ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง เครื่องจะทำแรง 400 ตัว  (อ่าน 4714 ครั้ง)

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
ถามเรื่อง เครื่องจะทำแรง 400 ตัว
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 11:44:18 PM »
 รบกวนผู้รู้น่อยคับ        เครื่องผม  ver4    จะทำแรง 400 ตัว   ต้องมีไรบ้าง    ใช้ของ ยีห้อไรคับ ขนาดของแบบไหน ต้องมีกี่แสน ช่วยตอบน่อยคับ   ที่รถผมมีอยู่  กล่องเงิน 2.1 โบออฟ hks  เรสกูเลส

หม้อน้ำ  
ลูก  
ก้าน
ข้อ
วาล์
สปริง
รีเทนเนอร์
ชาฟร์
แคม
ลิ้นเร่ง
เทอร์โบ
เวสเกต
หัวฉีด
รางห้วฉีด
ครัส
เกียร์

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
Re: ถามเรื่อง เครื่องจะทำแรง 400 ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 10:22:54 AM »
รบกวนผู้รู้น่อยคับ        เครื่องผม  ver4    จะทำแรง 400 ตัว   ต้องมีไรบ้าง    ใช้ของ ยีห้อไรคับ ขนาดของแบบไหน ต้องมีกี่แสน ช่วยตอบน่อยคับ   ที่รถผมมีอยู่  กล่องเงิน 2.1 โบออฟ hks  เรสกูเลส

หม้อน้ำ  --- เดิมก็เอาอยู่ถ้าไม่แช่
ลูก      ----  คอแดงก็อยู่ ถ้าไม่แช่ ---- ถ้าแช่ ก็ ลูก CP ไม่แพง แต่ถ้าใช่ทุกวัน บ่อยๆ ก็ กินน้ำมันเครื่องหน่อย บูสหนักได้ดี ทนบูสไม่เกิน 2 บาร์ ก็ HKS TOMEI TODA ใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีกว่า 2 bar ไม่เกิน  
ก้าน   -----  BC ก็พอ
ข้อ      ---- เดิม
วาล์ว ---- เดิม
สปริง -----   JUN
รีเทนเนอร์----- JUN
ชาฟร์     ----- อก ACL STi เดิมก็ได้ ก้าน COSWORTH --- เอาสุด ก็ Power Enterprise
แคม     ----- JUN 264 พอ
ลิ้นเร่ง  ----- เดิมๆ พอ
เทอร์โบ ---- Tomei M7670 , PE, Greddy T 518z, Bolt on , HKS GT 2835 pro
เวสเกต ---- กระป๋อง JUN , Blitz, HKS pro เหลือจะเฟือครับ 500Hp ยังกระป๋องเลย รับรองไม่จุกจิกน่ารำคาญระยะยาว
หัวฉีด   -----  800-850cc----- SARD , PE
รางห้วฉีด ---- รางเดิม reroute ใหม่พอ
ครัส  ----- EXEDY CUSCO AP ATC ----แต่ OS ไม่แนะนำ จับอยู่เกิน เกียร์พัง
เกียร์ ---- เดิม 5 speed เดิมก็อยู่ แต่ห้ามกระแทกออกบ่อย พังแน่

งบประมาณ เอาไม่ทน ก็แสนนิดๆ
เอาทนๆ ก็ 3 แสน

แนะนำถ้าจะเสียเงิน กรุณาเบิกของใหม่ จะได้ไม่ซ้ำซ้อน

ถ้าชอบจัดของเอง ก็ ไป Power Speed

แต่ถ้าชอบความสบาย ไม่ยุ่งยาก ก็ พี่ ทวีโลด  เอาไปจอด แล้วกำเงินไปรับรถ one stop service ครับ emo54o

แนะนำ 2 ที่นี่เพราะผมใช้บริการอยู่แล้ว Happy รถไม่พังอัดทุกวัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2010, 10:37:17 AM โดย suby_ja »
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Robin

• *
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
Re: ถามเรื่อง เครื่องจะทำแรง 400 ตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 11:37:55 PM »

หม้อน้ำ  
ลูก  
ก้าน
ข้อ
วาล์
สปริง
รีเทนเนอร์
ชาฟร์
แคม
ลิ้นเร่ง
เทอร์โบ
เวสเกต
หัวฉีด
รางห้วฉีด
ครัส
เกียร์

เรื่องของก็ตามที่พี่ปาล์มแจ้งคร่าวๆด้านบนคับ ลองดูรูปและราคาคร่าวๆได้ที่กระทู้ของผมด้านล่างคับ น่าจะมีครบทุกอย่างที่จำเป็นคับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=22546.0

เรื่องราคาโทรมาคุยดีกว่าคับ มันสามารถ set up ได้ทั้งถูกและแพงขึ้นกับยี่ห้อของที่เลือกใช้คับ และขึ้นอยู่กับว่าอยากจะสุดแค่ไหน

DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ wutz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 11:59:09 PM »
 emo60o ขอคุณคับสำหรับคำแนนนำ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2010, 04:19:18 PM »
อยากได้เหมือนกันครับ แต่ขอ 350 ก็พอครับผม...   emo18o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2010, 01:40:12 PM »
คอแดง เดิมๆ Over hauling ก่อนก็ดีครับ

Turbo -- bolt on สักลูก
injector --- 650cc
Header -- front pipe ซิ่งสักชุด

กล่องสักใบ

clutch --- ดีๆ

จบแล้วครับ  ขับสนุก ทุกวัน
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้