General Discussion > Siam Subaru Society Forum

อยากถอดกันสาดออกครับ ขอวิธีการแกะแบบง่ายๆ

(1/1)

leetao:
ติดเองด้วยกาว2หน้านะครับ ตอนนี้ปลายบางส่วนเริ่มหลุดออกมาเลยว่าจะแกะออกมาทั้งหมด ไม่ทราบว่าแกะยังไงถึงจะออกมาง่ายๆกันสาดไม่หักไม่งอบ้างครับ ลองงัดแงะดูเอาออกยากมากครับ มีวิธีละลายหรือคลายความเหนียวของกาวได้บ้างไหมครับ

enf:
จอดตากแดดจนมือแตะตัวถังไม่ได้   แล้วค่อยๆเลาะ   :bbbear_11:

phiwat:
ลองเอาไดร์เป่าให้กาวอุ่นๆจะลอกออกง่ายขึ้นครับ แล้วใช้สเปร์ยล้างคราบกาวของ 3m ช่วยเช็ดออกอีกที

leetao:
ขอบคุณมากครับตอนนี้แกะออกมาแล้ว มันมีอะไรเช็ดเศษกาวแทนสเปร์ยล้างคราบกาวได้บ้างไหมครับ แบบที่หาง่ายหน่อย ยังไม่มีเวลาไปซื้อเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version