ้านะครับ emo57o emo57o emo57o

ขอกระจ่างอีกนิดครับ emo57o
ตอนนี้ของผม Bo VF 28 (Boost 1.0)
Boost ไฟฟ้า Greddy Profec B Spec II
Recgurator Sard
inter เหยี่ยว STI
กล่องจูนมา 1 ที
นอกนั้นเดิม  ขอ step ทำเพิ่มหน่อยครับ
แล้วสองสามหมื่นมานพอจริงเหรอครับ
ไปทำที่ไหนครับ

ตอนได้มาก็ว่ามานแรง ขับไปนานๆชักจะชิน รถกะบะแทบจะดูดตูด emo29o

ออฟไลน์ troy10

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 10:31:15 PM »
555+ เด๋วนี้กระบะดีเซลแรงเกินต้องทำใจเลยครับเรื่องกระบะ emo54o

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:39:18 AM »
เพิ่มเติมจากเดิม น่าจะลอง

ท่อไอเสียตัดแคตออก เปลี่ยนอัพไปพ์โล่ง กลาง-ปลายไส้ตรง

กรองอากาศ

หัวฉีดคอแดง

ให้แบงค์จูนกล่องกับปรับบูสสูงขึ้นหน่อยช่วงไฮบูสน่าจะได้ซัก 280 แรงม้า วิ่งตามเกาะพวกคอแดงได้สบายๆ ครับ

แต่ถ้ามีวีโก้มาเกาะข้างหลัง ก็ให้เขาแซงไปเถอะครับ เดี๋ยวเราเบรคเค้าจะเบรคไม่อยู่ งานเข้าแน่ๆ

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 04:24:45 PM »
เพิ่มเติมจากเดิม น่าจะลอง

ท่อไอเสียตัดแคตออก เปลี่ยนอัพไปพ์โล่ง กลาง-ปลายไส้ตรง

กรองอากาศ

หัวฉีดคอแดง

ให้แบงค์จูนกล่องกับปรับบูสสูงขึ้นหน่อยช่วงไฮบูสน่าจะได้ซัก 280 แรงม้า วิ่งตามเกาะพวกคอแดงได้สบายๆ ครับ

แต่ถ้ามีวีโก้มาเกาะข้างหลัง ก็ให้เขาแซงไปเถอะครับ เดี๋ยวเราเบรคเค้าจะเบรคไม่อยู่ งานเข้าแน่ๆ

ว่าตามพี่เค้าไปเลยครับ  ถ้าไม่พอสงสัยต้องมีลูกคอแดงแล้วแหละครับ   สำคัญ  หัวฉีดกับกล่องอ่ะครับ  ตอนนี้ใช้กล่องอะไรครับ  เดิมรีแฟรชเอาหรือว่า พ่วงกล่องฟ้าหรือว่า กล่อง stand alond ครับ

...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ MuayIMM

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:39:15 PM »
 emo34o ขอตามมาชมด้วยคนครับ สนใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 11:39:12 PM »
สำหรับเครื่อง WRX เหยี่ยวคอขาว ก็ตาม step ฝรั่งไปเลย
- decatted ท่อ 3"
- turbo
- topmount intercooler STi
- หัวฉีด 550cc.
- ปั๊มติ๊ก 255LPH
- reflash ecu with boost 1.3 bar

ได้ม้าเพิ่มจาก 218 ม้าไปเป็น 280 ม้า (เพิ่มขึ้น 62 แรงม้า) ใช้งบคร่าวๆ 70,000 บาท

ม้าตัวละ 1,100 กว่าบาท คุ้มค่าที่สุดแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 11:40:50 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 12:27:23 PM »
ผมอยากทราบ step ในการโมเครื่องคอขาว ที่คุ้มค่าที่สุด emo18o
โดยค่าของความคุ้มค่านั้นวัดได้จาก  จำนวนเงิน ต่อ แรงม้าที่มากขึ้น ( ฿/HP ) emo6o
โดยมีรายละเอียดที่ชัดเจน สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้อยางสบาย
ใช้งานได้อย่างเต็มความสามารถของเครื่อง emo57o

ต้องการผู้รู้แนะนำอย่างจริงจังครับ เพราะสำหรับผม
แรงม้าเยอะใช้ไม่หมด ไม่คุ้มค่า
แรงม้าน้อยแซงไม่พ้น คนเหยียดหยาม
เสียเป็นล้านได้ม้านิด โอ้อนิจจา
ม้าพอเพียง คุ้มค่าเงิน จึงคุ้มทุน

ผมว่าความคุ้มค่า น่าจะตั้งต้น ที่งบที่ต้องการจะทำน่าจะดีที่สุดครับ

แล้วค่อยไปกำหนดที่ แรงม้า + ความทนทาน ของชิ้นส่วนที่ต้องใช้เพื่อตอบสนองความต้องการ ตามวัตถุประสงค์ที่ใช้

น่าจะดีที่สุดครับ

เพราะแรง แล้วไม่ทน แรงแล้ว ใช้งานจริงไม่ได้ ก็เท่านั้นครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 08:49:17 AM »
ของผม เมื่อก่อน
คอขาว 218 
VF28 
หัวฉีด 550cc
ปั๊มติ๊ก 
ท่อทั้งเส้น 3นิ้ว  otop  +เฮด  otop
อินเตอร์STI
หม้อน้ำมิเนียม
ปรับบูสไฟฟ้า
ละก้เอาไอตัวTGV ออก
ครัชทองแดง
เกียเดืม3.9
Flashกล่อง

วิ่งdragได้13.1 
แค่นี้ผมก้ว่าสนุกแล้วนะ  ใช้งานทุกวันได้สบายๆ  ไม่กินน้ำมันมาก
 emom75o

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 09:49:14 AM »
ของผม เมื่อก่อน
คอขาว 218 
VF28 
หัวฉีด 550cc
ปั๊มติ๊ก 
ท่อทั้งเส้น 3นิ้ว  otop  +เฮด  otop
อินเตอร์STI
หม้อน้ำมิเนียม
ปรับบูสไฟฟ้า
ละก้เอาไอตัวTGV ออก
ครัชทองแดง
เกียเดืม3.9
Flashกล่อง

วิ่งdragได้13.1 
แค่นี้ผมก้ว่าสนุกแล้วนะ  ใช้งานทุกวันได้สบายๆ  ไม่กินน้ำมันมาก
 emom75o

อี๊ดขอเบอร์ด้วยครับ.....โกร๋น   อ๊ด...ภูมิ......ปอ

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • GVB STI ^^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2010, 05:53:49 PM »

อี๊ดขอเบอร์ด้วยครับ.....โกร๋น   อ๊ด...ภูมิ......ปอ

0800617667คับ