ผู้เขียน หัวข้อ: forester มีอาการสั่นเวลาขับเร็วครับ  (อ่าน 3034 ครั้ง)

ออฟไลน์ floven

• *
  • Popular Vote : 0
forester มีอาการสั่นเวลาขับเร็วครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2018, 08:56:16 PM »
พอขับถึงความเร็วสัก 80 กม+ ขึ้นไป รู้สึกช่วงล่างสั่นรัวๆ
ไปเช็คระยะให้ช่างดูให้ สลับยางถ่วงล้อ ช่างบอกปกติ น่าจะเป็นที่ยาง

แต่คือมันสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย  ปกติยางนี่มันต้องดังก่อนึเปล่าครับ นี่ไม่ดัง แต่สั่นเป็นพักๆ

ออฟไลน์ intrinsic

• *
  • Popular Vote : 11
Re: forester มีอาการสั่นเวลาขับเร็วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2018, 01:04:33 PM »
เจียรจานเบรคแบบติดดุมที่ ส. ประเสริฐ รามอินทรา กม. 7 ดูครับ เคยเป็นไปเจียรแล้วหายครับ (ถ้าถ่วงแล้วไม่หาย)

ออฟไลน์ shikima

• *
  • Popular Vote : 1
Re: forester มีอาการสั่นเวลาขับเร็วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 08:14:56 AM »
อาการสั่นประมาณว่า วิ่งถึงความเร็วหนึ่งแล้วจะเริ่มสั่นใช่ไหมครับ ไม่ใช่สั่นตลอดเวลา
ถ้าแบบนั้นเป็นที่ยางอะครับ ผมเคยเปลี่ยนยางแล้วมีอาการแบบนี้ตอนวิ่ง 120+
แก้ยังไงก็ไม่หาย ร้านเลยเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นให้แทน จบเลย

ออฟไลน์ floven

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 08:57:17 PM »
ขอบคุณทุกคนครับ สรุปเป็นที่ยาง มันใกล้หมดสภาพแล้ว เปลีี่ยนแล้วเงียบกริบเลย  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Reasons

• Reasons
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2018, 11:01:25 AM »
การขับรถเร็วแล้วเกิดผลเสียไม่ควรขับน่ะครับ