ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงรายไปครั้งดียว....เที่ยวไม่หมด  (อ่าน 53975 ครั้ง)

ออฟไลน์ OPELU

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เชียงรายไปครั้งดียว....เที่ยวไม่หมด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:25:25 PM »
 emo3o
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
Re: เชียงรายไปครั้งดียว....เที่ยวไม่หมด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 05:33:34 PM »
เดินเที่ยวชมสักพักใหญ่ ก็ถึงเวลาหิวค่ะ

มาเมืองเหนือ ยังไงก็ขาดไม่ได้ที่จะต้องหาอาหารเมืองอร่อยๆ กินค่ะ
ร้าน "สลุงคำ" เป็นร้านเก่าแก่ที่คนที่นี่ใครๆ ก็รู้จัก
ต้องไปชิมค่ะว่าอร่อยสมคำล่ำลือรึเปล่า    emo36o

ร้านนี้อยู่ในเมือง อยู่ติดกับวัดแม่พระบังเกิด โรงเรียนสันติวิทยา
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 05:34:45 PM »
เหมือนร้านอาหารทั่วไปค่ะ ต้องมีอาหารแนะนำ

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 05:42:32 PM »
เขาอุตส่าห์แนะนำแล้ว ต้องเลือกสักอย่างจากเมนูแนะนำค่ะ

เราเป็นพวกบ้ากินผักด้วยโดยเฉพาะพวกปลอดสารพิษ ผักน้ำ ผักออแกนิกเนี่ยรีบสั่งเลย

เห็ดหอมอบซีอิ้ว
ผัดผักเบบี้ฮ่องเต้

ต้องสั่งพวกเนื้อ เนื้อด้วยค่ะ เดี๋ยวคนข้างๆ ว่าเอา
แกงฮังเล (ถึงที่นี่ไม่ได้แนะนำ แต่ใครๆ ก็บอกว่าต้องมาลองที่นี่ค่ะ)
ย่างรวม......กินกันให้อ้วนไปเลย

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 05:47:40 PM »
อาหารเมืองกันต่อค่ะ

ในชุดย่างรวมก็จะมีไส้อั่วรวมอยู่ด้วย แต่สำหรับคนที่ชอบจริงๆ ก็สั่งเพิ่มเป็นไส้อั่วอย่างเดียวก็ได้ค่ะ

ดูเมนูแล้วก็อยากจะลองไปซะหมดค่ะ เลยสั่งเพิ่มค่ะ
วุ้นเส้นผักไข่เค็ม
แหนมหมก
และที่ขาดไม่ได้จริงๆ  น้ำพริกหนุ่ม

สรุปว่า.....อาหร่อยจริงๆ ค่ะ ไปคราวหน้าก็ต้องไปแวะกินอีกแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 05:58:57 PM โดย OPELU »

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:10:32 PM »
อิ่มของคาวแล้ว ต้องหาของหวาน ชา กาแฟ กินดื่มต่อค่ะ

อย่างที่บอก เดี๋ยวนี้ร้านกาแฟที่เชียงรายเปิดใหม่ๆ เยอะมากค่ะ
แต่ขอแนะนำร้านนี้ก่อนเลย สำหรับคนชอบแบบ ฮิบ ฮิบ  "PARABOLA"
ขับออกไปจากในเมืองไม่ไกลค่ะ

ร้านน่ารัก ดูสบายๆ ค่ะ
เมนูเครื่องดื่มมีให้เลือกมากมาย ขนมเค็ก และ Pastry มีให้เลือกพอประมาณค่ะ
รสชาดโอเค ราคาใกล้เคียงกับร้านที่กรุงเทพค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 09:28:17 PM โดย OPELU »

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:11:47 PM »
 emo57o

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:39:29 PM »
ร้านกาแฟ "ไออุ่น"  เขาโฆษณาว่ากาแฟสดอร่อยที่สุดในเชียงรายค่ะ
ก็เลยอยากไปดู เป็นร้านกาแฟร้านเล็กๆ เล็กจริงๆ นะ ก็เป็นอีกบรรยากาศนึงค่ะ

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:45:43 PM »
โอเปิ้ลไม่ใช่คอกาแฟค่ะ คือไม่สามารถแยกได้ว่าอร่อยหรือดีต่างกันอย่างไร(หมายถึงกาแฟสดแบบไม่ได้ผสมนะค๊ะ)   
แต่ถ้าเป็นเครื่องดื่มชาหละก็.....เต็มที่ค่ะ ชอบ ดื่มมันเข้าไปทุกวันเลย     emo21o

ก็เลยลองสั่งกาแฟสด (Americano) และชานมเย็นค่ะ

สำหรับกาแฟ ถามคนที่ดื่มเขาบอกว่าก็งั้นงั้น ส่วนชาเย็นของเรา...ไม่โดนเลยค่ะ (ถึงแม้คนชงจะดูพิถีพิถันมากก็ตาม)

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 06:51:43 PM »
ร้านนี้อยู่บริเวณที่เขารับจัดสวนค่ะ
เวลาไปนั่ง ก็เหมือนนั่งท่ามกลางต้นไม้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 06:52:17 PM โดย OPELU »

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 09:57:40 AM »
 emo72oคุณโอเปิล..หายไปนานเลยนะครับ...นึกว่าลืมสังคมพวกเราชาวซู..เสียแล้ว..trip..เชียงรายคราวนี้ออกแนวศิลป...ชอบครับ...มี trip...ใหม่ๆสวยๆไปมาแล้วนำมาให้พวกเราชมอีกนะครับ....

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:40:52 AM »
emo72oคุณโอเปิล..หายไปนานเลยนะครับ...นึกว่าลืมสังคมพวกเราชาวซู..เสียแล้ว..trip..เชียงรายคราวนี้ออกแนวศิลป...ชอบครับ...มี trip...ใหม่ๆสวยๆไปมาแล้วนำมาให้พวกเราชมอีกนะครับ....

emo34o        ขอบคุณ คุณ SAM ที่ชอบค่ะ ดีใจค่ะที่มีคนชอบ
เผื่อเป็นไอเดียเวลาไปเชียงรายค่ะ อาจมีบางที่บางร้านที่โอเปิ้ลไป แล้วท่านอื่นๆ ยังไม่เคยไป จะได้ดู เลือกได้ว่าอยากไป หรือไม่อยากไปตรงไหน

ปล. อย่างที่บอกค่ะ มันยุ่ง ยุ่งมากๆ ค่ะ (อย่างที่มีคนว่า....อย่างนี้แหละ คนไม่เคยทำงาน พอทำหน่อยทำเป็นยุ่ง)

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 12:45:09 PM »
รร. เอราวัณเปิดแล้วได้ไปลองเค้กมาเหรอยังครับ
ไม่ได้กินตั้งนานเดี๋ยวว่าพรุ่งนี้จะแวะซะหน่อย    emo65o
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 03:51:21 PM »
ยังไม่เคยไปเลยครับ

emo73o emo73o
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2010, 11:01:59 AM »
รร. เอราวัณเปิดแล้วได้ไปลองเค้กมาเหรอยังครับ
ไม่ได้กินตั้งนานเดี๋ยวว่าพรุ่งนี้จะแวะซะหน่อย    emo65o

ยังไม่ได้ไปลองเลยค่ะ (ที่ la a natu กลับไปกินหลายรอบแล้ว)
เดี๋ยวกลับมาจากเดินทางอีกอาทิตย์กว่า จะต้องรีบไปลองให้ได้ค่ะ       emo64o