ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงรายไปครั้งดียว....เที่ยวไม่หมด  (อ่าน 53900 ครั้ง)

ออฟไลน์ OPELU

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เชียงรายไปครั้งดียว....เที่ยวไม่หมด
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:15:00 AM »
วันนั้นโชคดีได้รู้ข่าวว่าวง The Viola Lovers จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอ เจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนา กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ จะมาแสดงที่มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง

วงนี้ได้รวบรวมเอานักวิโอลาที่มีความสามารถจำนวน 24 คน ร่วมด้วยนักดับเบิลเบส 1 คน และนักเพอร์คัสชั่น 3 คนด้วยกัน
ภายใต้การฝึกซ้อมและอำนวยเพลงโดยผศ. พอ.ชูชาติ พิทักษากร ศิลปินแห่งจุฬาลงกรณ์

คราวนี้มาแสดงที่หอประชุมสมเด็จย่า มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
ชมฟรีด้วยค่ะ ต้องไปฟังซะหน่อย

คนที่นี่บอกว่า ที่เชียงรายเนี่ยจะมีวงออร์เคสตรามาแสดงเป็นประจำอาจเปลี่ยนไปแสดงที่อื่นบ้างนอกจาก ม.แม่ฟ้าหลวง อาจเป็นที่ ม.ราชภัฏ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2010, 11:16:03 AM โดย OPELU »
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
Re: เชียงรายไปครั้งดียว....เที่ยวไม่หมด
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:21:48 AM »
ไปดูบรรยากาศตอนค่ำคืน และไปดูหอนาฬิกา ฝีมือ อาจารย์เฉลิมชัยค่ะ
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:26:27 AM »
ดึกๆ ถ้าหิวก็คงต้องเป็นแนวข้าวต้ม หรือเกาเหลาเลือดหมูค่ะ

จริงๆ อยากไปกินเกาเหลาเลือดหมูร้านสหรสค่ะ แต่เขาปิดแล้ว แต่เดี๋ยวลองอีกร้านดู

ตอนกำลังเดินไปนั่งที่ร้าน เห็นบางอย่างน่าสนใจมากๆ เดี๋ยวค่อยกลับมาซื้อกินค่ะ

สรุปเกาเหลาร้านนี้รสชาดดีเลยค่ะ (หรือที่เชียงราย...มันอร่อยทุกร้าน)   emo11o

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:36:31 AM »
ร้านนี้ภูมิใจนำเสนอค่ะ (ถ้าไปอยู่ที่เชียงราย เราต้องเป็นลูกค้าประจำแน่นอน)
เสร็จแล้วไปชิม ร้านน้ำเต้าหู้ญี่ปุ่นค่ะ (ร้านนี้พลาดไม่ได้)
อยู่ติดกับร้านหลีโภชนาที่กินเกาเหลาค่ะ ขับเลยหอนาฬิกาไปหน่อย

เขามีน้ำเต้าหู้ น้ำข้าวโพด น้ำงาดำ น้ำฟักทอง ฯลฯ  จริงๆ อยากจะลองชิมมันทุกอย่างค่ะ และคนขายเขาห้ามไว้ก่อน
และปาท่องโก้ค่ะ ต้องสั่งแบบยาว อาหร่อยมากๆ อาหร่อยที่สุดเท่าที่เคยกินมา    emo2o
ที่สำคัญ...ราคาดีมากๆ 100บาทคงกินจนจุกค่ะ

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 12:54:44 PM »
ควรจะต้องไปค่ะ
ไปไหว้พ่อขุนเม็งราย อนุสาวรีย์ตั้งอยู่ในตัวเมืองเชียงราย บริเวณทาง แยกที่จะไปอำเภอแม่จันค่ะ

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:41:43 PM »
 emo14o
ขออภัยด้วยนะค๊ะ โพสแบบค้างๆ คาๆ แต่ต้องขอมาต่อภาค 2 อาทิตย์หน้าค่ะ
(ต้องไปประชุมที่ฮ่องกงทั้งอาทิตย์เลยค่ะ)

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 11:20:28 AM »
 emo72oนำภาพสวยๆที่ฮ่องกงมาฝากด้วยนะครับ...ขอให้เดินทางราบรื่นและปลอดภัยนะครับ... emo65o

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 11:12:17 AM »
ไปกันมาเมื่อไหร่นี่  เห็นยังถ่ายรูป มี Z4 ด้วย emo64o

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 11:16:22 AM »
รูปสวยครับ  รายระเอียดครบดีครับ  ขอบคุณครับที่เอามาให้ชมกัน  เห็นเเล้วอยากไปจัง

ปล.  เปิลรองทำรูปใหญ่กว่านี้นิดนึงผมว่าจะเยี่ยมเลยนะครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 04:14:57 PM »
emo72oนำภาพสวยๆที่ฮ่องกงมาฝากด้วยนะครับ...ขอให้เดินทางราบรื่นและปลอดภัยนะครับ... emo65o

ขอบคุณค่ะ กลับมาแล้ว    emo35o
คราวนี้ไม่ค่อยได้ถ่ายรูปค่ะ (ขอติดไปคราวหน้าค่อยมาเล่าให้ฟังนะ รับรองมีร้านอร่อยๆ มาบอกแน่ค่ะ)

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 04:16:35 PM »
ไปกันมาเมื่อไหร่นี่  เห็นยังถ่ายรูป มี Z4 ด้วย emo64o

emo12o  ไปครั้งแรกยังมีรถคันนั้นอยู่ค่ะ
แต่ไปครั้งที่ 2 มัน   emo52o

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 04:19:04 PM »
รูปสวยครับ  รายระเอียดครบดีครับ  ขอบคุณครับที่เอามาให้ชมกัน  เห็นเเล้วอยากไปจัง

ปล.  เปิลรองทำรูปใหญ่กว่านี้นิดนึงผมว่าจะเยี่ยมเลยนะครับ

emo2o   ขอบคุณค่ะพี่ต่าย

ทำรูปเล็กเพราะเกรงใจค่ะ เนื่องจากคิดว่าต้องลงรูปเยอะ เดี๋ยวจะเปลืองพื้นที่ของเว็ปค่ะ (เหตุผลปัญญาอ่อนมั้นเนี่ย???)

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 12:24:00 AM »
รอดูรีวิวฮ่องกงครับ
ไปฮ่องกงคราวที่แล้วไปกิน โจ๊กปู ห้าง isquare nathan rd. เยี่ยมเลยครับ
จริงๆ กินเยอะมากจนจำไม่ไหว   emom75o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 01:04:16 AM »
พี่ โอเปิล ไปแต่ละที่สุดๆทั้งนั้นเลย ชมภาพที่เก็บมาฝากแล้วอยากไปบ้างจัง emo57o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 03:19:47 PM »
ชอบรายละเอียดที่คุณโอเปิลบรรยายในกระทู้จังครับ อ่านแล้วอยากไปบ้าง

รอชมรูปภาคต่อ และฮ่องกงนะครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน