ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำ coolant รั่ว  (อ่าน 2619 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
น้ำ coolant รั่ว
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:36:22 PM »
วิ่งมาจอด แล้วพบว่าน้ำเขียวๆหยดอยู่ที่พื้นโรงรถ 

เลยส่องๆดู (เรื่องถนัด)   เหมือนมันหยดมาจากแถวๆถังพักพลาสติก 

น้ำในหม้อพักเหล็กก้อเต็มดี     

จอดไว้คืนนึงเช้ามาก้อไม่มีอะไรหยด  ลองเอาออกไปวิ่งวันนี้

กลับมาจอดก้อ  ไม่เห็นหยดอีก

อยางนี้ทำไงดีครับ

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
Re: น้ำ coolant รั่ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 10:24:59 PM »
เวลาเติมน้ำในถังพักพลาสติก เติมเต็มรึป่าว หากเติมเต็มไป มันก็จะดันออกมาได้ครับ ลองดูก่อน  มันจะมีขีดระดับน้ำอยู่ลองดูว่ามันยังอยู่ในระดับนั้นหรือไม่ หากอยู่ และน้ำในหม้อน้ำยังเต็ม ก็เป็นใช้ได้ครับหมอ

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 11:50:11 PM »
ไม่เต็มครับ ตาเผ็ด  อยู่ขีด max

ตะกี๋ขึ้นแม่แรง ติดเครื่องดู ก้อไม่เห็นอะไรรั่ว

กัววิ่งไกลๆแล้วพัง อ่ะ

นี่ๆ ตาเผ็ด subaru ยโส เค้ารอ ตาอยู่นะครับ  มาได้แล้ว

ออฟไลน์ oracle9i

• *
  • Popular Vote : 0
  • ^-^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:33:29 AM »
ผมก็เคยเป็นครับ ลองหาดูตามปั้มน้ำดีๆเลยครับ เคยหาจนท้อแล้วเลิกหาไป สุดท้ายสอง สามอาทิตย์ถัดมาขับๆไปความร้อนขึ้นจอดลงมาดู...ปั้มน้ำกลับบ้านเก่าไปเลยครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:18:27 AM »
ไม่เต็มครับ ตาเผ็ด  อยู่ขีด max

ตะกี๋ขึ้นแม่แรง ติดเครื่องดู ก้อไม่เห็นอะไรรั่ว

กัววิ่งไกลๆแล้วพัง อ่ะ

นี่ๆ ตาเผ็ด subaru ยโส เค้ารอ ตาอยู่นะครับ  มาได้แล้ว

มันอาจจะล้นออกมาจนพอดีแล้วก็ได้ครับ แต่อย่านิ่งนอนใจลองเช็คดูเรื่อยๆ ครับ หรือไม่ก็เอาเข้าอู่เช็คดูเพื่อความสบายใจครับหมอ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:29:52 PM »
พบแล้วครับ

แค๊ล์ปท่อหม้อน้ำไขไม่แน่น

เสริมไปอีกดอก  เนียนแล้วครับ

ขอบคุณ ตาเผ็ดกะ จารย์ต่อครับ

ขี้เกียจยกแม่แรงแล้ว  หา ฮอยด์ดีก่า